[Thảo luận] Em căm thù lái xe 29Y-9119 (có đúng không????)

_MBBG_

Xe điện
rồi sẽ có ngày ng đó là nạn nhân nằm dưới đường.lúc đó mới biết mặt nhau.
cụ thâm quá,nhưng lúc đó cụ ý đơ đơ giật giật rồi thì liệu có biết ân hận ko cụ nhỉ,cụ uống rượu nhà máy nhé để nhà e rót

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Cái quan trọng là cụ đã đưa được nạn nhân đi cấp cứu.
Cái đức đó mới quan trọng cụ ạ.
Ai cũng làm đúng như cụ thiên hạ thái bình rồi.
Tối qua chắc cụ vui mà ngủ ngon nhỉ?

Chúc cụ hạnh phúc.

Swan

Xe tải
Em cũng đồng ý với ý kiến các cụ, mỗi cụ mỗi quan điểm.
Nhưng nếu ai cũng sợ bị vạ lây cả thì nạn nhân nhanh về với tổ tiên lắm.
Nhiệt liệt hoan nghêng tinh thần của cụ chủ. Mong rằng chúng ta ai cũng có tấm lòng như cụ chủ. Tuy nhiên, theo em trong trường hợp này thì nên gọi 115, 113, taxi để đưa nạn nhân đến bệnh viện sớm nhất. Nếu đưa bằng xe 9119 mà nạn nhân không qua khỏi thì rắc rối lắm. Thực tế đã xảy ra những chuyện tương tự .... Được vạ thì má đã thâm !

_MBBG_

Xe điện
SAo cụ không táng một phát vào mẹt nó và bảo ý tao là vậy
Hoan nghênh tinh thần của cụ, hành động của cụ cần được nhân rộng
Chúc cụ chủ và gia quyến sức khỏe, hạnh phúc
=D>=D>=D> e mà dc phép là e tuyển cụ vào làm Mob đới,để chỉnh sửa nhân văn một số người

_MBBG_

Xe điện
Cái quan trọng là cụ đã đưa được nạn nhân đi cấp cứu.
Cái đức đó mới quan trọng cụ ạ.
Ai cũng làm đúng như cụ thiên hạ thái bình rồi.
Tối qua chắc cụ vui mà ngủ ngon nhỉ?

Chúc cụ hạnh phúc.
thế mà cụ ý vẫn bị trách đới cụ ơi,đời đúng là chéo nghoe

Swan

Xe tải
Người lái xe lúc đó chẳng thể nào bình tĩnh, chuẩn mực được như các cụ khi đang ngồi trước máy tính đâu
Nhất trí với tư duy của cụ. Người ngoài cuộc bao giờ cũng sáng suốt !

kienbeu

Xe điện
Mọi việc cụ làm đều rất tuyệt vời chỉ có một điều em không thích đó là cụ thù LX 9119, đừng sinh hận thù làm giề, ác giả ác báo mà, em chúc cụ luôn bình an nhá!

MoonMax

Xe điện
Em cho là ông lái xe Mon làm đúng.

Ông Nouvo kia uống rượu đâm vào *** ông ấy chứ không phải ông ấy đâm.

Lúc đó có nhiều xe qua lại,có thể đưa nạn nhân đi cấp cứu mà không cần dùng đến xe của ông ấy, ông ấy phải ở lại để bảo vệ hiện trường đợi CA đến làm việc là lẽ đương nhiên. Chưa kể nếu ông ấy lấy xe đưa nạn nhân đi cấp cứu mà gặp người nhà nạn nhân chưa hiểu mô tê gì, tưởng ông ấy đâm, lại tiu hội đồng thì ông ấy cũng vào viện luôn.

Ông ấy cũng không hành hung chủ thớt và ai hết.

Còn em không hiểu sao ông ấy lại nói câu tao bỏ tiền ra là xong hết. Ông ấy không sai gì và người bị nạn còn phải bồi thường cho ông ấy nữa, cần gì phải nói câu này.

Tóm lại, không rõ chủ thớt chưa kể rõ ngọn ngành hay quá nhạy cảm nhưng khách quan em thấy chủ xe Mon chưa đến nỗi bị căm thù. Thế Ý bác là gì????

anhtho

Xe ngựa
Em cho là ông lái xe Mon làm đúng.

Ông Nouvo kia uống rượu đâm vào *** ông ấy chứ không phải ông ấy đâm.

Lúc đó có nhiều xe qua lại,có thể đưa nạn nhân đi cấp cứu mà không cần dùng đến xe của ông ấy, ông ấy phải ở lại để bảo vệ hiện trường đợi CA đến làm việc là lẽ đương nhiên. Chưa kể nếu ông ấy lấy xe đưa nạn nhân đi cấp cứu mà gặp người nhà nạn nhân chưa hiểu mô tê gì, tưởng ông ấy đâm, lại tiu hội đồng thì ông ấy cũng vào viện luôn.

Ông ấy cũng không hành hung chủ thớt và ai hết.

Còn em không hiểu sao ông ấy lại nói câu tao bỏ tiền ra là xong hết. Ông ấy không sai gì và người bị nạn còn phải bồi thường cho ông ấy nữa, cần gì phải nói câu này.

Tóm lại, không rõ chủ thớt chưa kể rõ ngọn ngành hay quá nhạy cảm nhưng khách quan em thấy chủ xe Mon chưa đến nỗi bị căm thù. Thế Ý bác là gì????
Em nghĩ bác nói đúng. Qua thớt này, em nghĩ mọi người cũng nghĩ ra cách hành xử khi chẳng may gặp trường hợp tương tự.
Hồi năm kia, ông bạn em đi xe, đang chỗ hơi đông, đi chậm, tự nhiên một 2b đâm vào mít và ngã lăn ra, xe hơi móp tí, bạn em chạy ra sau xem và đỡ ông kia dậy, may mà ko sao, xe máy cũng vẫn đi được. Ông kia lại sợ phải đền, ông bạn em nói: thôi ông ko sao là may rồi, và ai đường đấy đi.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đầu tiên là xin được hoan hô Cụ chủ thớt
Còn sau đó em xin khuyên Cụ cũng không trách chủ xe oto kia làm gì
Tại em cũng có lần xảy ra va chạm mạc dù lỗi không phải của mình, cũng chỉ vì tính lon ton cứu người bị hại mà mình bị vạ lây, thiệt hại cả của lẫn tiền bạc, thời gian...
Qua câu chuyệ này em xin phân tích 1 chút
- T1 là cậu đi xe máy đâm vào *** xe oto, vậy lỗi không phải do phía oto
- T2 : trong trường hợp chủ xe đưa cậu kia bệnh viện , có nghĩa là hiện trường đã bị thay đổi ...
giả dụ lúc đó không có ai chứng kiến, cậu kia bị chết ... vậy người lái xe oto sẽ như thế nào ???

Em khẳng định đã gặp trường hợp này rồi, ít nhất là 2 lần ... và lần nào tốn rất nhiều tiền cho công an, sửa chữa xe cho người bị nạn, chi phí thuốc men .... mà cái lỗi chẳng phải do mình
Em nghĩ cụ chủ thớt chưa gặp tình huống bị lật ngược bao giờ. Giả dụ như bác Quyết có vấn đề gì xấu, trời tối ko có ai chứng kiến, hiện trường bị thay đổi do chủ xe lon ton mang bác Quyết đi cấp cứu thì bác chủ xe Mondeo sẽ thế nào? ( Cái này cực kỳ rắc rối về thời gian tiền bạc, thậm chí còn dính dáng đến pháp luật).
Do vậy em nghĩ ko phải bác chủ xe ko biết, mà gặp những anh em gặp nhiều tình huống như này rồi cũng sẽ làm vậy, có thể lúc đó bác ấy cuống lên nên có lời nói ko đúng mực và chưa có cách xử lý là gọi xe khác để cấp cứu cho người bị tai nạn để giữ nguyên hiện trường. Anh em nên thông cảm và đặt mình vào hoàn cảnh đó chứ ko nên hơi tý là chửi người khác như vậy. Em e rằng nếu các bác bị như vậy chắc gì đã có cách xử lý tốt hơn hoặc xử lý giống như cụ chủ thớt thì giờ này đang gặp quá nhiều rắc rồi với pháp luật, với người nhà nạn nhân.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Cầu mong cho người bị nạn tai qua nạn khỏi. Còn thái độ của ông lái xe 29Y 9119 kia khó dùng được từ nào để nói, ông này vô cảm không có tình người. Cầu mong cho ông ấy không bao giờ bị vào tình trạng như nạn nhân chứ như ông ấy mà ở vào đúng vị trí anh Quyết thì chắc rằng ông ấy nằm đấy cho đến khi người nhà ông ấy tìm ra ông ấy thôi. Thật chán với con người vô cảm.

Linhlovely

Xe tăng
D ơi, Chị đã bảo tha cho lái xe của C rồi cơ mà, lại đi bêu thế này C xấu hêt cả mặt!:-|

hanguyen157

Xe máy
Em thấy thái độ căm thù của cụ chủ thớt với lái xe thật là vô lý. Nếu bác một ngày đẹp trời đang trên đường về nhà bị một ông say rượu phi xe vào đuôi rầm một phát rồi lăn quay ra đất thì bác có bực mình không. Đưa đi viện thì mất hiện trường chưa kể người nhà thấy lại ăn vạ hoặc chính thằng đâm mình quay ra phản cung kêu là mình đâm nó. Rồi mất thời gian gặp công an giải quyết.
Nhà em đêm 30 Tết vừa rồi đi xem pháo hoa về, đang đi trên đường rất chậm rãi thì rầm một phát, 2 ông đi xe máy đâm vào ***, rung hết cả xe. Nhìn gương hậu thì thấy 2 ông lăn lê bò toài ra đất đang cuống cuồng dựng xe. Em chưa kịp xuống thì chúng nó đã rồ ga đi mất chắc sợ mình bắt đền. Trường hợp 2 thằng đấy lăn đùng luôn không dậy được thì em đúng là mất Tết. Bọn đấy ngu thì chết chứ bệnh tật gì, lại còn làm vạ lây mình.
Có trách thì trách pháp luật chưa rõ ràng nghiêm minh trong việc xử phạt, tâm lý chung của mọi người lại cứ dồn trách nhiệm cho người đi xe to hơn, lòng tin giữa cá nhân với nhau không có nên mới dẫn đến những hệ quả như vậy. Ở đời bây giờ muốn làm người tốt khó lắm cụ ạ.

_MBBG_

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ thớt chưa gặp tình huống bị lật ngược bao giờ. Giả dụ như bác Quyết có vấn đề gì xấu, trời tối ko có ai chứng kiến, hiện trường bị thay đổi do chủ xe lon ton mang bác Quyết đi cấp cứu thì bác chủ xe Mondeo sẽ thế nào? ( Cái này cực kỳ rắc rối về thời gian tiền bạc, thậm chí còn dính dáng đến pháp luật).
Do vậy em nghĩ ko phải bác chủ xe ko biết, mà gặp những anh em gặp nhiều tình huống như này rồi cũng sẽ làm vậy, có thể lúc đó bác ấy cuống lên nên có lời nói ko đúng mực và chưa có cách xử lý là gọi xe khác để cấp cứu cho người bị tai nạn để giữ nguyên hiện trường. Anh em nên thông cảm và đặt mình vào hoàn cảnh đó chứ ko nên hơi tý là chửi người khác như vậy. Em e rằng nếu các bác bị như vậy chắc gì đã có cách xử lý tốt hơn hoặc xử lý giống như cụ chủ thớt thì giờ này đang gặp quá nhiều rắc rồi với pháp luật, với người nhà nạn nhân.
http://www.tin247.com/khong_giup_nguoi_bi_tai_nan_giao_thong_se_bi_xu_phat-6-21673280.html
hít bạ lau nha sa ba tá

tricoi

Xe buýt

29F...-7755

Xe tải
Hoan nghênh bác chủ thớt.:-bd
Xét ở góc độ nào đó Lái xe 9119 cũng k sai, nên giữ nguyên hiện trường tránh rắc rối tranh chấp sau này (trường hợp xe bị bắt vạ và được cấp cứu cùng nạn nhân là khá nhiều rồi đấy ạ), có thể cứu người = xe khác (115,taxi...)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em thấy thái độ căm thù của cụ chủ thớt với lái xe thật là vô lý. Nếu bác một ngày đẹp trời đang trên đường về nhà bị một ông say rượu phi xe vào đuôi rầm một phát rồi lăn quay ra đất thì bác có bực mình không. Đưa đi viện thì mất hiện trường chưa kể người nhà thấy lại ăn vạ hoặc chính thằng đâm mình quay ra phản cung kêu là mình đâm nó. Rồi mất thời gian gặp công an giải quyết.
Nhà em đêm 30 Tết vừa rồi đi xem pháo hoa về, đang đi trên đường rất chậm rãi thì rầm một phát, 2 ông đi xe máy đâm vào ***, rung hết cả xe. Nhìn gương hậu thì thấy 2 ông lăn lê bò toài ra đất đang cuống cuồng dựng xe. Em chưa kịp xuống thì chúng nó đã rồ ga đi mất chắc sợ mình bắt đền. Trường hợp 2 thằng đấy lăn đùng luôn không dậy được thì em đúng là mất Tết. Bọn đấy ngu thì chết chứ bệnh tật gì, lại còn làm vạ lây mình.
Có trách thì trách pháp luật chưa rõ ràng nghiêm minh trong việc xử phạt, tâm lý chung của mọi người lại cứ dồn trách nhiệm cho người đi xe to hơn, lòng tin giữa cá nhân với nhau không có nên mới dẫn đến những hệ quả như vậy. Ở đời bây giờ muốn làm người tốt khó lắm cụ ạ.
Ở đời tốt bằng mồm và ngồi trên máy tính để bình luận rất dễ, nếu gặp rắc rối 1 lần rồi thì các cụ ấy sẽ cạch đến già, có khi còn tự chửi mình là ngu thật tự nhiên làm mất hiện trường để bị người nhà nó táng cho mấy phát lại phải ngồi ngoài đồn giải quyết với công an, ko may ông bị tai nạn tay nhặt lá chân đá ống bơ thì cả đời này cũng không xoá được nỗi oan khuất ấy đâu.
Nói thì dễ, nhưng làm thật sẽ có hậu quả cụ thể nên cần thận trọng!

hoanhsonhp

Xe hơi
Nhất trí với cụ

Đầu tiên là xin được hoan hô Cụ chủ thớt
Còn sau đó em xin khuyên Cụ cũng không trách chủ xe oto kia làm gì
Tại em cũng có lần xảy ra va chạm mạc dù lỗi không phải của mình, cũng chỉ vì tính lon ton cứu người bị hại mà mình bị vạ lây, thiệt hại cả của lẫn tiền bạc, thời gian...
Qua câu chuyệ này em xin phân tích 1 chút
- T1 là cậu đi xe máy đâm vào *** xe oto, vậy lỗi không phải do phía oto
- T2 : trong trường hợp chủ xe đưa cậu kia bệnh viện , có nghĩa là hiện trường đã bị thay đổi ...
giả dụ lúc đó không có ai chứng kiến, cậu kia bị chết ... vậy người lái xe oto sẽ như thế nào ???

Em khẳng định đã gặp trường hợp này rồi, ít nhất là 2 lần ... và lần nào tốn rất nhiều tiền cho công an, sửa chữa xe cho người bị nạn, chi phí thuốc men .... mà cái lỗi chẳng phải do mình