Em bị tịch thu xe vì đi làm TT 12

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Trời ơi em cũng đi sang tên con xe máy quèn từ hôm 9/5 theo TT12, CAQ hẹn 01 tháng sau xác minh đến làm thủ tục đăng ký sang tên, không biết xe có vấn đề gì không nữa, mà xe cụ chủ cũng xác minh 1 tháng à?

duhd

Xe máy
Đọc bài của mợ xong em đang thầm hy vọng tìm lại được 3 chiếc xe bị mất cắp vì lúc mất em có làm tường trình đầy đủ thông tin xe lên CAP, CAQ và Số 7.

Em có con xe máy thường, không chính chủ, có giấy đăng ký. Đã mua bán 3 đời chủ. Vì tuân thủ pháp luật, em lò dò đi làm đổi chủ tên em.
Khi đã nộp trước bạ xong, em ra công an Quận và bị thu xe luôn vì: Số khung, số máy không trùng với biển số xe và chủ xe (qua xác minh). Nhưng trên giấy đăng kí thì số máy trung với biển số xe
Chắc xe em là xe gian hoặc giấy tờ giả, hoặc xe nhập lậu các bác ạ.
Buồn.
Em có lời khuyên cho các bác là:
- Xe không rõ nguồn gốc thì phải nhờ người kiểm tra số khung, số máy, biển số, chủ xe có đúng như trong đăng kí không. Vì sợ là đục lại số khung, số máy, giấy tờ giả.
- Nếu xe mà các thông số trên lung tung thì khai mất hết cả biển, đăng ký.

Em là gấu, có ngu dại gì các bác dạy bảo.

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Chết chửa :(( thế xe của mợ giá trị có cao lắm ko?

fantasy0178

Xe tăng
Chia buồn cùng mợ, theo e nếu xe máy giá trị k quá cao thì k cần sang tên theo TT12 vì dễ bị xxx giở trò, xe em thì lậu 100%, đeo biển đểu, k giấy tờ mà chạy phè phè 4 năm nay, mợ ng thật xe thật thì lại bị xích, haizzzz

dragon82

Xe tải
Em là chuột bạch, làm sao em biết được việc mấy 200n để kiểm tra trước khi đi đăng kí lại. Vì em luôn nghĩ là giấy tờ chuẩn, mua tại nhà chuẩn thì làm gì có lừa đảo. hic
cụ cho em hỏi lại cái dòng in đậm, nếu đúng thì CA hỏi cụ làm gì nữa, mà phải hỏi người bán cho cụ chứ nhỉ? cụ cập nhật thêm tình hình xem CA kết luận thế nào nhé
Em hóng ...

mesyl

Xe hơi
Chắc là các cụ, mợ đang hóng trường hợp của em như thế nào rồi đúng không ah. Em xin thưa chuyện để các cụ, mợ biết cái độ li kì của nó. Em tự thấy mình là nữ hoàng rắc rối.
Chưa vào chuyện chính, em kể chuyện râu ria. Vì không có xe nên em mượn xe đi tạm. Tuần trước khi lưu thôgn trên đường Nguyễn Chí Thanh chỗ ngã tư Daewoo, chỗ đó đang làm cầu vượt. Như thường lệ, em leo lên vỉa hè đi cho nhanh. Thế là bị các anh công an phường, dừng xe. Em ko có giấy tờ , bị thu xe luôn. Giáy tờ của em đang bay vào SG, thế nên gọi đt nhờ vả mãi thì sau 2h mới đi ra được cổng CA phường Ngọc Khánh 29 Nguyễn Chí Thanh.
Trong câu chuyện này, em muốn chia sẻ với các cụ là, trong khi công an làm nhiệm vụ, chỉ có 2 trường hợp nghe điện thoại là sếp trực tiếp hoặc người quen gọi đt vào máy của chú công an đó. Muốn người ta nghe điện thoại của mình là rất khó vì người ta đang làm nhiệm vụ mà.

Về câu chuyện chính của em, em báo để các bác đã từng bị mất xe mừng là hy vọng có 1 ngày công an sẽ mời các bác lên làm việc. Xe của em đã tìm được chủ thật của nó rồi. nhưng mà khi nào mới về được thì em ko biét, còn phải điều tra rất nhiều nữa các cụ ạ.

Đợt này các anh ấy đang có chiến dịch ra quân hay sao ấy ạ! thấy đông lắm.

Chỉnh sửa cuối:

duhd

Xe máy
Cám ơn mợ, em chờ tin vui từ các chú CA.

Chắc là các cụ, mợ đang hóng trường hợp của em như thế nào rồi đúng không ah. Em xin thưa chuyện để các cụ, mợ biết cái độ li kì của nó. Em tự thấy mình là nữ hoàng rắc rối.
Chưa vào chuyện chính, em kể chuyện râu ria. Vì không có xe nên em mượn xe đi tạm. Tuần trước khi lưu thôgn trên đường Nguyễn Chí Thanh chỗ ngã tư Daewoo, chỗ đó đang làm cầu vượt. Như thường lệ, em leo lên vỉa hè đi cho nhanh. Thế là bị các anh công an phường, dừng xe. Em ko có giấy tờ , bị thu xe luôn. Giáy tờ của em đang bay vào SG, thế nên gọi đt nhờ vả mãi thì sau 2h mới đi ra được cổng CA phường Ngọc Khánh 29 Nguyễn Chí Thanh.
Trong câu chuyện này, em muốn chia sẻ với các cụ là, trong khi công an làm nhiệm vụ, chỉ có 2 trường hợp nghe điện thoại là sếp trực tiếp hoặc người quen gọi đt vào máy của chú công an đó. Muốn người ta nghe điện thoại của mình là rất khó vì người ta đang làm nhiệm vụ mà.

Về câu chuyện chính của em, em báo để các bác đã từng bị mất xe mừng là hy vọng có 1 ngày công an sẽ mời các bác lên làm việc. Xe của em đã tìm được chủ thật của nó rồi. nhưng mà khi nào mới về được thì em ko biét, còn phải điều tra rất nhiều nữa các cụ ạ.

29P9_3746

Đi bộ
Chia buồn thôi... Tớ có quen ông thợ cà số ... Sau khi cà số xong đọc vị được ngay là số đục lại hay số mới đóng. Nói chung là phải biết chắc chắn thì hãy đi làm lại, ko mà mất toi con xe đó.
bác cho e xin số đt hoặc địa chỉ của ông thợ kia với nhé.thanks bác.

29P9_3746

Đi bộ
Đọc bài của mợ xong em đang thầm hy vọng tìm lại được 3 chiếc xe bị mất cắp vì lúc mất em có làm tường trình đầy đủ thông tin xe lên CAP, CAQ và Số 7.
Hy vọng các em nó còn nguyên vẹn, tớ chỉ e 2 trường hợp xấu nhất:
1/ các em nó đã bị mổ thịt phanh thây treo đồ trên chợ giời.
2/ Xăng có thể cạn, lốp có thể mòn, và số khung số máy thì có thể đục lại :)) cái này thì bác tự hiểu.
Nhưng dù sao cũng cầu chúc cho bác gặp may mắn, ở hiền thì ắt gặp lành.

gavacao

Xe hơi

Mợ ơi, thế từ hôm bị thu xe, mợ đã phải lên cơ quan công an làm việc nhiều lần chưa?
Trường hợp tìm được chủ xe, xe sẽ được trả lại cho chính chủ. Còn mợ là người bỏ tiền ra mua lại chiếc xe này (qua tay người khác-có thể chính là kẻ gian), thì mợ bị mất trắng à, hix...
Mấy hôm rồi do thấy có một số trường hợp cũng giống như mợ nên mình lăn tăn ko biết có nên làm theo thông tư 12 con xe của mình ko, xe mình mua ở chợ chùa Hà. Hôm nay quyết định đi nộp lệ phí trước bạ và xếp tờ khai, lòng cũng hơi lo lo 1 tẹo.
Mấy hôm trước đi xếp hàng nộp tờ khai, đã chứng kiến có bác mua xe có giấy tờ xịn đàng hoàng mà là xe gian, cũng bị thu xe, mếu ma mếu máo. Xe đó bị bọn ăn cắp nó lấy của chủ xe, có cả giấy tờ đầy đủ bao gồm cmdn và đăng kí của chủ xe, nên nó bán rất dễ, người mua cũng chủ quan ko nghi ngờ gì.

gavacao

Xe hơi
Cảm ơn các cụ, em buồn chán quá, được các cụ động viên, chia sẻ, em cũng nguôi ngoai được phần nào. Em cũng xác định là phải chia tay em nó rồi ạ. Em đang nhắm tới con LEAD mới hoặc SH, các cụ phán cho em vài câu
Sh đi mợ, đi cho sướng mà lại đẹp nữa.

hoangsales

Xe tải
Tình trạng là rất nhiều xe "nhẩy" bị đục lại số khung số máy rồi "ghép" với đăng ký xe thật (những người bị mất giấy tờ) rồi mang bắn rẻ hơn 1 chút. Nhà em cách đây 4 năm suýt dính 1 em Spacy kiểu này. Xem xét cẩn thận, xe ngon, số khung số máy khớp với đăng ký xe (bản photo công chứng). Chuẩn bị giao tiền, hỏi đăng ký bản chính thì thằng bán gãi đầu bảo dang cầm, và bớt lại 5 củ tiền bán xe. Mai mang đăng ký qua lấy nốt. EM ngi ngay nên bảo thằng bán: Xe của mày là xe nhẩy nhé, đình lừa bố mày hả, thích tao gọi xxx đến không ? 2 tháng bán xe vội vàng té luôn.
Cụ tỉnh quá, nhiều cụ mợ ko được như thế mà nghĩ theo chiều hướng mai nó mang giấy đến lấy 5T, chẳng thằng nào dại ko mang đến để mất 5T.

mesyl

Xe hơi
Vâng, em giống cụ, mua xe có đăng kí, có biển số. Nhưng đăng kí giả, số khung-số máy của xe và theo biển số của một con xe lởm gắn vào

Còn em nâu ai đia, mua xe có đăng kí, có biển số đang hoàng thì mấy khi đen như chủ thớt đâu. Em là người :D

mesyl

Xe hơi
Em phải lên làm việc mấy lần rồi ạ. Chán rồi. xác định là mất xe rồi cụ ạ. Mất trắng rồi ạ.

Em biết là nhiều người vô tình cũng sẽ bị như em, nên post lên đây để các cụ biết và khuyên mọi người xung quanh, nếu giấy tờ xe không rõ ràng thì đừng gặp anh TT12

Mợ ơi, thế từ hôm bị thu xe, mợ đã phải lên cơ quan công an làm việc nhiều lần chưa?
Trường hợp tìm được chủ xe, xe sẽ được trả lại cho chính chủ. Còn mợ là người bỏ tiền ra mua lại chiếc xe này (qua tay người khác-có thể chính là kẻ gian), thì mợ bị mất trắng à, hix...
Mấy hôm rồi do thấy có một số trường hợp cũng giống như mợ nên mình lăn tăn ko biết có nên làm theo thông tư 12 con xe của mình ko, xe mình mua ở chợ chùa Hà. Hôm nay quyết định đi nộp lệ phí trước bạ và xếp tờ khai, lòng cũng hơi lo lo 1 tẹo.
Mấy hôm trước đi xếp hàng nộp tờ khai, đã chứng kiến có bác mua xe có giấy tờ xịn đàng hoàng mà là xe gian, cũng bị thu xe, mếu ma mếu máo. Xe đó bị bọn ăn cắp nó lấy của chủ xe, có cả giấy tờ đầy đủ bao gồm cmdn và đăng kí của chủ xe, nên nó bán rất dễ, người mua cũng chủ quan ko nghi ngờ gì.

ngocphandang

Xe tăng
Xe máy thì cũng ko nhất thiết sang tên lắm. Hajz. Chia buồn cùng mợ

sontvtl2005

Xe máy
Không còn biết phải nói gì hơn là chia buồn với cụ