[Công nghệ] Độ ECU

Ksxdcd

Xe điện
Em vừa lang thang trên OS và mạng khác thấy 1 bác Oser đưa ra sáng kiến độ ECU vừa cải thiện tăng độ nhạy chân ga, độ vọt của xe và quan trọng tăng tiết kiệm tiêu hao nhiên liệu xe với chỉ số khá ấn tượng 20-30%.
Thời gian làm khá nhanh chỉ ~ 2tiếng đồng hồ.
Đây là link http://www.phoxexua.vn/index.php?mod=detail&id=1108641&cat=995&p=8&d=1493512391

Có dò hỏi nhưng bác ấy không bật mí bí mật cho dù là nguyên tắc.

Có bác ofer nào đã thử và hiểu được nguyên lý, có thể đánh giá hiệu quả tổng thể cũng như rủi ro không?

tadano

Xe tăng
Cụ vào trang dimsport hay alientech là trang của 2 hãng hàng đầu về vấn đề này.
Để làm được họ dùng máy read phần mềm ecu xe của cụ ra, dùng phần mềm chuyên dụng để tối ưu hóa công suất động cơ của cụ.
.

tadano

Xe tăng
Đây nữa cụ.

Ksxdcd

Xe điện
Cụ vào trang dimsport hay alientech là trang của 2 hãng hàng đầu về vấn đề này.
Để làm được họ dùng máy read phần mềm ecu xe của cụ ra, dùng phần mềm chuyên dụng để tối ưu hóa công suất động cơ của cụ.
.

Cảm ơn bác Tadano.

Nếu chỉ như vậy thì bọn hãng sản xuất xe nó luôn nghiên cứu để tối ưu hóa sản phẩm của nó mà nó không làm đc?

Như vậy bác Gadaubac cũng dùng máy này để tối ưu hóa trình điều khiển đốt của động cơ - từ đây vắt được 20-30 % tiết kiệm nhiên liệu và tăng độ nhạy, của chân ga, độ vọt của xe?

tadano

Xe tăng
Cảm ơn bác Tadano.

Nếu chỉ như vậy thì bọn hãng sản xuất xe nó luôn nghiên cứu để tối ưu hóa sản phẩm của nó mà nó không làm đc?

Như vậy bác Gadaubac cũng dùng máy này để tối ưu hóa trình điều khiển đốt của động cơ - từ đây vắt được 20-30 % tiết kiệm nhiên liệu và tăng độ nhạy, của chân ga, độ vọt của xe?
Em nghĩ rằng cần phải xem thêm và qua thực tế mới kết luận đc.

Ksxdcd

Xe điện
Em nghĩ rằng cần phải xem thêm và qua thực tế mới kết luận đc.
Em thấy trong link trên có ghi nhiều số điện thoại và có 1 số bác osers nói có thử - nhưng chưa thấy ai nói kỹ và đánh giá tác dụng một cách tổng quát cả.
Em nghĩ cái này khác với cái racer có bán trên thị trường nhằm kích tăng công suất động cơ - nhưng tốn nhiên liệu hơn hoặc giảm tiêu hao nhiên liệu kèm theo ỳ ga hơn, kém vọt hơn.