Thảo luận Ford Everest mới.

nadushop

Xe điện
Cũng có thể do cách đi.
Xe máy dầu thì các cụ đi phố nhiều ko nên đi làm gì.
Như cụ thì ko phải đi phố . Tuy nhiên máy dầu nhiều lúc phải mạnh ga chút, ko đi đều ga quá- muội sẽ bám nhiều. Ko phải đi ẩu nhưng tăng ga dứt khoát , mạnh mẽ.
Vn em nghĩ đa phần đi xe sai với cách đi thông thường,cũng do gt Vn tệ. Vd các nước, đèn xanh là phóng như đua luôn- để cho các xe sau đỡ khó chịu. Vn mình đèn xanh phải ngó trước sau, rồi có lúc thoáng mà mấy ông đi đầu như kiểu tao thoát rồi thì ung dung từ tốn, khó chịu vl :)
Ko nhà sx nào tk cái xe đi chậm và từ tốn cả, nó đáp ứng khoảng tăng tốc đầu cần thiết
Mấy ông chạy xe ở mình ngược đời cụ nhỉ. Đèn gần đỏ thì cố vượt, đèn xanh thì lừ đừ. Em đi xe máy lắm hôm nhìn các ông ô tô hàng đầu lững thững depa dù trước mặt thoáng để cho đằng sau ùn cả một đống.

caisua

Xe lăn
Cũng có thể do cách đi.
Xe máy dầu thì các cụ đi phố nhiều ko nên đi làm gì.
Như cụ thì ko phải đi phố . Tuy nhiên máy dầu nhiều lúc phải mạnh ga chút, ko đi đều ga quá- muội sẽ bám nhiều. Ko phải đi ẩu nhưng tăng ga dứt khoát , mạnh mẽ.
Vn em nghĩ đa phần đi xe sai với cách đi thông thường,cũng do gt Vn tệ. Vd các nước, đèn xanh là phóng như đua luôn- để cho các xe sau đỡ khó chịu. Vn mình đèn xanh phải ngó trước sau, rồi có lúc thoáng mà mấy ông đi đầu như kiểu tao thoát rồi thì ung dung từ tốn, khó chịu vl :)
Ko nhà sx nào tk cái xe đi chậm và từ tốn cả, nó đáp ứng khoảng tăng tốc đầu cần thiết
Còn gán tội "ko làm chủ tay lái" để bỏ tù trong mọi tình huống thì chả ai dám đi giống tây

E tính mua bản Ambiente 2024 nhưng chẳng thấy ai chạy con này trên đường, toàn Titanium, các bác có biết lý do không. Em thấy Anbiente rẻ hơn Titan khá nhiều ...

laixebo

Xe máy
E tính mua bản Ambiente 2024 nhưng chẳng thấy ai chạy con này trên đường, toàn Titanium, các bác có biết lý do không. Em thấy Anbiente rẻ hơn Titan khá nhiều ...
Giống Iphone thôi bác :) có rất nhiều bản Iphone nhưng promax vẫn nhiều nhất.
Các bản khác chỉ là chim mồi cho bác lựa thằng kia thôi

songhonghanoi999

Xe đạp
Ford thì em can. Lỗi này nọ mệt lắm. Làm con G30 chạy

stubomi

Đi bộ
Các bác ơi sao em vào trên site ford.com không tìm thấy các thông tin và tài liệu nào cho dòng ford everest nhỉ?

laixebo

Xe máy
Em cung cần tài liệu hướng dẫn sử dụng thôi mà cũng không thấy tài liệu.
Ngoài ra em cũng đang định tìm cái spreadsheet để tự mở khóa tính năng ẩn bằng Forscan. Nên muốn đọc trước cái tài liệu xem thế nào. Bác nào có thì gửi em phát nhé

Giang đại tá

Xe buýt
Em xin phép đào lại thớt.

Em có tầm 850tr, thì mua được đời Everest đời cao nhất năm bao nhiêu các cụ ơi. Em thì không nhu cầu về option và 2 cầu nhiều nên nghĩ bản trend cũng là đủ ạ.
Em cám ơn.

lamdh_08

Xe tải
Em xin phép đào lại thớt.

Em có tầm 850tr, thì mua được đời Everest đời cao nhất năm bao nhiêu các cụ ơi. Em thì không nhu cầu về option và 2 cầu nhiều nên nghĩ bản trend cũng là đủ ạ.
Em cám ơn.
Cố thêm 100tr nữa là có thể mua đc bản Ambiente next gen 2022

tvson

Xe buýt
1. Cần đủ tiền trong tài khoản
2. Đến mở tài khoản ra cho chúng nó xem và nói "anh lấy xe không cọc kẹo gì, thấy xe là chuyển tiền lấy luôn"
3. Cân đối các khoản rồi mặc cả, nếu không đồng ý thì về, bảo nó khi nào đồng ý thì gọi
4. Về hóng điện thoại
Cụ rất chuẩn !
Cách đây chục năm em đi mua xe (xin lỗi không nói nhãn hiệu).
Em đi cùng em gái mang túi tiền mặt bỏ trong xe nhà để ngoài sân, tay cầm mỗi cái điện thoại.
Sale bảo con màu xanh có người cọc rồi, chỉ còn đen, bạc và trắng ngọc trai.
Anh muốn lấy xanh ngay thêm 5tr và lắp cái còi báo động 5tr nữa ...
Em quay lại bảo đứa em : " Về, mai sang chỗ khác" và 2 anh em quay luôn ra cửa.
Sale tái mặt, bảo đàm phán đã ??
Em bảo có thì bán, không có thì thôi - anh có xin của chú đâu