FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

htlongbien

Xe điện
Thưa các cụ, các mợ!
Theo quy định thì thớt kỹ thuật về FL trước đã trên 100 tầng. Kể từ ngày hôm nay các cụ, các mợ vào vơ dừn này để tư vấn giúp nhau về mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật của Ford Laser.

Thay mặt nhà FLF, BTC xin được trân trọng thông báo và cảm ơn sự chung tay của nhiều cụ/ mợ có tay nghề- kỹ thuật- am hiểu và nhiệt tình vào giúp sức chia sẻ với anh em!

Em xin gửi đến cả nhà bức ảnh chụp ngày sinh nhật FLF được tổ chức vừa qua!

ĐƯỜNG VỀ NHÀ CŨ

Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser
FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL
FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

htlongbien

Xe điện
..............

htlongbien

Xe điện
Cụ 3 convit mua Navara đê, thỉnh thoảng cần chở đất... em mượn hehe
Vậy là sau 3 năm thành lập FLF, 10 thành viên sáng lập hình như chỉ còn Chủ tịch vẫn hơi chậm tiến :D
Lại còn bảo thủ nữa chớ... :D

Cụ này thả ra 1 câu mà cả FLF im thít mấy hôm nay, kể cả chủ Tịch HTlongbien cũng cụt hứng quên xây nhà mới luôn :((
Đang bị bom tấn của lão Rob Tran và lão linhngan0609 bên face cụ ạ; cụ vào bên đó quăng bom đê

Sorry cụ! Cháu mời rịu cụ bị nhầm rồi.
Lão này say suốt rồi; có còn thì mời em đê cụ ơi; em thiếu thốn hơn lão đấy nhiều:D

htlongbien

Xe điện
Mời các cụ nhà mềnh vào tư vấn cho cụ này với ah!

Các bác giúp dùm e với!e có con Laser MT Hiện tại xe đang bị tình trạng đi tầm gần khoảng 10km thì ok nhưng khi đi xa hơn khoảng 20km thì xe sẽ tự dưng tắt máy và không khởi động lại ko dc ạ! Nhưng khi để khoảng 10 phút sau khởi động lại thì bình thường như chưa có gì xảy ra ạ! e đem vào 1 gara thì họ bảo hư bơm xăng và thay bơm xăng khác hết 1,,4tr ạ!nhưng khi thay xog thì e đi về khoảng 15km thì lại bị y như cũ nữa các bác ạ! Thế là e gọi cho chủ gara đó lên làm lại thì lần này ông ấy thay luôn cái lọc thô nữa !cũng thưa với các bác là e vừa thay lọc tinh trong hãng Ford cách đây chưa đầy 6 tháng ạ! Theo cao kiến của các bác thì xe e đang bị bệnh gì ạ? Những lúc chết máy giữa đường e thấy nguy hiểm quá các bác ạ!

Babet Ta

Xe tăng
Lại còn bảo thủ nữa chớ... :D

Đang bị bom tấn của lão Rob Tran và lão linhngan0609 bên face cụ ạ; cụ vào bên đó quăng bom đê

Lão này say suốt rồi; có còn thì mời em đê cụ ơi; em thiếu thốn hơn lão đấy nhiều:D
Kính cụ 1 ly, cháu cũng có tí chút...

ThangTocBac

Xe tăng
... đi khoảng 10km thì ok nhưng khi đi xa hơn khoảng 20km thì xe sẽ tự dưng tắt máy và không khởi động lại ko dc...để khoảng 10 phút sau khởi động lại thì bình thường...!!
Cụ nghiên cứu thêm cảm biến trục cam hoặc cảm biến trục cơ xem sao nhé

Cụ cho em hỏi lúc xe cụ không đề được, cụ bật chìa khoá điện đề có nghe thấy tiếng kêu của củ đề không? Nếu không có tiếng kêu gì thì đó là tình trạng củ đề hết tính nam châm, em ko biết là FL củ đề dùng nam châm gì, nam châm điện hay vĩnh cửu. Cụ kiểm tra lại xem có đúng không
Xe cụ ấy đang đi thì chết máy để 10 phút nguội lại đề nổ đc do đó ko liên quan đến máy đề cụ ợ.

hat65

Xe điện
Cụ nói rõ thêm ko khởi động đc là đề ko có tiếng động hay đề vẫn chạy nhưng máy ko nổ

MatizCuChi

Xe hơi
Cụ nói rõ thêm ko khởi động đc là đề ko có tiếng động hay đề vẫn chạy nhưng máy ko nổ
Dạ bẩm các cụ là củ đề vẫn chạy vẫn nghe tiếng máy đề nhưng đông cơ không nổ máy ạ!cố gắng đề dài 1 tí và nhồi nhồi ga thì thấy vòng tua máy lên khoảng 3 - -400 gì đó rồi thả đề ra là về 0 ạ!!các cụ làm ơn giúp với ạ!

MatizCuChi

Xe hơi

Xe cụ ấy đang đi thì chết máy để 10 phút nguội lại đề nổ đc do đó ko liên quan đến máy đề cụ ợ.
Cảm biến trục cam và cảm biến trục cơ nằm ở đâu vậy bác?khi chết máy e cũng có mở nắp capo và cắm chắc lại các jack cảm biến trong máy nhưng cũng ko có tác dụng bác ạ?!!rồi cứ để yên khoảng 10 phút là lại đi dc bác ạ!!ở đây ai đã tưng bị giống e chưa ạ?!! giờ đi xe mà cứ hồi hợp lắm các cụ ạ!!ko biết lúc nào bị hôn mông nữa!

ThangTocBac

Xe tăng
Dạ bẩm các cụ là củ đề vẫn chạy vẫn nghe tiếng máy đề nhưng đông cơ không nổ máy ạ!cố gắng đề dài 1 tí và nhồi nhồi ga thì thấy vòng tua máy lên khoảng 3 - -400 gì đó rồi thả đề ra là về 0 ạ!!các cụ làm ơn giúp với ạ!
Cảm biến trục cam và cảm biến trục cơ nằm ở đâu vậy bác?khi chết máy e cũng có mở nắp capo và cắm chắc lại các jack cảm biến trong máy nhưng cũng ko có tác dụng bác ạ?!!rồi cứ để yên khoảng 10 phút là lại đi dc bác ạ!!ở đây ai đã tưng bị giống e chưa ạ?!! giờ đi xe mà cứ hồi hợp lắm các cụ ạ!!ko biết lúc nào bị hôn mông nữa!
Vậy gần như chắc chắn cảm biến trục cam rồi, nó chết khi nóng máy, cụ để mát nó lại chạy đc 1 lúc, khi nóng lên lại bị.
Cụ ko biết về xe thì biết tạm vậy chứ chỉ cho cụ thì cũng chả làm đc gì trừ khi có phụ tùng để thay thử.

MatizCuChi

Xe hơi
Vậy gần như chắc chắn cảm biến trục cam rồi, nó chết khi nóng máy, cụ để mát nó lại chạy đc 1 lúc, khi nóng lên lại bị.
Cụ ko biết về xe thì biết tạm vậy chứ chỉ cho cụ thì cũng chả làm đc gì trừ khi có phụ tùng để thay thử.
Bẩm cụ! Để có 10 phút thì mát máy nổi gì cụ ơi?!nhưng đâu phải chạy nóng là bị đâu?vì sau khi bị 1 lần là đi tiếp 30km nữa vẫn chưa bị lại ạ????? Giờ e chỉ bít xin ý kiến mấy cụ thôi ạ!!phải chi nó chết ln còn dễ xử!

hat65

Xe điện
Bẩm cụ! Để có 10 phút thì mát máy nổi gì cụ ơi?!nhưng đâu phải chạy nóng là bị đâu?vì sau khi bị 1 lần là đi tiếp 30km nữa vẫn chưa bị lại ạ????? Giờ e chỉ bít xin ý kiến mấy cụ thôi ạ!!phải chi nó chết ln còn dễ xử!
Xe cụ 1.6 hay 1.8
Cụ mượn cảm biến trục cam xe khác thử vào xem, nó nằm trên phía đầu máy gần đai cam.
Nếu ko có đồ thử thì khi chết máy cụ rút đầu bọp ra đề thử xem có cao áp ko.

Chỉnh sửa cuối:

MatizCuChi

Xe hơi
Xe cụ 1.6 hay 1.8
Cụ mượn cảm biến trục cam xe khác thử vào xem, nó nằm trên phía đầu máy gần đai cam.
Nếu ko có đồ thử thì khi chết máy cụ rút đầu bọp ra đề thử xem có cao áp ko.
Xe e là 1.6 MT ạ! Mượn cảm biến thì ko thể vì e có wen ai đi laser đâu??còn Cái đầu bọp cụ nói thì e chưa hình dung dc nó cũng như cách ktra cao áp ntn ạ? Ngoài nguyên nhân do cảm biến còn nguyên nhân nào nữa ko ạ?!

hat65

Xe điện
Xe e là 1.6 MT ạ! Mượn cảm biến thì ko thể vì e có wen ai đi laser đâu??còn Cái đầu bọp cụ nói thì e chưa hình dung dc nó cũng như cách ktra cao áp ntn ạ? Ngoài nguyên nhân do cảm biến còn nguyên nhân nào nữa ko ạ?!
Đen nhất là bị ecu, cụ tháo ở tai xe gần đèn pha bên lái có một cục bằng nửa bao diêm, vệ sinh bằng rp7 đầu giắc và chân cắm của cục đó nhé

hat65

Xe điện
Mà cụ có ở hà lội ko

hat65

Xe điện
Đầu bọp là cái cắm vào buzi đó cụ, khi chết máy cụ rút nó ra để trên nắp máy rồi đề, nếu điện tốt nó sẽ có tia lửa phóng ra vỏ máy kêu tạch tach ( chú ý xung quanh ko có hơi xăng cụ nhé)
Cụ vệ sinh chân cẳng cái cục em nói đi nhé, kể cả cái chân sắt của nó băt vào xe

CMT

Xe tải
Em đang muốn dán film cách nhiệt cho xe. Sau một hồi tìm hiểu em thấy Nexco giá hợp lý, cũng nhiều cụ dùng nên định chiến hàng Nexco. Các cụ trong hội mình có cụ nào dùng Nexco cho em xin vài lời nhận xét với ạ, nhất là về kính lái (có bị ảnh hường nhiều khi đi ban đêm so với không dán không ạ?).
Cảm ơn các cụ!

lamuathu

Xe hơi

Vâng. Vì là em đọc lúc 3h sáng lại đọc nhầm ý mà

Trạng thái
Thớt đang đóng