[Công nghệ] em đang tìm hiểu về xe chở container, các bác cho em hỏi với

tranhiep0812

Đi bộ
em muốn tìm hiểu về kết cấu của xe container gồm đầu kéo và sơ mi rơ mooc thì nó có ảnh hưởng gì đến bán kính quay vòng của xe
và khi phanh xe Container thì đầu kéo hãm trước và phần sơmi rơ mooc được hãm sau sẽ tạo lực đẩy lên xe đầu kéo gây nguy hiểm như thế nào khi phanh
em cảm ơn

WHITE TIGER

Xe container
em muốn tìm hiểu về kết cấu của xe container gồm đầu kéo và sơ mi rơ mooc thì nó có ảnh hưởng gì đến bán kính quay vòng của xe
và khi phanh xe Container thì đầu kéo hãm trước và phần sơmi rơ mooc được hãm sau sẽ tạo lực đẩy lên xe đầu kéo gây nguy hiểm như thế nào khi phanh
em cảm ơn
Cụ tìm hiểu xe trong nước hay xe nước ngoài.Nếu xe trong nước thì chỉ kéo và chở nhiều.Còn hiệu năng hiệu quả khi cua sẽ kém hơn xe châu âu.Bởi rơ móc ở VN là cố định.Còn xe châu âu người ra có bánh chủ động phía sau để tiến lùi để xe không bị chém bụng

Cụ vào đây tham khảo nhé

tranhiep0812

Đi bộ
Cụ tìm hiểu xe trong nước hay xe nước ngoài.Nếu xe trong nước thì chỉ kéo và chở nhiều.Còn hiệu năng hiệu quả khi cua sẽ kém hơn xe châu âu.Bởi rơ móc ở VN là cố định.Còn xe châu âu người ra có bánh chủ động phía sau để tiến lùi để xe không bị chém bụng

Cụ vào đây tham khảo nhé

tks bác, vậy còn vấn đề phanh, bác có thể giúp em đc k?

bantaitulai

Xe tăng

Cụ vào đây tham khảo nhé

hệ thống này thông minh nhỉ . trước em hay trấy trên xe offroad h thấy trên cả xe này nữa

WHITE TIGER

Xe container
tks bác, vậy còn vấn đề phanh, bác có thể giúp em đc k?
Tuỳ theo nhu cầu và mục đích chuyên chở nữa cụ.Nhưng hiệu quả nhất vẫn là phanh đĩa để cho xe có độ chính xác tốt hơn

Phanh tuy dùng đĩa nhưng không phải phanh dầu mà phanh hơi

Ngoài ra còn dùng hệ thống phanh điện hoặc dầu Telma

Cái này dùng cho xe khách

cái này cho xe tải

Chỉnh sửa cuối: