[Thảo luận] Em không công nhận lỗi sang tên đổi chủ

economist

Xe tải
Em cũng éo hiểu xxx nó vin vào đâu mà bắt cái lỗi này nhỉ. Luật giao thông đường bộ có quy định trách nhiệm của chủ xe khi giao xe cho người khác lái khi xe gây tai nạn trừ trường hợp có hợp đồng thuê lái xe và thỏa thuận trách nhiêm; đồng thời cũng quy định trách nhiệm của chủ xe khi giao xe cho người không có bằng lái. Như vậy, chủ xe có thể cho mượn xe mà chẳng cần giấy ủy quyền gì nhỉ? Em suy luận vậy ko biết đúng ko, bác Havu có ý kiến cho anh em rõ hơn cái.

hoanglee94

Xe tăng
Hic, Sang tên từ Cty mua bán oto sang tên cụ hay là từ chủ cũ sang tên cụ? Mua bán có công chứng không?
Đã là hợp đồng mua bán thì đương nhiên phải sang tên rồi, không sang tên cụ bị phạt ráng chịu
Có mỗi cái giấy ghi là,c ửa hàng bán cho khách này...... ABC....vv.vv hic

windys

Xe tăng
em cũng bị xxx Phú Thọ vịn tương tư như bác,cãi mãi chả được(vì đã chót đưa giấy tờ cho nó rồi).nó bảo chỉ cần có CMTND của chủ xe (bản gốc)thì ko phải nộp phạt, cuối cùng vẫn phải mất một củ vào kho bạc.
Cụ lôi điện thoại ra, quay lại toàn bộ cuộc nói chuyện.

Đầu tiên, là xưng tên, ngày tháng, địa điểm, sau đó quay sang các đồng chí xxx, đề nghị tại sao lại dừng xe, đề nghị lâpj biên bản. Lỗi gì thì ghi không chấp nhận vào đó. Mà làm gì đến 1 củ, mà cụ bị phạt lỗi gì

Đệt, sao bọn xxx cứ hành dân là sao ?

manhkienhb

Xe tải
Thất chớ trêu cho cụ chủ. Càng nghĩ em càng thấy xxx thối tha, bẩ.n thỉu. M.ẹ. Chỉ hành hạ dân là giỏi.

musso2000

Xe tải
thì ở đây nó có nói là sẽ ko phạt khi cụ chủ chứng minh đc xe đi mượn đấy thôi,nó ko làm sai,chỉ là ko ăn đc thì hành mình thôi,tất thảy là 1 lũ Vàng cùa lão Hạc

trần thành

Xe hơi
HƠ hơ , theo như trong trong truyện thì con Vàng của lão Hạc còn có kiếp sống "tốt" hơn lão . Hơn nũa nói thế là " vu vạ " vả sỉ nhục loài chó

thangh253

Xe hơi
hic ko the do noi luat nay

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ Dũng sao lại có vụ xử lý non tay thế này cơ chứ. 5/7 em đi cùng nhá!
Với lại cụ chả cần dẫn CC đi đâu...

Chỉnh sửa cuối:

danhp

Xe tải
Hè hè vậy là em cùng cảnh ngộ với cụ rồi, hôm 30/6 em cũng Hà Nội - Lạng Sơn, bị xxx phạt lỗi tốc độ 65/50. Em khẳng định là mịnh bị bắn bằng mồm vì em đi rất để ý, không khi nào vượt quá tốc độ.

xxx: Yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ, anh vi phạm lỗi tốc độ trong khu dân cư.
Em: Đưa giấy tờ, yêu cầu anh cho xem ảnh lỗi tốc độ.
xxx: Viết biên bản lỗi 65/50, 10 ngày sau quay lại cho xem ảnh

Vì lúc đi xe đông mà đang có việc nên em cũng không tiện đôi co với xxx, với lại lúc đó đã đưa giấy tờ rồi nên em biết mình cũng thế yếu.

Các cụ tư vấn em 10 ngày sau quay lại nên làm thế nào: tự nguyện nộp phát cho nhanh rồi còn về làm việc khác kiếm cơm, hay làm căng với xxx
Sau cụ chịu khó đợi,, còn hơn mất 1 ngày để lên giải quyết việc bẩn của bọn cá.

chukienden

Xe buýt
luật đường bộ chỉ quy định là giấy tờ đầy đủ, hợp lệ mà...hỏi thử XXX chứng minh xe cụ không sang tên đi!...trừ khi có giấy bán viết tay của người đứng tên cho cụ thì mới cấu thành tội ko sang tên chứ nhi!..

mr.ken_no1

Xe container
Kiến mà kiện củ khoai.
Ai cũng như cụ thì XH quá yên bình
CHúng ta cứ đưa thân ra cho chúng nó đàn áp
Hê hê
Kí BB òi .... hết cách.
Cụ đùa.
BB nhưng có ghi ý kiến, chạ sao cả.
thì ở đây nó có nói là sẽ ko phạt khi cụ chủ chứng minh đc xe đi mượn đấy thôi,nó ko làm sai,chỉ là ko ăn đc thì hành mình thôi,tất thảy là 1 lũ Vàng cùa lão Hạc
Nó đâu có quyền hành mình kiểu này
Chắc chắn hôm này nó sẽ phải xin lỗi chủ thớt.

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Chào các bác nhé!

Dàn xe ô tô tự lái 649 Kim Mã 0912102220 Giá rẻ
Cho thuê dàn xe ô tô tự lái , có lái 4- 7 chỗ . Xe Getz , Lacetti , Innova , Kia Caren…Dàn xe đời mới 100% . Gía thuê xe 4 chỗ 600.000đ /1 ngày , Xe 7 chỗ 900.000đ/ 1 ngày , không hạn chế km ,.Phục vụ nhiệt tình. Hợp đồng xe du lịch 4 – 45 chỗ . Có hóa đơn VAT 10%.
Ngất trên cành quất bác này.
Đăng ký cái nick vào đây quảng cáo, cũng chả thèm đọc nội quy diễn đàn, haizz
Mod ơi cho bay thôi ạ.

jihadv

Xe tải
Vô cùng cảm ơn các cụ động viên em. Em là máu chiến với xxx lắm rồi. Sáng nay em đã gặp CC sau rất nhiều công sức và điều đáng "Buồn" là CC là siz quan cấp cao xxx sẵn sàng đi với em lên bắc Giang. Em đang định trợ giúp của Thanh tra Bộ GTVT để lên kiện xxx Bắc Giang 5/7
Em đặt dép lót hóng vụ này. Cụ chủ ghi âm lại rồi gửi mấy tờ báo, biết đâu kiếm ít tiền khao anh em OF, đồng thời dạy xxx BG bớt ăn bẩn đi. 1 công 2 việc :)

gau1106

Xe hơi
.... Nào ngờ mình chẳng có lỗi gì nên xxx định quay em lỗi xe không chính chủ. Bài này thì em biết rồi nên ngay từ đầu em nói ngay là xe mượn bạn …
xxx đi xe đâu phải xe chính chủ nhỉ, hàng trăm thằng dùng 1 cái đấy chứ

billyeuxe

Xe hơi
Sao cụ lại ký vào biên bản nhỉ? Cãi tới cùng với xxx chứ? Luật đâu có cấm mượn xe đâu? Không sai tại sao ký?
Chuẩn rồi bác ah,bác không lên ký,mà phải cãi lại xxx chứ!

TBG

Xe hơi
Cụ chủ cho hỏi cụ bị xxx dừng xe ở đoạn nào BG vậy? Để em xem bọn xxx TP hay bon xxx tỉnh làm mà ngu vậy.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Sao cụ buồn cười thế!
Em cũng bị 3 lần hỏi về xe ko chính chủ (1 lần ở Sơn La, 1 lần ở Nghệ An, 1 lần ở Thanh Hóa) em chỉ bảo xe mượn của anh/chị.
Chẳng vấn đề gì cả!
Luật nào quy định bắt lỗi xe ko chính chủ!

hieuhic

Xe điện
Sao các cụ ofer dễ tin thế nhỉ. Cụ chủ thớt toàn nói mồm, không có hình ảnh hay âm tranh gì để chứng thực cả.
Cụ chủ thớt hãy cho cái ảnh biên bản lên đây xem nào, nếu không có thì các cụ nhà ta đều bị ăn bánh lừa hết.
Bằng giờ đến 19g tối mai cụ chủ thớt mà không cho cái ảnh biên bản lên thì chúng ta mời cụ ấy rượu vang đỏ nhé.
Cá nhân em thì em không tin xxx Bắc Giang lại ngu đến thế khi lập BB như vậy. Nếu đây là sự thật thì xxx ở cái đất nước này quá bẩn tưởi, không còn gì để nói nữa.

vihali

Xe container
Cụ lôi điện thoại ra, quay lại toàn bộ cuộc nói chuyện.

Đầu tiên, là xưng tên, ngày tháng, địa điểm, sau đó quay sang các đồng chí xxx, đề nghị tại sao lại dừng xe, đề nghị lâpj biên bản. Lỗi gì thì ghi không chấp nhận vào đó. Mà làm gì đến 1 củ, mà cụ bị phạt lỗi gì

Đệt, sao bọn xxx cứ hành dân là sao ?
Vãi lái với câu hỏi cuối của cụ.

Em về quê, gặp con Vàng nhà hàng xóm đang nhìn em, em hỏi "Vàng, sao mày cứ thích ăn cu*'t thế?". Nó chỉ gầm gừ rồi bỏ đi.

xanh

Xe điện
luật đường bộ chỉ quy định là giấy tờ đầy đủ, hợp lệ mà...hỏi thử XXX chứng minh xe cụ không sang tên đi!...trừ khi có giấy bán viết tay của người đứng tên cho cụ thì mới cấu thành tội ko sang tên chứ nhi!..
Đúng ra xxx phải chứng minh được mình có lỗi chưa sang tên đổi chủ mới phạt được !