Thảo luận Explorer xe bán chạy nhất nước Mỹ

boy_xedap

Xe điện
Em ấp ủ thay cái odo của xe 3.5 Platinum sang. Đây là màn full LCD của xe 3.5 là bản cao cấp nhất, lắp sang xe 2.3 Limited vừa luôn. Ưu điểm là màn full LCD xịn xò, nó là chính hãng, xịn chứ ko phải hàng tầu. Em này tự tay ship Mỹ ở ebay về chỉ dưới 3 củ
Tất nhiên nó là hàng cũ, chả sao

Chỉnh sửa cuối:

boy_xedap

Xe điện
Renew gầm!
Xe khi check để mua thì em đã biết là gầm dơ dão, đi lục cục không được chắc và êm. Dầu sao thì em nó cũng đã 12v, và xe chỉ đi trong phố nên hại gầm. Cộng thêm thân xác nó nặng 2.2 tấn tỳ đè lên làm cho càng nhanh dơ dão. Lấy xe về em tiến hành Renew lại gầm, tuy nhiên em làm rất chậm vừa làm vừa nghe ngóng để đỡ chi phí, quá trình là cứ thay rồi kiểm tra chưa hết lại thay tiếp. Tổng hợp lại thì như bảng thống kê.

Quá trình làm thì thấy hơi phí 2 cái giảm sóc trước theo xe còn rất tốt hồi tốt và khỏe, nhưng lỡ đặt hàng của hãng rồi nên thay luôn. Nhưng nói chung là giảm sóc thay được thì cũng tốt thôi không sao cả.
Kết quả:
-Trước khi làm gầm: xe đi rất chán, lục cục khi qua các chỗ sóc nhất là gờ giảm tốc. Đi nó cứ rời rông rổng vì gầm đã dơ dão. Đi chậm và qua chỗ sóc cảm nhận rất rõ. Phải nói cực chán.

-Sau khi làm gầm: êm đét, rất là ưng ý như xe mới. Cảm nhận cả xe là 1 khối chắc nịch, sa ổ gà nuốt rất gọn không để lại tiếng lục cục như trước. Kết quả là hoàn toàn ưng ý.

Anh em cần tham khảo giá cả thì mình để lại ở bảng Excel mọi người xem nhé. Sửa xe hạng E mà sao nó nhẹ nhàng quá trời như xe hạng C. Danh mục mình để là toàn bộ các chi tiết gầm phía trước nhé. Xe đa số hỏng gầm trước thôi, gầm sau ko cần làm đâu. Giá cả nếu làm 100% trong hãng thì x2.5 nhé mọi người.