Hiện tượng lạ, trục trặc trong quá trính sử dụng ESC mời vô đây.

blue esc

Xe tải
Xe em cũng vậy. Bị chết bi chữ thập, tìm mãi chưa thay được. Sau khi tháo trục các đăng ra, Escape 3.0 của em đi đường trường hết có 11l/100km, thành phố hết khoảng 15l/100km.
Cái vụ này em không tin tưởng lắm nhé. Vì tháo ra thì xe cũng chỉ nhẹ hơn chút xíu, làm sao giảm được nhiều thế hả cụ.
Tuy nhiên em cũng muốn ngâm cứu cái vụ này vì nhiều khi xe em đúng là hơi giật giật, mấy chú thợ ở gara cũng bẩu nên tháo cái trục các đăng ra, xe em bi chỉ bị kém thôi nhưng vẫn sài được. Có điều nếu tháo ra, lúc lắp lại ko biết có sao không. Và lâu ko sài đến thì có ảnh hưởng gì đến bộ cầu sau ko.(b)(b)(b)(b)

quangloc

Xe hơi
Chiều qua bên hãng vừa gọi em vào thay trục Các đăng mới rồi các bác ah

Mặc dù đi mấy hôm ko có trục Các đăng thấy ko sao nhưng em vẫn cứ thay cái mới cho khỏi lăn tăn hiii

lambro550

Xe đạp
Em "dự" các bệnh này như sau (nếu sai các cụ đừng oánh em nhé) (b)

1. Do lệch độ chụm, cụ đi cân lại độ chụm thước lái là OK
2. Cụ kiểm tra lại má phanh xem sao, có thể mòn quá hoặc má phanh cũ quá nên bị chai rồi
3. Nếu kêu ở loxo sau thì cụ cứ oánh vào gara kiểm tra giảm sóc sau thôi ợ
4. Nếu bắt đầu khởi động mà đánh hết lái thì có thể sẽ có tiếng cót két do ma sát giữa lốp và mặ đường (nhất là lốp Goodyear theo xe khá cứng), còn nếu đang đi bình thường mà có tiếng cót két thì em sợ khả năng hỏng láp, thước lái...

Cụ Primera: Em thay cả bộ vành và lốp của Esc 3.0 2004 mà cụ (b)
Tình hình là thế này, hôm rồi sau khi gọi điện thoại nhờ một số bác Pro tư vấn thì kết quả như lày: xe em có thể bị gãy càng hay cẳng gì đó, nên nó mới kêu cót két. Bộ chia dầu trợ lực tay lái không đều nên mới kêu. Có bác còn phán, xe em bị gãy cái gì đó nên nó mới kêu cót két, …. Nghe mà phát hãi. Nên em quyết tâm vào hãng Ford Đà Nẵng.
1.Thái độ làm việc : chuyên nghiệp, chuyên nghiệp đến nỗi chỉ thay đồ mới chứ không phục hồi đồ củ.
2.Thiệt hại:
-Su chân máy 6.5t, sâu nó bảo, bác cứ để như thế này mà đi thì không sao, tuy nhiên thời gian sau thì toàn bộ ốc vít của máy sẽ bị long ra và rơi tự do. Lý do là cao su chân máy giảm khả năng chống rung từ máy sang các bộ phận khác -- hãi quá, thay gấp.
-Càng chữ A (02 cái, mỗi cái 2.5t = 5t): cái này gây ra âm thanh cục cục khi đi qua ổ gà hoặc đường đá. Sâu nó cũng bảo, bác để thế đi cũng không sao, chỉ có điều đi lâu thi lốp nó mòn không đều (mà mỗi quả lốp có 2.2t chơ mấy) - thay gấp.
-Đánh lái sang trái kêu cót két là do Roituyn tay lái: thay 1t
-Sâu nó còn bảo là lọc nhớt, gió, xăng, dây curoa, bơm nước, … đến hạn cần phải thay vì xe em đi được 7vạn km rùi mà chưa thay cái gì - thay luôn cho nó oai.
Tổng cộng vệ sinh xe trong và ngoài hết 16.5t. híc, nhìn hóa đơn mà hết cả hồn.
Có một điều em thắc mắc là trong số các thứ mà em thay thì chỉ có dây curoa là Made in USA còn lại là Taiwan, Chine, Malaysia.
Giá em đang nói ở trên là chưa có VAT 10% và chi phí nhân công sửa chữa.
Kết quả: Đúng là tiền nào của ấy, xe đi nhẹ hẳn, em ru.

toanvinh_forever

Xe điện
chi phí cho Ford chẳng khác gì cho Mer và BMW, híc híc

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tình hình là thế này, hôm rồi sau khi gọi điện thoại nhờ một số bác Pro tư vấn thì kết quả như lày: xe em có thể bị gãy càng hay cẳng gì đó, nên nó mới kêu cót két. Bộ chia dầu trợ lực tay lái không đều nên mới kêu. Có bác còn phán, xe em bị gãy cái gì đó nên nó mới kêu cót két, …. Nghe mà phát hãi. Nên em quyết tâm vào hãng Ford Đà Nẵng.
1.Thái độ làm việc : chuyên nghiệp, chuyên nghiệp đến nỗi chỉ thay đồ mới chứ không phục hồi đồ củ.
2.Thiệt hại:
-Su chân máy 6.5t, sâu nó bảo, bác cứ để như thế này mà đi thì không sao, tuy nhiên thời gian sau thì toàn bộ ốc vít của máy sẽ bị long ra và rơi tự do. Lý do là cao su chân máy giảm khả năng chống rung từ máy sang các bộ phận khác -- hãi quá, thay gấp.
-Càng chữ A (02 cái, mỗi cái 2.5t = 5t): cái này gây ra âm thanh cục cục khi đi qua ổ gà hoặc đường đá. Sâu nó cũng bảo, bác để thế đi cũng không sao, chỉ có điều đi lâu thi lốp nó mòn không đều (mà mỗi quả lốp có 2.2t chơ mấy) - thay gấp.
-Đánh lái sang trái kêu cót két là do Roituyn tay lái: thay 1t
-Sâu nó còn bảo là lọc nhớt, gió, xăng, dây curoa, bơm nước, … đến hạn cần phải thay vì xe em đi được 7vạn km rùi mà chưa thay cái gì - thay luôn cho nó oai.
Tổng cộng vệ sinh xe trong và ngoài hết 16.5t. híc, nhìn hóa đơn mà hết cả hồn.
Có một điều em thắc mắc là trong số các thứ mà em thay thì chỉ có dây curoa là Made in USA còn lại là Taiwan, Chine, Malaysia.
Giá em đang nói ở trên là chưa có VAT 10% và chi phí nhân công sửa chữa.
Kết quả: Đúng là tiền nào của ấy, xe đi nhẹ hẳn, em ru.
Cụ cho em hỏi tí! Ford bảo hành 100000km hoặc 3 năm, thế xe cụ đã quá 3 năm chưa? Và nếu còn trong thời gian bảo hành thì những thứ cụ phải thay kia có nằm trong diện được bảo hành không?

Ngoc Phan XLS

Xe container
chi phí cho Ford chẳng khác gì cho Mer và BMW, híc híc
Cụ nói dư lày thì em nghĩ là cụ chưa đụng đến Mer & BMW rồi! Cụ lambro550 thay gần hết cả cái gầm xe cụ ý rồi còn gì mà cụ kêu đắt, lại là đồ chính Hãng nữa!!! Kể cả xe Hàn hay Nhật cụ vào chính Hãng coi có rẻ hơn không!!!

khoat_gia

Xe buýt
Bây giờ e mới để ý cụm đèn led đỏ ở bên phía cửa sau của e ko sáng, kể cả bật pha cốt, đạp phanh, mà nó chỉ sáng ở 2 cụm phía sườn xe, có bác nào bị như e chưa? Các bác test thử xong feed back lại giúp e với. có khi lại phải mang đi bảo hành.

kbietlai

Đi bộ
Xe em ESC 2.3 2004 bi hiện tượng cứ đi thì không sao, dừng xe nổ máy từ 20 phút trở lên là máy lạnh không lạnh, sau đó phải xoay nút tăng giảm nhiệt độ từ chế độ lạnh sag nóng và chuyển về chế độ lạnh sau đó xe chạy thì máy lạnh lại làm việc bình thường. Chế độ làm lạnh trong xe thì vẫn tốt. E đã mang vào gara sửa máy lần mà không được. Nhờ các bác bắt bệnh giúp.

Móp

Xe tăng
Bây giờ e mới để ý cụm đèn led đỏ ở bên phía cửa sau của e ko sáng, kể cả bật pha cốt, đạp phanh, mà nó chỉ sáng ở 2 cụm phía sườn xe, có bác nào bị như e chưa? Các bác test thử xong feed back lại giúp e với. có khi lại phải mang đi bảo hành.
Phải mất xèng mới sáng được chứ kụ:)), mất 500k là long lanh như oooo ý kụ ơi(*)

Móp

Xe tăng
to jolie2003:mất là mất thế nào được kụ, kụ cứ để em chuột bạch vụ này cho

khoat_gia

Xe buýt
Phải mất xèng mới sáng được chứ kụ:)), mất 500k là long lanh như oooo ý kụ ơi(*)
Thật ạ? Oài, quả nì mất tiền đê, cho e cái địa chỉ nhá. À, hôm thứ 7 e đỗ sau bác 2 xe ở Vincom, nhìn cái xe quen quen, lên dòm quả đèn thì đúng là nhà Móp :)) . À, cái sườn sau bên lái của bác bị sao vậy?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thật ạ? Oài, quả nì mất tiền đê, cho e cái địa chỉ nhá. À, hôm thứ 7 e đỗ sau bác 2 xe ở Vincom, nhìn cái xe quen quen, lên dòm quả đèn thì đúng là nhà Móp :)) . À, cái sườn sau bên lái của bác bị sao vậy?
Cái vụ đèn LED độ thêm ở trên hai miếng LED giả hình tam giác ở cửa sau thì em can cụ! Toàn đồ đểu cụ lắp vào rồi nó tậm tịt càng xấu hơn lại mất công đi tháo đấy!
Sườn cụ MOF lại bẹp à? Chắc là công của Vodka rồi!=))

Tuan nguyen

Xe buýt
Sườn đó là từ cái vụ gặp anh Everest đỏ rồi mà các cụ.
Nhưng em thấy cái LED nếu làm được ở cửa sau là đẹp đấy chứ.

khoat_gia

Xe buýt
E dòm vào thấy cái cụm đỏ đỏ ấy có bóng led ở trong rồi mà? hàng mã hả các cụ? Mà muốn nó sáng chắc là phải đi dây đấy các cụ nhể?

Móp

Xe tăng
Cái vụ đèn LED độ thêm ở trên hai miếng LED giả hình tam giác ở cửa sau thì em can cụ! Toàn đồ đểu cụ lắp vào rồi nó tậm tịt càng xấu hơn lại mất công đi tháo đấy!
Sườn cụ MOF lại bẹp à? Chắc là công của Vodka rồi!=))
Nó có sẵn rồi mà kụ, lắp đèn xịn vào là long lanh như audi thôi ạ, em đặt miếng ốp trong hãng chưa có để thay ạ
@ kụ khoát: lâu không gặp kụ, em độ đèn trong SG cơ ạ, ngoài này không đủ trình làm đâu ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
E dòm vào thấy cái cụm đỏ đỏ ấy có bóng led ở trong rồi mà? hàng mã hả các cụ? Mà muốn nó sáng chắc là phải đi dây đấy các cụ nhể?
Không phải đâu cụ ơi, nó làm giả chứ chưa có bóng LED ở bên trong đâu! Cụ muốn nó sáng thì phải mua bóng LED lắp vào! Nếu mua được bóng xịn thì chắc cũng dùng được!

Maybach Tàu

Xe container
Hãng bảo hành cái này để toi hả cụ .............. xác định mất tiền nhá ....
Ơ, sao trong tài liệu bẩu là bảo hành điều hòa Tam Niên cơ mà. Cuối cùng chả biết thằng Phò này nó bảo hành cái gì nữa, động cái giề đến hỏi cũng bào "cái này không có trong bảo hành anh ạ"

lambro550

Xe đạp
Cụ cho em hỏi tí! Ford bảo hành 100000km hoặc 3 năm, thế xe cụ đã quá 3 năm chưa? Và nếu còn trong thời gian bảo hành thì những thứ cụ phải thay kia có nằm trong diện được bảo hành không?
Xe em đi được 4 năm rùi bác ạ, khuyên các bác đi Ford là em thấy vào hãng nó yên tâm hơn.

hon nhien

Xe điện
Xe em ESC 2.3 2004 bi hiện tượng cứ đi thì không sao, dừng xe nổ máy từ 20 phút trở lên là máy lạnh không lạnh, sau đó phải xoay nút tăng giảm nhiệt độ từ chế độ lạnh sag nóng và chuyển về chế độ lạnh sau đó xe chạy thì máy lạnh lại làm việc bình thường. Chế độ làm lạnh trong xe thì vẫn tốt. E đã mang vào gara sửa máy lần mà không được. Nhờ các bác bắt bệnh giúp.
Cái quả điều hòa con xe em cũng ngố lắm. Muốn điều chỉnh nóng hơn hay lạnh hơn cũng phải chuyển qua vài nấc thì mới thấy có tác dụng.