FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Mình vừa alo hỏi lại rồi, đôi đó là Hella/ đức

giá mới là 3.2tr chưa công + dây lắp (tầm 400k)
giá lướt: 1.8tr + công /vtư lắp

ZAD Viet

Xe điện
Bác CSGT mua và lắp đôi vàng đấy ở NV hay ở đâu? bao xiền thế?

có bác nào có nhu cầu thì mình gthiệu cho đôi Navar hình CN như của bác Cảnh, nhưng vì có người lắp vào laoị xe nhiều đèn tròn nên k hợp gửi lại shop bán nên hình như giá chỉ còn 1/2 giá gốc thì phải, nhìn rồi, rất mới, tầm với 300 mét, nếu ai qtâm để mình hỏi lại giúp cho xem còn khg.
Nhưng em thấy Cảnh lắp xong chỉ trưng thế thôi, có dám bật đi đường bào giờ đâu!
Đúng không Cảnh sát .G.T :P

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Nhưng em thấy Cảnh lắp xong chỉ trưng thế thôi, có dám bật đi đường bào giờ đâu!
cả năm chả dùng đến, 1 lần đi đèo núi lại cần đấy, ai có nhu cầu mới tìm kiếm thôi ;)

việc lắp cục chống rung + gioăng cửa cải thiện tẹo nào k? giờ đi quen ...chả biết có khác j khg nữa

phuongcum

Xe buýt
Cụ Cảnh cho hỏi: lắp đèn vàng đấy là đèn gì, bao nhiêu tiền và đấu vào công tắc nào thía?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Dạo này em dùng liên tục đấy cụ ợ! Đi đêm đường đèo dốc mùa này hay có sương mù mới thấy tác dụng của nó!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ Cảnh cho hỏi: lắp đèn vàng đấy là đèn gì, bao nhiêu tiền và đấu vào công tắc nào thía?
Hình như là đèn Hella thì phải! Em mua của cụ Nam Vũ giá hơn 3 triệu 1 đôi! Công tắc, Rơ le, dây điện, công đấu nối tính riêng (400K nữa)!

Em tự gia công 2 cái cầu nối thẳng với sát xi bằng ốc vít, sau đó bắt đèn vào đó!

Còn công tắc, em vào hãng mua thêm 1 cái công tắc bật tắt điều hòa sau rồi đặt vào vị trí chờ (thẳng đầu gối trái bên ghế lái)! Cái Rear A/C phía dưới chính là công tắc đèn sương mù của em! Trên đó cũng có đèn báo, khi đèn bật lên công tắc cũng sáng cho đỡ quên (vì em đấu trực tiếp, không cần bật chìa khóa điện nếu ấn nút đèn vẫn sáng)!

FE09

Xe buýt
ớ, em tưởng kụ Quynhchi là man chứ???
Em là man ạ, em cướp nick này của Gấu nhà em, Gấu nhà em lập nick khác rồi[/QUOTE]
Sorry cụ. Nhìn nick và avatar của cụ em cứ tưởng...... :">

phuongcum

Xe buýt
Hình như là đèn Hella thì phải! Em mua của cụ Nam Vũ giá hơn 3 triệu 1 đôi! Công tắc, Rơ le, dây điện, công đấu nối tính riêng (400K nữa)!

Em tự gia công 2 cái cầu nối thẳng với sát xi bằng ốc vít, sau đó bắt đèn vào đó!

Còn công tắc, em vào hãng mua thêm 1 cái công tắc bật tắt điều hòa sau rồi đặt vào vị trí chờ (thẳng đầu gối trái bên ghế lái)! Cái Rear A/C phía dưới chính là công tắc đèn sương mù của em! Trên đó cũng có đèn báo, khi đèn bật lên công tắc cũng sáng cho đỡ quên (vì em đấu trực tiếp, không cần bật chìa khóa điện nếu ấn nút đèn vẫn sáng)!

OKie. Cám ơn cụ. Mà cạnh cái nút rear AC để bật đèn sương mù, cụ cũng lắp thêm cái nút mở nắp bình dầu để làm việc gì đấy hay xe AT mở nắp bình dầu bằng nút chứ không phải cái kéo tay lên cạnh cái mở nắp cabo(oài, mới có mấy tháng không lái FE mà không nhớ là mở nắp thùng dầu bằng nút hay kéo tay nữa#:-s)

Cảnh sát G.T

Xe điện
OKie. Cám ơn cụ. Mà cạnh cái nút rear AC để bật đèn sương mù, cụ cũng lắp thêm cái nút mở nắp bình dầu để làm việc gì đấy hay xe AT mở nắp bình dầu bằng nút chứ không phải cái kéo tay lên cạnh cái mở nắp cabo(oài, mới có mấy tháng không lái FE mà không nhớ là mở nắp thùng dầu bằng nút hay kéo tay nữa#:-s)
Cái nút mở nắp bình dầu là zin theo xe đấy cụ ợ! FE đời 2010 nó cải tiến ở điểm này!

ZAD Viet

Xe điện
Đúng roài! Xe em mở nắp bình nhiên liệu bằng nút ấn! He heeeeee!

ZAD Viet

Xe điện
Em trị hết bệnh kêu lục cục cho V2 roài!
Mang ra TL Ford. Các chú ấy KT cho, kết quả lỏng ốc càng chữ A, xiết lại là OK.
Mỗi thế, được Free. Đại lý Ford đang kiểm tra xe miễn phí!
Các cụ mang ra KT đê!

nghiathang

Xe tăng
Ơ. Thế thì bác đã chân thành xin lối em Thạc Nguyên rồi à.

toanvinh_forever

Xe điện
e vào chào mọi người tý

nghiathang

Xe tăng
Chắc thứ 7 này E cho vào HNF xem ntn, xe E cũng 6 vạn rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng