[CCCĐ] Độc hành đường Hồ Chí Minh nhánh Tây t5 2023 , bản full không che

tranquang83

Xe điện
Hình ảnh có tính thời sự quá cụ .
Cụ cho em hỏi đoạn này có đoạn bị sụt , đất chèn ra đường đi đã được dọn đi chưa ạ?
Đường tốt mà, có người vệ sinh, dọn dẹp luôn... Khởi hành lúc 9g00 từ Tp Đồng Hới, đến cầu Zìn Zìn lúc 10g00. Chạy theo đường HCM nhánh tây, đến cầu Trạ Ang lúc 11g30'. Trên đường chỉ toàn gặp Tây phượt xe máy và một xe biển 61 chạy ngược chiều. Lái xe vẫy rối rít cứ như lâu lắm mới gặp người Việt.

Đầu cầu Trạ Ang

Cai banh xe

Xe buýt
Vầng cụ, vợ em thích ở Huế, ở 2 ngày 2 đêm vẫn chưa chán, Huế đồ ăn ngon, con người khá thân thiện và nói năng rất dễ nghe ạ. Khách sạn cũng khá rẻ, rất nhiều nơi thăm thú, chụp ảnh. Đợt này nhà em đi hơi ít thời gian, nên hi vọng sắp tới sẽ sắp xếp được một dịp thật nhiều thời gian để đi đây đó cho đã đời như cụ ạ.
, giá chi phí ở Huế có đắt không, so với Hà nội tầm nào ạ

tungpt13

Xe buýt
, giá chi phí ở Huế có đắt không, so với Hà nội tầm nào ạ
Chi phí ở huế rất là hợp lý nhé cụ
Ở thì chỉ bằng 1/2 so với hà nội
Ăn uống thì tầm 2/3. Thậm chí nếu cụ giỏi lần mò có khỉ chỉ bằng 1/2.
Về cơ bản chi phí rất hợp lý so với hà nội .

Cai banh xe

Xe buýt
Chi phí ở huế rất là hợp lý nhé cụ
Ở thì chỉ bằng 1/2 so với hà nội
Ăn uống thì tầm 2/3. Thậm chí nếu cụ giỏi lần mò có khỉ chỉ bằng 1/2.
Về cơ bản chi phí rất hợp lý so với hà nội .
Cảm ơn bác, vì tôi chưa đến Huế lần nào ạ

tungpt13

Xe buýt
Cảm ơn bác, vì tôi chưa đến Huế lần nào ạ
Huế phù hợp với những cụ nào tính cách chậm rãi

Cháu gửi cụ tham khảo giá 1 số dịch vụ cháu sd.
Ca fe 2023 lên giá 8k

Bát bánh canh 20k

Cốc chè thịt quay hình như là 12k

Phòng ngủ cháu trọ là doom 120 hay 150k không rõ
. cụ chọn phòng riêng 3 hay 400k nhưng rất đẹp và lịch sự

Chỉnh sửa cuối:

j23

Xe container
Huế bắt đầu có hiện tượng 1 số quán tính tiền "kiểu riêng" dành cho khách du lịch, VD dân địa phương thì bún huế là 25K nhưng khách du lịch vẫn bát đó tính 35K, em dính 2 lần gần nhất, và đều phản ứng thì họ chỉ nói bát em nhiều hơn :D
còn đồ uống hay coffee vỉa hè thì từ 6K đã lên giá 7K/8K rồi, rất happy với những quán này :)

tungpt13

Xe buýt
Huế bắt đầu có hiện tượng 1 số quán tính tiền "kiểu riêng" dành cho khách du lịch, VD dân địa phương thì bún huế là 25K nhưng khách du lịch vẫn bát đó tính 35K, em dính 2 lần gần nhất, và đều phản ứng thì họ chỉ nói bát em nhiều hơn :D
còn đồ uống hay coffee vỉa hè thì từ 6K đã lên giá 7K/8K rồi, rất happy với những quán này :)
Thật ra là dân huế khá là dị tính , nhất là trai huế rất đanh đá.
Thế nên cụ nào điềm đạm thì sẽ thích , còn sôi nổi máu chiến thì chắc chắn sẽ chọn sang đà nẵng cho sôi động .
Cái đó nó thuộc về tính cách vùng miền rồi.
Những quán em ăn trong chuyến đi này ở huế , trừ cổng chợ đông ba là có vẻ dành cho cả khach du lịch và người bản địa mà em thấy giá vẫn rất ổn .
Còn mấy quán còn lại em cứ đi lang thang , cứ quán nào đông người bản địa thì em nhào vô và chủ quán chỉ tính 1 giá thôi.

j23

Xe container
Thật ra là dân huế khá là dị tính , nhất là trai huế rất đanh đá.
Thế nên cụ nào điềm đạm thì sẽ thích , còn sôi nổi máu chiến thì chắc chắn sẽ chọn sang đà nẵng cho sôi động .
Cái đó nó thuộc về tính cách vùng miền rồi.
Những quán em ăn trong chuyến đi này ở huế , trừ cổng chợ đông ba là có vẻ dành cho cả khach du lịch và người bản địa mà em thấy giá vẫn rất ổn .
Còn mấy quán còn lại em cứ đi lang thang , cứ quán nào đông người bản địa thì em nhào vô và chủ quán chỉ tính 1 giá thôi.
Chuẩn cụ, em cũng coi đó mới chỉ là rất ít con sâu làm rầu nồi canh thôi, chứ thực tế dân Huế họ hoàn toàn lành và thiện, Huế cũng ít bị dân Bắc vào gây ảnh hưởng tiêu cực tới mặt bằng văn hóa xã hội, ko như Đà Nẵng, dân Hanoi vào phá nát cái TP từng là "đáng sống" (em từ sau 2016/2017 là thấy nó hết "đáng sống" rồi). Huế thì khu lõi ở phố đi bộ/phố nhậu là cũng bị rất nhiều chủ Hanoi vào thâu tóm nên mặt bằng giá cả ăn uống dịch vụ khu đó cũng tăng chóng mặt, nhưng việc đó cũng dễ hiểu và chấp nhận đc vì bản chất đất trung tâm du lịch

tungpt13

Xe buýt
Thời gian thấm thoát thoi đưa.