Du lịch Ấn Độ 2 tháng miễn phí ,lại còn có tiền mang về.

giaophuong

Xe điện

Một điều lạ ở Ấn Độ là vô cùng nhiều Quạ,không phải vì bẩn hay nhiều người chết đâu nhé,may mà Quạ sống ở Ấn Độ chứ nếu chúng sống ở Quê hương ta thì lông Quạ cũng chẳng còn.

Cũng như ở VN,Động vật được xả láng tham gia giao thông,hơn nữa ,Ở Ấn Độ ,Bò rất được quý trọng.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Bố mỳ

[Tịch thu bằng lái]
hay quá,nhưng thấy nó nghèo nghèo cụ nhể

xd642a7

Xe tải
Xem ảnh của cụ em cũng thấy phục các bác Ấn quá. trông cứ bẩn bẩn thế nào ý.

giaophuong

Xe điện
Quen thói ăn sáng ở VN,ở Mumbai,sáng ra,bọn em đi vòng quanh ,mỏi chân mà chẳng kiếm được cái gì để ăn sáng,chui vào một quán,ăn cái món chẳng ra cơm chiên,chẳng ra cơm nguội,nuốt mải chẳng "zô"..

Gặp một Đám cưới ,đang đói nhe xỉ mà cũng vẫn phải cười chào mừng Cô dâu ,Chú rể.

Những bộ trang phục màu sắc và đẹp của Phụ nữ chỉ được mặc khi đi ăn Cưới,Tiệc.

Cô dâu được rước bằng Kiệu cùng đồ sính lễ (kiệu khác) trước khi được đưa lên xe Mẹc sì đì ,rất nhiều đàn ông Ấn "đếch thèm" lấy vợ vì không có tiền.

giaydep

Xe buýt
hay quá ông giáo ơi! ông tiếp đi để các cụ còn hóng ạ!

Kenket

Xe điện
Đám cưới mà chả thấy thanh niên đâu, toàn ông già bà cả ! Cụ cho mấy ảnh cô dâu, phù dâu...lên e ngắm với :D

Audioto

Xe tăng

Cô dâu được rước bằng Kiệu cùng đồ sính lễ (kiệu khác) trước khi được đưa lên xe Mẹc sì đì ,rất nhiều đàn ông Ấn "đếch thèm" lấy vợ vì không có tiền.
Cụ lói thế lào? Em nghe bẩu cưới vợ ở Ấn được khối của hồi môn, đang định sang bển :)

tamthan

Xe hơi
Văn phong cụ Giáo là nhất ... phường đấy ạ

giaophuong

Xe điện
Ở Mumbai ,tập trung nhiều Sao Phim ảnh và trong Làng Giải trí ,sự phân biệt giàu -nghèo là rất rõ rệt.

giaophuong

Xe điện
Taxi ở Mumbai là xe Phi at (Italia) sản suất 1950s. đen hoặc vàng.

Khu Ổ chuột ở Mumbai, nơi quay bộ phim Triệu phú Ổ chuột đình đám ,theo em phải xếp khu này là Di sản văn hóa thế giới.

Đay là chỗ tắm,giặt..tập thể của Khu Ổ chuột.

Mùa hè ,ở Ấn Độ ,nhiệt độ có thể lên trên 40 độ C mà ở trong các Túp lều Bác Tôn thế này..

giaophuong

Xe điện
Thôi thì tối đến đây cũng mát.

Đêm Mumbai

Hà Anh Đức

Xe hơi
Em vỡ cái bụng vì văn của cụ đây.
Cụ cho em hỏi, đi Thủ đô Niu Đê Li từ Hà Nội có bay thẳng không, giá vé khứ hồi là bao nhiêu?
Em có thằng bạn làm ở ĐSQ Việt Nam ở đó, nó mời sang nhiệt tình lắm mà chưa đi được.
Yêu văn của cụ quá.

HorsePower

Xe container

Một điều lạ ở Ấn Độ là vô cùng nhiều Quạ,không phải vì bẩn hay nhiều người chết đâu nhé,may mà Quạ sống ở Ấn Độ chứ nếu chúng sống ở Quê hương ta thì lông Quạ cũng chẳng còn.

Cũng như ở VN,Động vật được xả láng tham gia giao thông,hơn nữa ,Ở Ấn Độ ,Bò rất được quý trọng.

Hôm em ở Nhật, chờ đèn qua đường tí bị nó ị vào đầu.
Nhìn như Bồ câu ở Châu Âu nhỉ

coty

Xe tăng
cũng là một trải nghiệm, nhưng du lịch qua ấn độ thì em chả dám, gặp mấy thằng biến thái thì toi

giaophuong

Xe điện

giaophuong

Xe điện
Mua vé Máy bay và phòng ở tại Thủ đô,đến Mumbai ,tụi em được đưa vào cái phòng như thế này,có cái khóa an toàn như thế này,mà lúc đến thằng ở Hãng thả chúng em xuống rồi biến luôn,chủ Nhà trọ (phải gọi thế cho đúng) không cho chúng em vào ,bảo không biết,2 đứa con gái đi cùng bọn em cái nhau đủ thứ,Chủ nhà trọ bảo:đây là Ấn độ nhé..Hết bàn luôn.

Biết thế Chúng em thuê KS Tajmahaj 6 Sao này ở cho nó lành.

Nhìn cái KS 6 Sao ,thấy cũng hài lòng nhưng sợ Khủng bố nên tụi em quyết định ở chỗ đã đặt,thế là 4 đứa :2 trai ,2 gái vào cái phòng ,nói không ngoa ,nó phải rộng bằng cái chiếu đôi ở nhà em..và phải trả thêm tiền vì thêm một người.Đêm ,đi chơi về ,có một cái giường ,to hơn cái giường đơn một tí mà 4 đứa thì ngủ sao đây.Cuối cùng bố trí thế này:thằng con trai kia nhỏ,cho nó nằm đất,trên giường là em,gần thằng con trai nhưng được ở trên giường,rồi đến con bé cùng cơ quan,trong cùng là Con bé người Surinam..Nửa đêm,em thấy uỳnh một cái,choáng váng đầu óc,vẫn kịp nghĩ:Ôi Vợ yêu ơi ,anh bị Khủng bố rồi ,anh "đi" không tiếc chỉ thương em ở cái nhà 5 tầng ở HN ,nó trống trải quá...Khoảng phút sau ,em thấy yên ắng ,không thấy có tiếng la ,khóc như ở Niu ooc hôm 11/9..sờ xuống..thấy vẫn còn nong nóng...Mình vẫn sống.Thằng cu kia bật đèn lên..Ôi cha mẹ ơi,hóa ra con trời đánh cùng Cơ quan,do nóng và chật quá,nó ngủ mê,thế là nó đạp mệ nó Em rơi xuống đất....

thietkeinan

Xe buýt
Mua vé Máy bay và phòng ở tại Thủ đô,đến Mumbai ,tụi em được đưa vào cái phòng như thế này,có cái khóa an toàn như thế này,mà lúc đến thằng ở Hãng thả chúng em xuống rồi biến luôn,chủ Nhà trọ (phải gọi thế cho đúng) không cho chúng em vào ,bảo không biết,2 đứa con gái đi cùng bọn em cái nhau đủ thứ,Chủ nhà trọ bảo:đây là Ấn độ nhé..Hết bàn luôn.

Biết thế Chúng em thuê KS Tajmahaj 6 Sao này ở cho nó lành.

Nhìn cái KS 6 Sao ,thấy cũng hài lòng nhưng sợ Khủng bố nên tụi em quyết định ở chỗ đã đặt,thế là 4 đứa :2 trai ,2 gái vào cái phòng ,nói không ngoa ,nó phải rộng bằng cái chiếu đôi ở nhà em..và phải trả thêm tiền vì thêm một người.Đêm ,đi chơi về ,có một cái giường ,to hơn cái giường đơn một tí mà 4 đứa thì ngủ sao đây.Cuối cùng bố trí thế này:thằng con trai kia nhỏ,cho nó nằm đất,trên giường là em,gần thằng con trai nhưng được ở trên giường,rồi đến con bé cùng cơ quan,trong cùng là Con bé người Surinam..Nửa đêm,em thấy uỳnh một cái,choáng váng đầu óc,vẫn kịp nghĩ:Ôi Vợ yêu ơi ,anh bị Khủng bố rồi ,anh "đi" không tiếc chỉ thương em ở cái nhà 5 tầng ở HN ,nó trống trải quá...Khoảng phút sau ,em thấy yên ắng ,không thấy có tiếng la ,khóc như ở Niu ooc hôm 11/9..sờ xuống..thấy vẫn còn nong nóng...Mình vẫn sống.Thằng cu kia bật đèn lên..Ôi cha mẹ ơi,hóa ra con trời đánh cùng Cơ quan,do nóng và chật quá,nó ngủ mê,thế là nó đạp mệ nó Em rơi xuống đất....
Hài quá cụ nhỉ, hỏi nhỏ cụ có dám kể với vợ là ngủ chung ở bển Ấn không ?

giaophuong

Xe điện
Ai khảo mà khai ,hở ông vừa In vừa Ấn.

locpham.info

Xe buýt
Hóng tiếp cụ chủ. vodka ạ

Kenket

Xe điện
E vừa mời cụ Giáo 1 chén tất niên (b) văn hay, ảnh sinh động...nữa đê cụ nhé !