Hiện tượng lạ, trục trặc trong quá trính sử dụng ESC mời vô đây.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
@ cụ kool: túm lại là phần chuôi điều khiển thì OK còn phần chìa đánh rồi nhưng không đề được à? Cái nút mở cốp sau trên điều khiển có tác dụng gì hở cụ?
Vâng, mở khóa điện thì được. Muốn đề được lại phải mang vào hãng có máy lập trình từ cho nó cụ ạ. Em chưa mang vào được nên chưa có kết quả ạ

at2009

Xe tăng
Vâng, mở khóa điện thì được. Muốn đề được lại phải mang vào hãng có máy lập trình từ cho nó cụ ạ. Em chưa mang vào được nên chưa có kết quả ạ
Hóa ra là thế:) Em đánh thêm chìa xong tra vào ổ khóa bật choanh choách thấy lên điện rồi tưởng thế là được bèn đem về ném ngăn tủ luôn không thử xem có đề được không nữa. Đúng là chìa phải có lập trình mã từ mới có chút an toàn chứ không thì mất xe như bỡn ấy chứ :)

Tuan nguyen

Xe buýt
Nhầm mất, em mua khóa này cụ ạ: http://cgi.ebay.com/ebaymotors/07-08-09-FORD-FLIP-KEY-REMOTE-FUSION-ESCAPE-FOCUS-EDGE_W0QQcmdZViewItemQQhashZitem3efe8c220bQQitemZ270558568971QQptZMotorsQ5fCarQ5fTruckQ5fPartsQ5fAccessories

Hôm nay em mất cả buổi chiều, nhục quá

- Đầu tiên cầm khóa vào hãng, hóa ra ông quen lại gọi ông thợ khóa bên ngoài vào đánh trước. Đánh một lúc mở được cửa nhưng không cho vừa ổ khóa điện với lý do chìa mình mua về mỏng hơn (em đồ rằng ông này làm hỏng vì phải tháo cái thân chìa ra mới lắp vào máy được, chắc là hơi bị xiên).

- Chuyển sang học cái khiển xem sao: cho khóa vào vặn OFF - ON 8 lần, cửa xoạch xoạch, bấm vào nút trên cả 2 cái khóa cũ lẫn mới cửa lại xoạch xoạch, vặn chìa đang cắm ở ổ về OFF thế là xong. Lúc em làm quên không bấm cái khóa gin thế là nó không remote được nữa :D

- Học được thêm một bài học, mở khóa xe bằng điều khiển vô tư nhưng nếu đã khóa bằng khiển mà cắm chìa vào mở nó hú ầm lên.

- Sau đó đưa chìa cho ông thợ mang về lấy phôi của ông ý oánh lại cho mình. Thế là ngon choét.

- Khóa giờ đã như khóa zin, bấm thì nẩy, thích hơn nhiều nhưng mà chưa... đề được :D. Tuần sau em mang vào để lập trình từ nữa là ngon choét

Kính báo các bác
Em không có thạo cái vụ mua hàng trên ebay này, cụ Kool có thể mua giúp em một cái phôi có điều khiển từ xa như của cụ được không?
Rồi cụ cho em xin kinh nghiệm của việc lập trình nữa, nên vào hãng hay không? nếu vào hãng thì phí tốn bao nhiêu, nếu không vào hãng thì làm thế nào?
Nếu cụ mua được giúp em thì pm cho em cái số tài khoản của cụ để em chuyển tiền vào nhé, hichic, chìa điều khiển của em vừa đi bơi về, giờ nó đơ rồi, còi hú liên tục, oải quá.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Em không có thạo cái vụ mua hàng trên ebay này, cụ Kool có thể mua giúp em một cái phôi có điều khiển từ xa như của cụ được không?
Rồi cụ cho em xin kinh nghiệm của việc lập trình nữa, nên vào hãng hay không? nếu vào hãng thì phí tốn bao nhiêu, nếu không vào hãng thì làm thế nào?
Nếu cụ mua được giúp em thì pm cho em cái số tài khoản của cụ để em chuyển tiền vào nhé, hichic, chìa điều khiển của em vừa đi bơi về, giờ nó đơ rồi, còi hú liên tục, oải quá.
OK cụ, nếu cần thì em có thể mua hộ cụ, cũng là nhờ bạn mua hộ thôi. Nhưng em thấy trong hãng nó bảo giá > 60$ thì không rẻ hơn so với đồ hãng là bao nhiêu. Cụ hỏi trước xem sao đã nhé

blue esc

Xe tải
Báo cáo các cụ hôm qua em đã phát hiện ra nguyên nhân phát ra tiếng xẹt xẹt ở má phanh mà suốt mấy tuần nay phải khó chịu. Thủ phạm là 1 viên đá to bằng đầu ngón tay út bị kẹt vào khe má phanh và đĩa phanh, viên đá lúc tháo ra đã bị mòn vẹt gần 1 nửa, nhân tiện em đã bảo dưỡng 4 má phanh luôn 1 thể.
Hôm nay chắc các cụ đi nghỉ hết nhỉ, vào OF thấy vắng quá, y như đường HN ngày mùng 1 Tết ấy. Chúc các cụ đi chơi vui vẻ nhé!
Hic. Chả hiểu sao phanh xe em vẫn kêu, em đã thay má phanh, láng đĩa hết cả rồi, chả biết bị sao nữa. Có cụ nào có phương án xử lý không, bảo em với.

khoat_gia

Xe buýt
Vụ chìa khóa, e đã confirm với Ford Thủ Đô rồi, cả lập trình thì vào khoảng 90$, đặt hàng khoảng 3 ngày, e sẽ làm 1 cái, có cụ nào mấu ko?

Chỉnh sửa cuối:

at2009

Xe tăng
Hic. Chả hiểu sao phanh xe em vẫn kêu, em đã thay má phanh, láng đĩa hết cả rồi, chả biết bị sao nữa. Có cụ nào có phương án xử lý không, bảo em với.
Xe cụ đi mấy vạn km rồi mà đã phải thay má phanh vậy? Cụ thử tìm xem phía trong đĩa phanh có 1 miếng ốp che, có thể nó bị vênh nên cọ vào đĩa phát ra tiếng kêu. Nếu không phải thì theo em cụ mang vào hãng cho lên cầu kiểm tra lại cho an toàn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vụ chìa khóa, e đã confirm với Ford Thủ Đô rồi, cả lập trình thì vào khoảng 90$, đặt hàng khoảng 3 ngày, e sẽ làm 1 cái, có cụ nào mấu ko?
EM mấu! Cụ làm chuột bạch xong cho em thông tin nhé! Chạy xe 1 chìa cung hơi ghê răng, nhất là những lúc đi xa!

at2009

Xe tăng
Chìa như chìa gin mà cả lập trình có 90$ thì ổn quá. Tiếc là em đã đặt hàng điều khiển rời chìa rồi, dùng tạm đã vậy.

Hi_Obama

Đi bộ
Cac bac dang su dung ESCAPE 2.3 LXS cho e xin ty cam nhan ve loai nay? Thanks!

esc09

Xe đạp
Tổng kết ngắn gọn thì có thể nói là hoàn toàn hài lòng với số tiền bỏ ra (it worths every penny!). Những cái không thể độ thì đã quá chuẩn, những cái có thể độ thì làm dần cho sướng (cảm nhận được sự khác biệt). Tuyệt! Hehehe

Tuan nguyen

Xe buýt
OK cụ, nếu cần thì em có thể mua hộ cụ, cũng là nhờ bạn mua hộ thôi. Nhưng em thấy trong hãng nó bảo giá > 60$ thì không rẻ hơn so với đồ hãng là bao nhiêu. Cụ hỏi trước xem sao đã nhé
Vâng, cám ơn cụ Kool đã lưu ý.
Em cũng được hãng báo lại khoảng 1tr6, thôi em làm trong hãng vậy.
Nhưng em thấy trên ebay nó có bán cái cục điều khiển từ xa rời cụ nhỉ, nhờ bạn cụ mua hộ cái đó được không nhỉ?

Maybach Tàu

Xe container
hú nhau đặt 1 lố xem rẻ hơn xu nao không? em cũng mấu 1 chiếc. 1.6 củ thì chơi hàng của phò vn cũng được, thôi thì ủng hộ vama:D

Cu Sut

Xe buýt
Chào mừng cụ mới gia nhập hội ếch. Em nghe nói hội này ngoài HN hay tụ tập nhậu nhẹt lắm đấy.

Còn về con ếch này, mời cụ vào 2 thớt "Phân tích ESC Việt Nam" và "ESC độ tí, nghịch tí" để tham khảo nhé. Bao nhiêu hay dở của ếch đã lộ hết trên 2 thớt này rồi.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Vâng, cám ơn cụ Kool đã lưu ý.
Em cũng được hãng báo lại khoảng 1tr6, thôi em làm trong hãng vậy.
Nhưng em thấy trên ebay nó có bán cái cục điều khiển từ xa rời cụ nhỉ, nhờ bạn cụ mua hộ cái đó được không nhỉ?
Mua dễ lắm cụ ạ, mua cái rời lại rẻ có 18$. Nếu cụ thích thì làm ít về chơi :D

blue esc

Xe tải
Xe cụ đi mấy vạn km rồi mà đã phải thay má phanh vậy? Cụ thử tìm xem phía trong đĩa phanh có 1 miếng ốp che, có thể nó bị vênh nên cọ vào đĩa phát ra tiếng kêu. Nếu không phải thì theo em cụ mang vào hãng cho lên cầu kiểm tra lại cho an toàn.
Mấy ông thợ bảo là cái má phanh của em chưa mòn hết nhưng bị chai, nên thay cái mới cho nó êm. Em nghe cũng xuôi xuôi nên thay luôn. Kết quả là ~X(~X(~X(

blue esc

Xe tải
Em đi 3.0 nên không dám nhận xét nhiều về 2.3 nhưng trên này có nhiều vô kể các bài nhận xét, đánh giá về Ếch rồi, cụ chịu khó kiểm tra lại là ok. Nói chung em thấy Ếch là lựa chọn phù hợp về nhiều mặt.
Chỉ có điều là phụ tùng FORD ngoài hãng thì hơi hiếm, cái này em phải thừa nhận, chính hãng thì đương nhiên đắt hơn nhưng sẽ chuẩn hơn. Vì thế nên giá trị bán lại của FORD không cao được như TOY.

Escave

Xe tăng
Tập trung vào chuyên môn đi các cụ ơi.
Em xin báo cáo: Xe em muốn chạy thẳng thì tay lái nó lệch khoảng 3-5 độ theo chiều kim đồng hồ. Không biết đây là hiện tượng lạ hay là trục trặc nữa. Em chạy thì thấy không có vấn đề gì, nhưng nhìn nó hơi ngứa ngứa mắt, không biết có nên đi chỉnh lại không các cụ nhể.

Mợ 2 nhà em cũng vậy, Hôm trước vào Ando , các đồng chí kỹ thuật chỉnh thước lái mãi mà không được , sau đó các đồng chí ấy mở capo chỉnh lại ty giảm sóc, dùng công nghệ và kỹ thuật cao như xà cầy , cà lê, búa...cũng được xong ốc oáp trầy vẹt nhìn mất sướng​