Hàng mới..hay hay - Camera TruScene TS-1L

Raubac

Xe tăng
Tai nạn giao thông là một điều bất ngờ và không thể lường trước được, và nếu như bạn muốn tránh những tình huống rắc rối mà nó đem lại thì rất có thể bạn sẽ cần đến "người giám sát" có tên TruScene này.

Đã bao giờ bạn gặp rắc rối với một vụ tai nạn giao thông khi mà bạn không thể chứng minh được rằng bạn hoàn toàn vô tội (nếu như đó là một vụ kiện) và bạn phải kết thúc vụ này với một khoản tiền bồi thường lớn? Nếu bạn đã từng gặp phải tình huống như vậy hay đơn giản là bạn chỉ muốn tránh gặp những vấn đề phiền phức tương tự thì bây giờ đã có một giải pháp khá đơn giản – đó chính là chiếc camera TruScene TS-1L.
Chiếc camera này sử dụng năng lượng do ôtô cung cấp và được nối với ma-nhê-tô. Ngoài ra, nó cũng có tích hợp một thiết bị GPS (thiết bị định vị toàn cầu) cho biết thời gian và địa điểm chính xác của chiếc xe trong đoạn clip mà chiếc máy camera này quay được.

TruScene được gắn vào kính chiếu hậu bên trong xe và nó sẽ ghi lại hình ảnh của tất cả những gì xảy ra ở phía trước. Nó hoạt động và ghi lại những hình ảnh liên tục và lưu trữ những hình ảnh đó thành từng đoạn clip dài 30 giây. Nếu một ai đó lao vụt tới và đâm sầm vào bạn (chỉ là giả thiết) hay quẹt nhẹ qua xe bạn, TruScene sẽ ghi lại hình ảnh đó, mã hoá và đánh dấu nó để sau này bạn có thể sử dụng hình ảnh đó dễ dàng.

Đoạn video này có thể được sử dụng mục đích bảo hiểm hoặc các vụ kiện liên quan đến tai nạn giao thông. Tuy nhiên, chiếc camera này khá đắt nên chỉ khi bạn có một chiếc xe thực sự giá trị (đáng để được bảo vệ giá trị của nó) thì hãy móc túi ra 1.000 USD để mua chiếc camera TruScene này.

Dưới đây là một số đặc điểm kỹ thuật của chiếc camera TruScene này:

- Kích thước: 12,5 cm x 7 cm x 5 cm
- Hình ảnh màu
- Độ phân giải VGA
- Màn hình mùa OLED 2,54 cm
- Chống nước
- Có hai chế độ lưu trữ là tự động hoặc bằng tay
- Hệ thống GPS cho biết địa điểm và thời gian
- Dữ liệu được mã hoá
- Cổng USB

(Theo 24H.COM.VN)

Chỉnh sửa cuối:

pgvinh

Xe máy
Website
www.wav.vn
bác bạch mao ôi: em hỏi dại mồm thế nhỡ chú nào hun vào mông xe bác thì lam sao mà em true scene này ghi được nhỉ. chẳng lẽ lại thêm 1k lắp 1 em đằng sau. à mà em còn chưa tính đến đá rơi từ trên núi xuống, hoặc bác đi vào đường chất lượng made by PMU18 thì thêm 2k nữa rồi đòi bọn bảo hiểm sau bác nhỉ :)) thôi xe em rau dưa chắc không mua bác ạ(b)

Raubac

Xe tăng
pgvinh nói:
bác bạch mao ôi: em hỏi dại mồm thế nhỡ chú nào hun vào mông xe bác thì lam sao mà em true scene này ghi được nhỉ. chẳng lẽ lại thêm 1k lắp 1 em đằng sau. à mà em còn chưa tính đến đá rơi từ trên núi xuống, hoặc bác đi vào đường chất lượng made by PMU18 thì thêm 2k nữa rồi đòi bọn bảo hiểm sau bác nhỉ :)) thôi xe em rau dưa chắc không mua bác ạ(b)
Bác hỏi khó iem...:P
Iem có phải nhà sản xuất đâu, chỉ là "nhân viên giới thiệu sản phẩm" bất đắc dĩ thui...:D
Mỗi thiết bị nào đó chỉ có tác dụng trong một phạm vi nhất định, nó còn tùy thuộc các yếu tố như: kỹ thuật, nhu cầu thị trường, giá cả...:)
Nhưng em thấy cái này mà lắp cho xe đi ở Hà Nội thì các lỗi VD như: khi bác qua vạch bên này ngã tư đèn còn xanh, đến vạch bên kia đèn đã đỏ và bị xx vịn, thì sẽ có bằng chứng kêu oan.;)

Lãng Du

Xe tải
em thấy cái này hay, vote cho bác thay lời cám ơn. nhưng tính toán chi phí hiệu quả thì lỗ là cái chắc rồi.:))

Cái này hay đó bác nhưng mà nếu sử dụng với mục đích làm chứng cứ bênh vực mình trong điều kiện VN (lại đ/k VN) thì em e không hợp, lý do là dành tiền mua camera hơn 1k đó cho các chú **** khi đáo sự còn ổn hơn.

pvc

Xe buýt
cái này hay quá, nhưng em e rằng còn lâu nó mới được áp dụng ở việt nam theo 2 cách người tiêu dùng và vật chứng xác nhận
em biếu bác 1 chai 2 lít

em xin lỗi không hiểu sao cái bút của em dạo này hay hết mực thế :)) :))
bác cho em nợ nhé (b) (b) (b)

Chỉnh sửa cuối:

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Bọn tây nó lắm thứ lắm có cả camera quay riêng thái độ người lái nữa em quên mất tên rồi, nó quay để giúp chúng ta kiểm soát lại hành vi lái xe để xem lại và rút kinh nghiệm trong khi lái xe

Raubac

Xe tăng
pvc nói:
cái này hay quá, nhưng em e rằng còn lâu nó mới được áp dụng ở việt nam theo 2 cách người tiêu dùng và vật chứng xác nhận
em biếu bác 1 chai 2 lít
Thằng tây nó có nhiều cái hay lắm, cái xế hộp bây giờ nó không còn là cái thùng tôn gắn cái động cơ đốt trong nữa rồi, nhìn nó phát triển mà buồn cho ta bác nhẩy :s :s
Cũng có 3 lít nhạt mang ở quê ra, ác dùng thử (b) (b) (b)

caisua

Xe lăn
quá hay, em thấy bỏ 1K mua sp này quả là ý nghĩa, khác nào có Bao Công ngồi ngay trong xe

phungphuc

Đi bộ
Cái này có một hiệu là "RoadTrack" hay tương tự như vậy của Hàn Quốc, giá trên mạng khoang 350$ nhưng tại HN có một cty bên Gia Lâm co chào hàng cho tôi cách đây khoảng 2 năm giá là 500$, tính năng của nó tương tự như mô tả, nhưng no lưu lại 6 giây trước và sau sự kiên. Nó còn có tính năng báo động khi xe chúng ta chẹt vào vạch sơn (theo quảng cáo không biết ở VN có dùng được không), tôi không còn nhớ chính xác hiệu và tên của thiết bị này, nếu ai biết thì xin cập nhật giúp để đầu tự Thanks

waa

Xe tải
Bao Công sang VN , gặp xxx VN thì thành Bao Biện , gãi đầu xin cưa đôi tiền phạt rồi cút về quê ... Bao Công chỉ có trong phim , truyện cổ tích thôi .
Cái thớt này lâu lắm , nhưng tình cờ xem nên moi lên cho vui .

thangbillcut

Xe hơi
X-Driven rẻ hơn mà hiệu quả cũng tương đương mà kụ ới??????????

rainman

Xe hơi
bác này nói chuẩn, em nghĩ mấy cái sản phẩm này chắc chỉ phụ vụ khách nước ngoài thôi chứ ở ta mua cái này thì thà mua bh thân vỏ 100% cho nó oai.