địa chỉ dán nilon xe máy uy tín

Trạng thái
Thớt đang đóng

WormParty

Xe đạp
Sáng nay em mới ra số 6 CBQ dán tổng thể toàn xe bao gồm:
+ Dán nilon trắng phần sơn trắng + mặt đồng hồ
+ Dán carbon phần nhựa đen (toàn bộ từ mặt đồng hồ trở xuống trừ chỗ để chân quên nhắc nó -,-" )
+ Dán đèn xi nhan trước sau nilon 2 lớp
+ 1 đôi nắp gương
Tổng thiệt hại: 750K và ~ 2h20 phút (mệt vãi các cụ ạ T_T)
Đánh giá chung:
+ chất lượng và tay nghề dán được (phần nilon trắng thì ngon vì em coi từ đầu đến cuối, phần carbon chỗ tản gió trước hơi ẩu - do 1 đứa con gái ở đâu sang phụ giúp)
+ thái độ phục vụ tốt
P/S: các cụ dán thì yêu cầu nó để thừa ra 1 chút so với mép để gập vào phía bên trong miếng dán sẽ bền hơn đỡ dính bẩn và nước.
Xin có vài chia sẻ :)

khanhtb

Xe điện
Sáng nay em mới ra số 6 CBQ dán tổng thể toàn xe bao gồm:
+ Dán nilon trắng phần sơn trắng + mặt đồng hồ
+ Dán carbon phần nhựa đen (toàn bộ từ mặt đồng hồ trở xuống trừ chỗ để chân quên nhắc nó -,-" )
+ Dán đèn xi nhan trước sau nilon 2 lớp
+ 1 đôi nắp gương
Tổng thiệt hại: 750K và ~ 2h20 phút (mệt vãi các cụ ạ T_T)
Đánh giá chung:
+ chất lượng và tay nghề dán được (phần nilon trắng thì ngon vì em coi từ đầu đến cuối, phần carbon chỗ tản gió trước hơi ẩu - do 1 đứa con gái ở đâu sang phụ giúp)
+ thái độ phục vụ tốt
P/S: các cụ dán thì yêu cầu nó để thừa ra 1 chút so với mép để gập vào phía bên trong miếng dán sẽ bền hơn đỡ dính bẩn và nước.
Xin có vài chia sẻ :)
rổ rá của cụ cũng hợp lý nhỉ

Son Vu

Xe tăng
Cụ nào ở khu vực Cầu Giấy thì có thể dán nilon ở đường Láng, gần chỗ đăng ký xe cũ (cạnh cửa hàng nội thất ôtô, đi qua chỗ đăng ký xe khoảng 30-50m). Cửa hàng Thế Tài. Hai vợ chồng cùng làm, thường dán xe cho thợ Dịch Vọng. Cháu thấy chất lượng tốt, giá cả hợp lý (dòng xe tay ga dán toàn bộ khoảng 400k cho loại nilon tốt).

Sobie1986

Xe đạp
Em thì dán ngay gần nhà chỗ Lò Đúc. Thợ dán cũng được. Giá dán màu giấy 3 lớp là 600k. Xe em xe Li :))

sirtrungbk

Đi bộ
Kết nhất của hàng dán Nolon cạnh cây xăng Khâm Thiên. Đi từ ô chợ dừa lại thì cách cây xăng tầm 15-20m
Cách đây 2 năm dán con LX hết 250k. Hồi tết tiệm này nghỉ tết, mình đi hỏi bóc Nilon ra dán lại CBC, Bà Triệu Phố Huế đều đòi 800k-1tr2. Ức chế k dán để ra tết quay lại Khâm Thiên dán. Hết 350k cả công bóc nilon và dán mới Nilon dầy siêu trong (Loại xịn 2 mặt trong).
Mình hỏi Novou LX thì chị chủ đòi 250k cả công bóc và dán. 1 tháng sau quay lại thì tiệm đã nghỉ thay vào đó là 1 cửa hàng bán quần áo
Ở đây dán cực đẹp. Dán Nilon trong mà cũng tháo hết vỏ nhựa ra và dán gập mép như dán đổi màu. Nhìn dán rồi mà soi kĩ vẫn k thấy vết dán đâu. Đi 2 năm cũng k bong tróc 1 tí nào luôn do các mép dán đã gập vào trong
Ai biết tiệm này chuyển đi đâu chỉ mình với nhé. Thanks. bây h dán Novou LX đã 350k rồi chưa kể công bóc nilon cũ. Kiếm đâu ra chỗ 250k đây :(
Năm nay đào lại nở,
Không thấy "hàng dán" xưa.
Những người muôn năm cũ
Hồn ở đâu bây giờ???

baoviet201073

Xe đạp
dán nylong bây giờ lỗi thời rồi rễ bong tróc trông bẩn lắm em phải bóc ra đi phủ pha lê ,trông bóng đẹp hơn mà lại không bám bụi mà bề mặt lại cứng hơn nylong gấp nhiều lần. còn hìu không tốn hơn dán nylong là mấy các cụ thử tìm hiểu xemL-)

tulipman

Xe buýt
dán nylong bây giờ lỗi thời rồi rễ bong tróc trông bẩn lắm em phải bóc ra đi phủ pha lê ,trông bóng đẹp hơn mà lại không bám bụi mà bề mặt lại cứng hơn nylong gấp nhiều lần. còn hìu không tốn hơn dán nylong là mấy các cụ thử tìm hiểu xemL-)
Phủ pha lê là thế nào hả bác, bác mô tả kỹ thêm tý.
Tổng thiệt hại nếu phủ pha lê là bao nhiêu nhỉ?

Jolly Joker

Xe máy
Dán ở đâu thì dán chứ đừng dán ở phố Huế các cụ ợ, dán ẩu lắm, em dán xong về đi mưa 1 lần nó bong hết lớp sần ra, còn các chỗ nhựa bóng thì nó cắt ẩu, chỗ thừa chỗ hụt làm nhem nhuốc ở các cạnh, mà chém rõ đắt.

toamptit91

Xe máy
phủ phale là nano hả cụ :-o

pupil

Xe điện
Dán nylon có xước ko bị ăn vào sơn chỉ xước nylon thôi, nếu xước vào sơn cũng là xước nhẹ, tầm 6 tháng mang ra hàng hoặc gọi đến nhà dán lại, trước khi dán thợ bóc nylong cũ ra, lau sạch các phần cần dán, đánh nhẹ 1 lớp xi Cana rồi dán lại như mới. Còn như cụ nói để xước rồi đem sơn lại vừa mất công vừa tốn tiền hơn, gặp thợ sơn ko chuẩn hoặc nó dùng sơn rẻ tiền lúc đấy trông cái xe chỗ thì sơn mới chỗ thì sơn cũ ko đồng mầu trong phát kinh.
Cụ chủ thớt ko muốn ra cửa hàng thì gọi số này thợ đến tận nhà dán cho cụ, cụ ngồi trông luôn càng tiện. Cả nhà em dán ko biết cao nhiêu con xe ga ở đây rồi.
DT: (04) 3 9784667
Em gọi theo số của cụ thì không liên lạc được, nhưng searh ra nó là số cũ của CH Huy Thịnh I ở 157 và ch số II ở 224 Bà Triệu. Em ra 157 cho chắc ăn thì thấy mấy chú ngồi đó hô 400k (xe em Su UA125T-FI), em hỏi số đt 9784667 sao không gọi đc thì các chú bảo là "bỏ rồi anh ạ" ... Nhìn mấy chú giống tổ lái nên em thấy nghi nghi chạy tiếp sang Huy Thịnh 2 ở 224 BT số đt 0439745556 thì ok. Các chú ở đây bảo là 157 thôi rồi. Sau khi dán xong em cảm nhận như sau:
- Tổng thời gian: 1h30'. Chi phí 350k em không mà cả.
- Các chú làm rất cẩn thận tất nhiên mình phải ngồi giám sát và yêu cầu, em sợ nhất là tháo ra 1 rổ ốc mà thừa ra vài con thì lọc cọc là cái chắc.
- Vì làm ở vỉa hè nên hơi bụi, dán nilon chỗ đỡ bụi thì tốt hơn.
- Em rất ưng ý ch 224 BT và xin cảm ơn cụ Cóc đã giúp em tìm ra chỗ này.

sieunhan

Xe hơi
Các bác cho em hỏi ra ngoài dán xe thợ sẽ dán những phần nào, phần nào ko dán ạ.

Như tối qua, e mang con SH2012 của e lên Hùng Cường số 6 Cao Bá Quát, mấy cậu ở đó dan gần toàn bộ xe cho em nhưng chừa lại những chỗ sau ko dán:
1. Đèn trước, đèn sau.
2. Phần chắn bùn phía sau của bánh trước (cái chỗ nhựa phía sau mũi xe, gần với cửa gió ấy ạ). Các cậu thợ nói là chỗ đó ko có gì chạm đến được và khi đi thì nước bẩn/bùn bắn vào đó nên hay rách lắm, ko bền nên họ ko dán.

Chi phí dán: 400k

Các bác cho em hỏi dán như thế có đúng ko ạ hay mấy cậu thợ lại ăn bớt của em một ít nilong dán rồi.

Theo các bác có nên dán đèn xe ko ạ, nếu dán thì dán bằng loại gì ạ, có ảnh hưởng đến chiếu sáng của đèn ko ạ.

Cảm ơn các bác nhiều.

Bon311209

Xe tải
Các bác cho em hỏi ra ngoài dán xe thợ sẽ dán những phần nào, phần nào ko dán ạ.

Như tối qua, e mang con SH2012 của e lên Hùng Cường số 6 Cao Bá Quát, mấy cậu ở đó dan gần toàn bộ xe cho em nhưng chừa lại những chỗ sau ko dán:
1. Đèn trước, đèn sau.
2. Phần chắn bùn phía sau của bánh trước (cái chỗ nhựa phía sau mũi xe, gần với cửa gió ấy ạ). Các cậu thợ nói là chỗ đó ko có gì chạm đến được và khi đi thì nước bẩn/bùn bắn vào đó nên hay rách lắm, ko bền nên họ ko dán.

Chi phí dán: 400k

Các bác cho em hỏi dán như thế có đúng ko ạ hay mấy cậu thợ lại ăn bớt của em một ít nilong dán rồi.

Theo các bác có nên dán đèn xe ko ạ, nếu dán thì dán bằng loại gì ạ, có ảnh hưởng đến chiếu sáng của đèn ko ạ.

Cảm ơn các bác nhiều.
- nếu dán đèn chỉ dán xinhan thôi cụ ạ, hết 100k thì phải.
- phần chắn bùn phía sau của bánh trước nếu cụ k yêu cầu ngta sẽ k dán, và dán sẽ mất thêm ít tiền.
chi phí dán như của cụ hơi đắt thì phải, mọi khi e dán như thế chỉ mất 300k thôi (chắc bjo lên giá).
e hay dán ở Triển Chiêu 21 CBQuat.

wagon150487

Xe đạp
Em thấy bọn dán xe bây giờ toàn làm ẩu hết.Chẳng có bọn nào làm cẩn thận cả.Kiếm được hàng dán cẩn thận chắc hơi khó :))

newroads_dhxd

Đi bộ
Em mới rước một em, nge bác yen_quynh thì có vẻ trên đường bưởi cũng làm ăn dc, bác cho em hỏi bác ở gần bưởi có biết giá hiện tại ở đường bưởi để gián EX ko ạ? các bác có địa chỉ nào làm ăn trong trắng nữa thì chỉ bảo em với. thank all

MrAndrea

Xe hơi
em có 1 ông anh làm trong Head HOnda 10 năm, tay nghề dán xe thuộc loại đỉnh nhưng nay đã nghỉ , chuyển sang dán tự do ở cổng cao đắng sư phạm. Trước em đi nhiều nơi dán điện thoại nhưng chưa thấy ai làm chuẩn ko tỳ vết như ông anh này luôn. Giá cả thì vì e quen nên bao giờ cũng rẻ hơn chỗ khác 50k. Ae nào ở gần đoạn Cầu giấy xuân thủy quan tâm thì pm mình nhé. Mình dẫn qua đảm bảo giá sẽ rẻ hơn chỗ khác mà chất lượng + tay nghề miẽn chê.

puredoll

Xe điện
em có 1 ông anh làm trong Head HOnda 10 năm, tay nghề dán xe thuộc loại đỉnh nhưng nay đã nghỉ , chuyển sang dán tự do ở cổng cao đắng sư phạm. Trước em đi nhiều nơi dán điện thoại nhưng chưa thấy ai làm chuẩn ko tỳ vết như ông anh này luôn. Giá cả thì vì e quen nên bao giờ cũng rẻ hơn chỗ khác 50k. Ae nào ở gần đoạn Cầu giấy xuân thủy quan tâm thì pm mình nhé. Mình dẫn qua đảm bảo giá sẽ rẻ hơn chỗ khác mà chất lượng + tay nghề miẽn chê.
E vừa rước E SH xong, cụ cho địa chỉ và sđt lên để A E dễ liên lạc được không? Chứ ai cũng gọi Cụ e rằng Cụ không đủ thời gian :D

MrAndrea

Xe hơi
Số em 098 404 1986. Số lão anh thì để mai mình hỏi lại vì khi nào cần ra chỗ lão ý chơi chả bao giờ nhớ số :)) tầm chiều chiều em thường rảnh bác ạ. chiều nay mới dẫn 1 bác trên OF mình qua chỗ ông anh, ngồi chém gió vui phết. Mình có thêm 1 chiến hữu đi cùng màu xe còn ông bạn thì dán đc con xe đẹp với giá ngon lành cành đào luôn. Hợp lý. Hehe

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng