Download nhạc, video với FF hầu như trang nào cũng được

Evolution

Xe điện
Em trước thấy có bác hỏi các download từ Imeem, nên em sưu tầm được cách này post lên cho mọi người ai chưa biết thì dùng ạ. Ảnh là em tự chụp cho các bác dễ quan sát.(b)

Bạn thường xuyên vào một số các trang nghe nhạc ,xem video trực tuyến trên mạng như IMEEM , YOUTUBE , YAHOO MUSIC ,VIDEO.GOOGLE , MYSPACE hay thậm chí là các website của các hang truyền hình và thông tấn lớn trên toàn thế giới để có thể nghe nhạc và coi tin tức các đoạn video.
Và bạn muốn download chúng về chiếc máy tính đáng iu của bạn,nhưng có 1 điều là các trang này rất ít và hầu như không hỗ trợ download,hiện nay trên mạng có rất nhiều trang website giúp các bạn download “1 số ít trang thông dụng” như là youtube,google video…hoặc 1 số các phần mềm giúp bạn lấy link chúng để download.
Tuy nhiên khi bạn sử dụng các website ,các phần mềm này thì nguy cơ rủi ro của máy tính bạn là rất cao.
Thứ 1:Đa số các website này đều miễn phí và hầu như miễn phí thì thường không tốt và hay có ý đồ(mình không nói là tất cả).Và thường các website này lập ra để đánh cắp thông tin máy tính của bạn….Hay đơn giản chỉ là 1 nơi để cài đặt và thử nghiệm 1 con virus hay troyjan,backdoor mới.
Thứ 2: các phần mềm bạn sử dụng thường là download từ trên mạng về và chính điều này cũng góp phần tăng tính rủi ro cho máy tính của các bạn.
Mình muốn cung cấp cho các bạn một cách thức vô cùng đơn giản và hiệu quả với 1 công cụ mà chắc ai ai cũng biết cái đó là cái gì đấy,chính là trình duyệt Molliza FireFox,có thể giúp download một cách dễ dàng gần 300 website trực tuyến lớn trên toàn thế giới chỉ với 1 cú click chuột,dĩ nhiên là có cả youtube,google video,tv.com,imeem,…có một điều là số trang này sẽ không dừng lại ở con số gần 300 mà nó sẽ được cập nhật và update liên tục cho các bạn trong quá trình sử dụng.
Cách sử dụng đối với DOWNLOAD Helper,thực chất download helper là một công cụ tiện ích add-ones của molliza firefox,có thê coi như nó là 1 tiện ích đi kèm trình duyệt này,chính vì firefox là 1 phần mềm mã nguồn mở nên nó được cập nhật rất nhiều tính năng và download helper là một trong số đó.
Xong phần quảng cáo tiếp theo là cách sử dụng download helper(quảng cáo thì dài dòng nhưng làm thì cực kì đơn giản.
Bước 1: Bạn phải có trình duyệt firefox cái này là tiên quyết,càng mới càng tốt nha các bạn.bạn nào có firefox rồi thì có thể tiếp bước 2.
Bước 2: sau khi có firefox bạn click vào địa chỉ link này để download Downloadhelper.
https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/3006
bạn kéo chuột xuống rồi click vào nút install đề cài đặt và download với dung lượng chỉ có vài trăm KB(quá nhẹ).Sau đó bạn khởi động lại firefox.
Bước 3.khi này thì bạn đã xong hoàn toàn quá trình cài đặt download helper,việc tiếp theo là sử dụng nó khi này trên firefox của bạn lúc bật lên sẽ thấy hình 3 quả bóng rất đẹp nếu bạn vào youtube hoặc một trang nào đó trong dách sách gần 300 trang.

3 quả bóng lúc tối

Để download đoạn video hoặc music cần down bạn chỉ cần click trực tiếp vào link trên trang đó rồi bạn nhấn vào mũi tên cạnh ba quả bóng nó sẽ hiện ra danh sách đoạn video hay mucsic bạn có thể down ,với 1 thao tác click chuột bạn có thể download đoạn video hay bản nhạc đó về một cách hết sức đơn giản,sau khi click chương trình sẽ tự động download về máy tính,bây giờ thì bạn đã có đoạn video mà bạn yêu thích.Chúc các bạn thành công với download helper.

3 quả bóng đã sáng, kích vào là download được

Có được không các bác, em dùng thử thấy ổn phết :21:

enter0280

Xe tăng
Em trước thấy có bác hỏi các download từ Imeem, nên em sưu tầm được cách này post lên cho mọi người ai chưa biết thì dùng ạ. Ảnh là em tự chụp cho các bác dễ quan sát.(b)

3 quả bóng lúc tối

Để download đoạn video hoặc music cần down bạn chỉ cần click trực tiếp vào link trên trang đó rồi bạn nhấn vào mũi tên cạnh ba quả bóng nó sẽ hiện ra danh sách đoạn video hay mucsic bạn có thể down ,với 1 thao tác click chuột bạn có thể download đoạn video hay bản nhạc đó về một cách hết sức đơn giản,sau khi click chương trình sẽ tự động download về máy tính,bây giờ thì bạn đã có đoạn video mà bạn yêu thích.Chúc các bạn thành công với download helper.

3 quả bóng đã sáng, kích vào là download được

Có được không các bác, em dùng thử thấy ổn phết :21:
Em căng mắt nhìn mãi mà chả thấy 3 quả bóng nào ? Pác nào down dc chưa thì hô 1 tiếng cho em bít với

tqt77

Xe điện
OK , em đã install xong rồi, nó hoạt động tốt , em vodka cho bác nhé (nhớ bún trả cho em đấy - (b)(b) đi buôn tí nào) Oh làm sao em ko vaò được chức năng vote nhỉ các bác ơi (y)(y)(y)

ferrari360

Xe buýt
cái này hay phết :) thanks bác nhớ

danbeo

Xe buýt
Thank bác, em vote mà không được (b)(b)(b)

nixSon

Xe tải
em down về mà không cài được .

Evolution

Xe điện
Em căng mắt nhìn mãi mà chả thấy 3 quả bóng nào ? Pác nào down dc chưa thì hô 1 tiếng cho em bít với
Em down ngon các bác ạ, kể cả ví dụ như vào Autopro xem clip em cũng down được ạ.
Bác hãy nhìn có 3 quả bóng em khoanh tròn đấy ạ:)

enter0280

Xe tăng
Em down ngon các bác ạ, kể cả ví dụ như vào Autopro xem clip em cũng down được ạ.
Bác hãy nhìn có 3 quả bóng em khoanh tròn đấy ạ:)
Cái cníp của Thuỷ topquake ở Auto pro em cũng down dc rùi . Nhưng trang nhacso.net lại ko dc. Trang youtube.com hay myspace.com thì down vô tư . Cho e hỏi cái nè down lâu quá , tốc độ chậm khoang >20Mb thì phải mất 1h chắc mới xong, có cách gì ko hả các pác .

Chỉnh sửa cuối: