Hành trình gian nan cùng Vietjet air - Rẻ có tốt không???

Bung To

Xe điện
Vụ ủy quyền thì em thấy không hợp lý. Người ủy quyền ký là đủ khi không phải dùng đến chữ ký của người được ủy quyền. Mà làm sao cứ phải CA mới đóng dấu ủy quyền? Phường, xã là đủ tư cách xác nhận chứ.

Viking

Xe điện
Không hiểu cụ chủ thế nào, chứ hôm vừa rồi em đi bình thường mà. 2 VC em cho 2 F1 và 1 đứa cháu 15 tuổi đi cùng, khi làm thủ tục ở phòng vé nhân viên yêu cầu phải có giấy bảo lãnh ( mà em thì lại ko có) sau đó được hướng dẫn ra an ninh sân bay để hỏi, em ra gặp AN chưa kịp trình bày xong bạn ấy đã ok rồi, chuyến ra cũng như vậy, các đồng chí AN chỉ nhắc là trẻ em trên 15 tuổi nên làm chứng minh thư ( đứa cháu nhà em vẫn dùng giấy khai sinh khi Check in ). Tuy có điều ko được hài lòng lắm là các bạn nhân viên phòng vé ở HAN ko biết cười, SGN khá hơn chút
Cái nì thì cụ có đi hàng không giá đắt cụ vẫn gặp tình trangk Y xì

thenet1983

Xe máy
Em chả bênh nhưng cá nhân em đánh giá Vietjet đi cũng được trong tầm tiền. Còn vụ an ninh sân bay thì họ làm thế là đúng. Họ cũng như mình thôi chỉ đi làm công ăn lương. Làm sai thì bị phạt, mà theo em biết thì an ninh hàng không khá là chặt.

luugutv1

Xe tăng
Em làm đúng theo yêu cầu của Vietjet mà: Giấy ủy quyền đầy đủ, giấy khai sinh và chứng minh thư ok. Nhưng nó không cho em đi chỉ vì cái giấy ủy quyền không phải của công an ký vậy thôi.
Cụ ITI lói đúng ợ, chỉ có điều nhân viên VJA ko rặn cụ lấy giấy UQ bên CA thôi, âu cũng kinh ng.....

tungbear

Xe hơi
Website
www.aejsc.com
việt jet hôm nọ em bay cũng có tí bực mình . khứ hồi hà nội sài gòn, lúc đi thì chậm 15 phút
lúc ở sài gòn ra thì nhà em cũng giống cụ chủ top, ko biết luật lá nên phang mấy cân sầu riêng ra , vào check in bắt bỏ lại hết , vna và jetstar thì họ vẫn cho mang , chỉ cần đóng hộp xốp.
thêm nữa là 18 h 30 bay thì tầm 16 h nhận đc cái mess báo hoãn đến 19 h30. đến sân bay thì ngồi chờ dài cổ đến gần 21 h mới bay, nản .
bay dễ như ăn phở nhưng mệt như hầu quán phở

taductoan

Xe điện
Vụ ủy quyền thì em thấy không hợp lý. Người ủy quyền ký là đủ khi không phải dùng đến chữ ký của người được ủy quyền. Mà làm sao cứ phải CA mới đóng dấu ủy quyền? Phường, xã là đủ tư cách xác nhận chứ.
Người bắc mình nó thế, ai cũng phải có tý quyền hành hoạnh họe tý cho nó oai. Thực ra từ đầu em trình bày theo kiểu xin thì không đến nỗi

taductoan

Xe điện

theph

Xe điện
Đúng là em không có kinh nghiệm, Em sai ở chỗ nào cụ chỉ giúp em với cho em rút kinh nghiệm

Cụ chấp với mấy thằng ANHK làm gì. Cả đám may ra được mâý thằng có học đàng hoàng.

Các loại giấy ủy quyền, lý lịch, khai sinh ... từ lâu do bên phường xã ký. Chỉ có bọn tỏ ra nguy hiểm mới lúc nào cũng đòi phải CA.
Em nghĩ là cụ sai như ở trên do không tim hiểu kỹ. Không phải giấy ủy quyền nào cấp Phường/Xã cũng có thể chứng nhận được. Có lần em ủy quyền cho cậu bạn ở TP. HCM rút hộ hồ sơ và ra Phường thì họ chỉ sang phòng Công chứng mặc dù trong quy định của đơn vị hành chính mà em có hồ sơ không nói rõ. Trường hợp đó nếu không may cho em Phường cứ xác nhận thì chắc gì em đã nhờ được bạn làm giúp?
Việc ủy quyền cho F1 cụ đi máy bay em nghĩ nó cần cái form của công chứng với thủ tục lăn tay, công chứng viên ngắm nghía để đảm bảo cụ không bị có vấn đề về sức khỏe, thần kinh hoặc không bị ép buộc. An ninh sân bay nói chung họ nguyên tắc và khá cứng nhắc. Tuy nhiên em thấy họ lại tỏ ra rất dễ chịu với những người có cái vẻ như có nhiều kinh nghiệm đi lại bằng Airway. Em để ý cứ thấy người nào dáng vẻ ít đi thì thường bị soi và bị đối xử hơi thiếu lịch sự.

theph

Xe điện
Cái này em nghĩ cụ nhầm. Phường, xã chỉ xác nhận được một số cái liên quan đến thân nhân của công dân do họ quản lý. Việc ủy quyền như trường hợp này đòi hỏi phải có đơn vị có đủ thẩm quyền là công an hoặc phòng công chứng.

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Em vẫn chưa hiểu việc này lắm
Đó là trong trường hợp em đưa 1 cháu bé <15 tuổi đi máy bay em sẽ cần Giấy ủy quyền do bố hoặc mẹ cháu viết và xác nhận của chính quyền.
Vậy chính quyền ở đây là phường xã hay là công an phường xã ạ ?
Giấy ủy quyền có mẫu chung hay tự viết ạ ?
Khi ra xác nhận thì người ủy quyền ra thôi hay cả người được ủy quyền cũng phải ra ạ ?
Các cụ đã làm qua tư vấn em vì sắp tới em cho đứa cháu đi vào SG, có gì còn bảo bố mẹ nó làm giấy tờ ạ.

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Cái này cụ nhầm rồi ạ. UBND phường xã có chức năng chứng thực chữ kí trong các giao dịch dân sự trong nước. Mà ở đây, cái cần chứng thực là: Cụ chủ thớt là người của địa phương, ủy quyền cho mẹ của cụ chủ. Như vậy trong trường hợp này UBND phường chứng thực là hoàn toàn hợp lí và đúng thẩm quyền.
Cái này em nghĩ cụ nhầm. Phường, xã chỉ xác nhận được một số cái liên quan đến thân nhân của công dân do họ quản lý. Việc ủy quyền như trường hợp này đòi hỏi phải có đơn vị có đủ thẩm quyền là công an hoặc phòng công chứng.

taductoan

Xe điện
Em vẫn chưa hiểu việc này lắm
Đó là trong trường hợp em đưa 1 cháu bé <15 tuổi đi máy bay em sẽ cần Giấy ủy quyền do bố hoặc mẹ cháu viết và xác nhận của chính quyền.
Vậy chính quyền ở đây là phường xã hay là công an phường xã ạ ?
Giấy ủy quyền có mẫu chung hay tự viết ạ ?
Khi ra xác nhận thì người ủy quyền ra thôi hay cả người được ủy quyền cũng phải ra ạ ?
Các cụ đã làm qua tư vấn em vì sắp tới em cho đứa cháu đi vào SG, có gì còn bảo bố mẹ nó làm giấy tờ ạ.
Cụ cứ ra phường có mẫu hết rồi cụ điền theo mẫu là ok, khi xác nhận chỉ cần người ủy quyền đi là được. Cái này ở phường em thì phó chủ tịch xác nhận và thường là không có vấn đề gì khi đi hãng khác ngoài cái vietjet.

MiTa

Xe lăn
Do bọn bán vé ẩu tả không căn dặn kỹ Cụ chủ thôi.
Em đực 100% thế mà có lần đi còn cầm vé tên của 1 mợ nào đó mà vẫn ok.

Bác em lớn tuổi, từ HN bay vào ko sao, đến lúc SG bay ra thì nó không cho đi vì vé ghi không chính xác tên ( sai TRâm thành CHâm, lỗi này do người làm vé bị tật phát âm sai chính tả ). Vé khứ hồi và lỗi do nhân viên làm vé HN ghi sai. Bà Bác sợ quá chạy ra kêu em vào, em vào hỏi bé check in : đây là vé khứ hồi, và đã bay 1 chặng rồi, vậy theo em thì bà Bác anh có lỗi hay không. thế là bé ấy cho đi.

Đi nội địa thì kiểm tra an ninh cũng qua loa lắm. Nói chung đi cả quốc tế & trong nước em mong an ninh càng làm kỹ càng tốt.

Chánh văn phòng

Xe tải
Người OF
@ Cụ chủ thớt:
Giấy uỷ quyền Cụ làm thế là chưa đúng thành phần rồi, tại cụ không hỏi kỹ mấy E bán vé thôi.
E vừa cho 2 nhóc và bà nội đi, ngon lành cành đào không thấy hoạnh hoẹ gì cả.
- Giấy uỷ quyền: Ghi rõ tên, ngày sinh, số CMND của 2 vợ chồng uỷ quyền và người được uỷ quyền.
- Ký: bên uỷ quyền (cả 2 vợ chồng nhé) và bên đc uỷ quyền. Công an phường ký xác nhận, Chủ tịch UBND ký đóng dấu.
- Khi đi Người đc uỷ quyền mang CMND, Sổ HK (cho chắc) và khai sinh các bé là OK.
E vừa tự làm cái mẫu giấy uỷ quyền cho trẻ E đi máy bay, Cụ nào cần PM E gửi Email cho. Hôm rồi sớt mãi trên mạgn không có đành tự gõ.

Bảo Hân

Xe tăng
@ Cụ chủ thớt:
Giấy uỷ quyền Cụ làm thế là chưa đúng thành phần rồi, tại cụ không hỏi kỹ mấy E bán vé thôi.
E vừa cho 2 nhóc và bà nội đi, ngon lành cành đào không thấy hoạnh hoẹ gì cả.
- Giấy uỷ quyền: Ghi rõ tên, ngày sinh, số CMND của 2 vợ chồng uỷ quyền và người được uỷ quyền.
- Ký: bên uỷ quyền (cả 2 vợ chồng nhé) và bên đc uỷ quyền. Công an phường ký xác nhận, Chủ tịch UBND ký đóng dấu.
- Khi đi Người đc uỷ quyền mang CMND, Sổ HK (cho chắc) và khai sinh các bé là OK.
E vừa tự làm cái mẫu giấy uỷ quyền cho trẻ E đi máy bay, Cụ nào cần PM E gửi Email cho. Hôm rồi sớt mãi trên mạgn không có đành tự gõ.
may quá, cụ cho em xin cái mẫu nhé. Em thì em ko xin cho em, nhưng em xin hộ cho cô bạn em. Cô bạn em cũng cho F1 đi chơi với bà nội vào Đà Nẵng mà chưa biết làm giấy thế nào. Cụ gửi cho em vào hòm thư vuhuyenlinh2011@gmail.com nhé. Em cám ơn cụ nhiều

ym9972

Xe buýt
Cụ Chánh cho em xin cái mẫu với ạ: hoainamkbvn@gmail.com (hè này em cũng cho cháu nó đú cùng với ông bà một chuyến)
Thank Cụ nhiều!

o0NewDriver0o

Xe buýt
Em 1 lần ham rẻ cũng bị bọn Jet-star cho ngậm bồ hòn: em mua vé đi Đà nẵng giả rẻ không kèm hành lý ký gửi, 2 người lớn + 1 trẻ em với đồ đạc cho vào 1 vài va li nhỏ xách tay. Khi bay từ HN đi Đà Nẵng thì OK, đến lúc bay từ ĐN về nó bảo vali của anh quá khổ anh phải trả tiền thêm để gửi chứ không được xách tay kèm theo lên máy bay, các cụ thấy khốn nạn không. Kể từ đó em cạch JS, em thề từ nay nếu nó cho không em cũng không thèm đi, thà em đi tàu hay ô tô hay gì gì cũng đc.

buonduale

Xe tăng
Em có gửi con cho bà chị vợ đi Nha trang cũng vẫn phải làm thủ tục ủy quyền nhưng chỉ cần chính quyền xã ký thôi có sao đâu

taductoan

Xe điện
Em có gửi con cho bà chị vợ đi Nha trang cũng vẫn phải làm thủ tục ủy quyền nhưng chỉ cần chính quyền xã ký thôi có sao đâu
Thực ra thì chả sao cả, nhân viên check in kém cho nên nó cẩn thận, nó bảo em hỏi an ninh trước đã. còn bình thường nó quyết một cái là ok mà