GPS- Nokia N82

trahoa113

Xe tải
Các bác đã và đang dùng GPS trên Nokia N82 có thể hướng dẫn em dùng với được không ạ.

trahoa113

Xe tải
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo, vậy cái Vietmap chỉ dùng được trên PDA thôi đúng không các bác.

anhcobra

Xe container
Chính xác đấy, em đang chán rồi đây, mịa có mỗi bản đồ của hai nơi đấy thì dùng làm gì, tuy nhiên bác có thể dùng google map cũng ok. Bản đồ toàn thế giới luôn nhưng không có dẫn đường

thematrix

Đi bộ
Các bác đã và đang dùng GPS trên Nokia N82 có thể hướng dẫn em dùng với được không ạ.
Hiện tại, bác muốn dùng được ở VN, thì chịu khó mua thêm PocketPC mà dùng Vietmap R12.
NAVfone pro và Nokia Maps, không chi tiết, không dùng được.
Không tính SmartcomGPS, không dẫn đường được
Còn ra nước ngoài (Mỹ, Úc, Âu...) thì có đầy chương trình (hỗ trợ internal GPS của N82): Route66, Garmin, Sygic...

Mapking, đã có phiên bản cho symbian từ năm ngoái. Cố đợi thêm, hy vọng Vietmap sẽ cho ra phiên bản này cho N82 của bác.
KH.

anhcobra

Xe container
Hiện tại, bác muốn dùng được ở VN, thì chịu khó mua thêm PocketPC mà dùng Vietmap R12.
NAVfone pro và Nokia Maps, không chi tiết, không dùng được.
Không tính SmartcomGPS, không dẫn đường được
Còn ra nước ngoài (Mỹ, Úc, Âu...) thì có đầy chương trình (hỗ trợ internal GPS của N82): Route66, Garmin, Sygic...

Mapking, đã có phiên bản cho symbian từ năm ngoái. Cố đợi thêm, hy vọng Vietmap sẽ cho ra phiên bản này cho N82 của bác.
KH.
Sao lại không dùng được hả bác? không chi tiết thì đúng nhưng NAV dùng tốt và dẫn đường tốt đấy ạ. HÌnh như bác chưa dùng N82 và nếu có dùng thì cũng chỉ là cục gạch

thematrix

Đi bộ
Sao lại không dùng được hả bác? không chi tiết thì đúng nhưng NAV dùng tốt và dẫn đường tốt đấy ạ. HÌnh như bác chưa dùng N82 và nếu có dùng thì cũng chỉ là cục gạch
"dùng được" theo ý tôi là nếu bác dùng để dẫn đường cho các tỉnh thành phố khác ngoài HN và SG. Bác chỉ định đích đến, máy sẽ hướng dẫn cho bác (2D hay 3D) đến tận nơi (như Vietmap hay Tomtom)
Còn nếu nhu cầu của bác là dùng đơn giản, như một cái map, hiển thị vị trí của bác trên đó, thì tôi không có ý kiến.
KH.

anhcobra

Xe container
Dạ em chỉ ở HN, ví dụ em ở Lò Đúc muốn đến Bờ Hồ thì nó cũng dẫn em đến như thường, GPS chỉ mới xuất hiện trên Symbian nên ít map là đương nhiên, hơn nữa máy Nokia có GPS nó đắt hơn PPC nên ít người dùng, vậy nên so sánh với Vietmap hay mapking là cực kỳ khập khiễng