Em hỏi về hệ thống GPS

GarySpeed

Xe buýt
Em đang muốn sắm 1 quả GPS lắp cho xe, xe em la Kia Morning Sport ạ. Các bác có kinh nghiệm vấn đề này hay có bác nào bán thiết bị thì tư vấn giúp em về chủng loại, giá rổ, và chất lượng ạ. Em mù tịt cái vụ này, thấy các bác dùng nhiều em cũng muốn lắp 1 em quá để đú Offroad với các bác /:)

QueViet

Xe tăng
Đơn giản thì dùng một chú điện thoại di động có cài VIETMAP , màn hình càng rộng càng tốt, loại cảm ứng, có giá đỡ thì lúc đi xe dễ thao tác hơn.
Xịn hơn, GPS lắp cho xe, hỏi Guc gu có nhiều chỗ bán lắm, xem chú nào bảo hành nghiêm chỉnh, phần mềm có bản quyền thì múc.
Giá cả thì tầm bốn chai đổ lên.

Ho Cong

Xe buýt
Em góp ý cho cụ nè:
-Nếu cụ có sở thik ngao du đây đó, hay đi và khám phá... thì cụ làm 1 con nghiêm chỉnh như Papago 6600, 5800, vigo, Naviinfo... sẽ giúp ích rất nhiều.
-Nếu cụ lâu lâu đi phượt hoặc lượn ngắn ngày đâu đó... cụ nên sắm 1 con PDA hoặc điện thoại có chức năng dò tìm GPS, chạy hệ điều hành Androi, Symbian hay Windows mobile... mua phần mềm Vietmap tương thích là chạy phà phà.
Mỗi loại đều có cái hay, dở riêng nhưng có ich chung cho mình.
Phần em xài con Samsung Omnia, cài V17 cũng hay phết. Ngoài tính năng GPS, em dùng nó thường xuyên mỗi khi tìm địa chỉ đâu đó trong nội thành (nơi lạ hoặc mình chưa biết): nhập đ/chỉ, xong chọn đường nhanh nhất > sau đó mở phần "mô phỏng" xem trước (tính năng này ko cần tín hiệu GPS nha cụ). Xong xuôi dắt xe ra phi 1 phát đến nơi luôn, khỏi lăn tăn...
Chúc cụ sắm đc 1 em ưng ý làm bạn đường...

zacom121

Xe tải
Em có ý này, em dùng điện thoại BlackBerry 8800, có GPS, em toàn dùng làm t bị dẫn đường hàng ngày,tracking,Navigation..em dùng ngon lành. Nhu vậyy nếu em muốn gắn t bị GPS lên xe nhà em (chắc ko cần mua tbi GPS nữa), em sẽ dùng cái BB này là quá ổn. Nhung em cần có 1 cáp nối nào đó nối với cái màn hình lắp sẵn trong xe, kết nối từ con ÐT ra cái màn hình ấy là xong. Có cụ nào có cao kiến gì về vụ kết nối này ko nhỉ ???

Chỉnh sửa cuối:

Tài mới

Xe tăng
Cụ đợi vài hôm em độ con Senation em làm GPS xem thế nào :P

achau

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
theo tôi hiểu thì Blackberry chỉ cho các bác biêt vị trí hiện tại thôi (dùng pm trekbbudy ) .nếu dùng Gu gờ thì bản đồ nhiều nơi chưa cập chi tiết .tùy theo mức đọ sử dụng mà đầu tư theo bác ho cong góp ý

livegps

Xe tải
Toà nhà Icon4, 243A Đê La Thành, Láng Thượng
Website
shopgps.vn
ý bác là thiết bị dẫn đường à? bác qua website em (chữ kí ) có thể đúng thứ bác cần, thiết bị định vị made in hàn quốc, bảo hành 1 năm, cập nhật bản đồ free, giá 4,5 t, chúc bác tìm được sản phẩm như ý