[Luật] Dừng đèn đỏ

Kingkang

Đi bộ
đã đèn xanh nhưng xe trước rẽ trái chắn đường xe mình, bên phải xe nhiều mình không đổi làn chạy được. Xe mình đã qa vạch dừng, xe trước chạy rồi mình chạy đi thì lúc đó đã là đèn đỏ thì mình có bị phạt không

nhimkute

Xe buýt
Cũng khó nói lắm. Nếu có CSGT đứng ngay đó và chứng kiến toàn bộ quá trình thì thường sẽ không bị sao, bản thân em từng gặp trường hợp này rồi và XXX thậm chí còn ngăn dòng phương tiện chiều vuông góc lại để mình đi qua ngã tư. Còn nếu đen mà XXX ko thấy tóm lại, hoặc đi qua nhưng bị cam phạt nguội chụp lại thì theo lý thuyết cụ cũng có thể giải thích và yêu cầu xem video để chứng minh.
Tốt nhất là nếu xe có cam hành trình thì về nhà nhớ lưu ngay lại đoạn clip lúc đó lại, nhỡ đến lúc thấy giấy phạt nguội gửi về nhà thì vác theo lên công an mà trình bày.

nhimkute

Xe buýt
Nói về LUẬT thì là KHÔNG VI PHẠM cụ nhé. Miễn lúc đi qua vạch kẻ và vào giao lộ trong lúc đèn xanh thì vô tư, không có lỗi gì cả. Cái em nói trên kia chỉ là cho trường hợp chả may bị XXX không quan sát rõ mà bắt, hoặc là bị cam phạt nguội chụp lại thôi.

Kingkang

Đi bộ
Cũng khó nói lắm. Nếu có CSGT đứng ngay đó và chứng kiến toàn bộ quá trình thì thường sẽ không bị sao, bản thân em từng gặp trường hợp này rồi và XXX thậm chí còn ngăn dòng phương tiện chiều vuông góc lại để mình đi qua ngã tư. Còn nếu đen mà XXX ko thấy tóm lại, hoặc đi qua nhưng bị cam phạt nguội chụp lại thì theo lý thuyết cụ cũng có thể giải thích và yêu cầu xem video để chứng minh.
Tốt nhất là nếu xe có cam hành trình thì về nhà nhớ lưu ngay lại đoạn clip lúc đó lại, nhỡ đến lúc thấy giấy phạt nguội gửi về nhà thì vác theo lên công an mà trình bày.

Kingkang

Đi bộ
Cam phạt nguội thì may rủi chụp hay tất cả trường hợp đều bị chụp vậy ạ.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em 1 lần đang dừng đèn đỏ đường Giải Phóng. Phía sau xe cứu thương hú còi nên em vẫn phải vượt đèn để nhường đường, tra phạt nguội không thấy.

Mũi tên bạc

Xe container
Như ý cụ chủ kể cũng đau khi bị che. Em có lần đi ở đường 70 hướng từ Hà Đông ra Văn Điển. Đến ngã ba Văn Điển, em đi sát vạch giữa đường còn một anh bạn công ten nơ đi bên phải chắn hết không thể nhìn thấy cái biển cấm rẽ trái. Thôi mình rẽ trái thì các anh ra chặn! Đi đường lạ phải rất để ý chứ không bị phạt như chơi!

Kingkang

Đi bộ
Ý mình là tất cả trường hợp vi phạm đều bị quay lại hay là chỉ lúc đó họ xem thì rủi trúng thì mới dính

Kingkang

Đi bộ
Tầm khoảng bao lâu mình tra phạt nguội không có là yên tâm không dính ạ

poiuy

Xe cút kít
Với cam phạt nguội thì bao giờ cũng có ít nhất 2 hình ảnh là trước khi qua vạch và sau khi qua vạch nhưng khi gửi cho mình thì họ chỉ gửi 1 hình ảnh thôi. Vì vậy khó có chuyện phạt oan.

namson229

Xe điện
Em 1 lần đang dừng đèn đỏ đường Giải Phóng. Phía sau xe cứu thương hú còi nên em vẫn phải vượt đèn để nhường đường, tra phạt nguội không thấy.
đường giải phóng hình như cam hỏng hết rồi cụ ạ; chứ xe đi sai làn nhiều (2 làn ô tô thôi)

transsvy195

Xe máy
thường mấy trường hợp này chắc k phạt đâu, bác có cam, mà phạt nguội thì cũng có cam, nên nó xét tình hình thì k vấn đề. Còn có công an ở đó mà bắt thì phải cãi lý cho bằng được kkk