[Funland] Hình ảnh quân đội nhân dân Việt Nam

Mazspeed

Xe container
nhưng mà thế em lại thấy hay
thể hiện luôn chính sách
Show no mercy!
có nhe xnhư thế thì xã hội ta ít vụ bắt con tin hơn Mỹ
Hế hế Mỹ đất rộng người thưa, súng ống lại bày bán công khai hợp pháp và đặc biệt là thông tin cởi mở dân chủ. Khá nhiều cụ đi Mỹ về rồi phải công nhận rằng, về khoản thanh bình thì... không đâu bằng.

Estonque

Xe điện
Xời, xinh xắn bụ bẫm thế, sau này về kiểu gì chả làm việc văn phòng. Em thề

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Hế hế Mỹ đất rộng người thưa, súng ống lại bày bán công khai hợp pháp và đặc biệt là thông tin cởi mở dân chủ. Khá nhiều cụ đi Mỹ về rồi phải công nhận rằng, về khoản thanh bình thì... không đâu bằng.
vầng chính vì vũ khí công khai hợp pháp nên cảnh sát chúng nó ra đường xét ng dân như tội phạm
và luôn có quyền bắn bỏ

Ơ mà mấy vụ bắn ng liên tục ở Mỹ cũng đc đưa tin đầy đủ ấy chứ ạ . xét về khía cạnh an toàn thì em cứ ngồi Vn cho lành . chết vì tai nạn giao thông nhiều 1 tsy cơ mà .....
Trong khi ở VN cảnh sát nhỡ tay bắn tội phạm khi truy đuổi hoặc để tự vệ thì bị kỷ luật viết báo cáo bét nhè rồi lại đèn tiền cho cái đứa mà mình bắn

Mazspeed

Xe container
vầng chính vì vũ khí công khai hợp pháp nên cảnh sát chúng nó ra đường xét ng dân như tội phạm
và luôn có quyền bắn bỏ

Ơ mà mấy vụ bắn ng liên tục ở Mỹ cũng đc đưa tin đầy đủ ấy chứ ạ . xét về khía cạnh an toàn thì em cứ ngồi Vn cho lành . chết vì tai nạn giao thông nhiều 1 tsy cơ mà .....
Trong khi ở VN cảnh sát nhỡ tay bắn tội phạm khi truy đuổi hoặc để tự vệ thì bị kỷ luật viết báo cáo bét nhè rồi lại đèn tiền cho cái đứa mà mình bắn
Kụ nói dựa trên các biểu hiện bên ngoài, nhưng phải nhìn nhận ở 1 khía cạnh khác, đó là tuân thủ luật pháp. Tuân thủ đúng pháp luật thì sẽ được bảo vệ. Nó an toàn ở chỗ đó. Ở VN thì khác, có quá nhiều trường hợp công an đánh dân, cán bộ đấm dân, ngược lại dân cũng đá cán bộ, rút dao chém công an. Đó là do không có pháp luật gì cả. Mà không có pháp luật thì đừng nói đến an toàn. Ở đây an toàn nên hiểu theo nghĩa chung, không phải chỉ là bắn nhau đấu súng.

Nếu để ý kỹ, bác có thể nhận xét rằng ở Mỹ, nhà cửa, công trình xây dựng hiếm khi có... hàng rào, song sắt cửa sổ thì tuyệt nhiên không rồi. Sao thế? Vậy so với VN đâu an toàn hơn?

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
có lẽ em nên xóa bớt bài tránh làm hỏng chủ đề
nhưng nói thật là có phần con nhièu trong tính cách dân VN .
có nhẽ là do đã quen với cái cách sống khổ sở ngày xưa nên nhiều thứ đc xuề xòa cho qua bằng TIỀN
điều này ai cũng thấy
để dẹp bỏ điều này có thể khó nhưng không phải không làm đc
có lẽ em và bác nên là nhưng ng đầu tiên làm việc này
- cố gắng tuân thủ luật pháp kể cả việc đi lại
- không sử dụng tiền để bôi trơn hay xử lý công việc
- và quan trọng hơn là dậy cho con rằng lối sống của Ng VN đa số là không thể chấp nhận đc.
Có lẽ em nên kết thúc ở đây . à Hiện đang có chương trình xuất ngoại sang Mỹ hay canada theo diện gì gì ấy . cái ấy em nghxi với ng tài giỏi như bác thfi đi tốt. bácnên nộp đơn .
Em ngu si chắc chả tahừng nào nó nhận em lại ở xứ Vịt vậy

zPhanAnhz

Xe tải
Chán bác, ngoài hải quân thì Khựa còn nhiều lắm: số lượng và chất lượng vượt trội của lực lượng phi cơ chiến đấu, hệ thống tên lửa tấn công hùng hậu bao phủ toàn bộ lãnh thổ Việt Nam, bom hạt nhân... Với mấy cái đồ chơi đó mình có bị làm khó không bác?
.
;;) em nói rồi nó có máy bay thì mình có tên lửa phòng không , nó có tên lửa hành trình thì mình cũng có SA đánh chặn , nó có tăng thì mình có B-41 quan trọng là có dám bắn hay không chứ bom hột nhơn thì nó ư dám xài đâu !

zPhanAnhz

Xe tải
:) Ông thứ 2 bên cạnh mới là lính Vịt nhà mềnh đấy cụ !

zPhanAnhz

Xe tải
cũng không phải luôn ấy là lính Philippin
khả năng ảnh này lf chụp trong đại hội của quân đội asean
:DLính Vịt , xem lại mấy hình trước chụp cuộc thi bắn súng quân đội asean bác sẽ thấy rõ hơn !

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
có lẽ em nên xóa bớt bài tránh làm hỏng chủ đề
nhưng nói thật là có phần con nhièu trong tính cách dân VN .
có nhẽ là do đã quen với cái cách sống khổ sở ngày xưa nên nhiều thứ đc xuề xòa cho qua bằng TIỀN
điều này ai cũng thấy
để dẹp bỏ điều này có thể khó nhưng không phải không làm đc
có lẽ em và bác nên là nhưng ng đầu tiên làm việc này
- cố gắng tuân thủ luật pháp kể cả việc đi lại
- không sử dụng tiền để bôi trơn hay xử lý công việc
- và quan trọng hơn là dậy cho con rằng lối sống của Ng VN đa số là không thể chấp nhận đc.
Có lẽ em nên kết thúc ở đây . à Hiện đang có chương trình xuất ngoại sang Mỹ hay canada theo diện gì gì ấy . cái ấy em nghxi với ng tài giỏi như bác thfi đi tốt. bácnên nộp đơn .
Em ngu si chắc chả tahừng nào nó nhận em lại ở xứ Vịt vậy
Kụ lại đuổi khéo em à? Em đi thì ai mua đèn gầm Camry cho kụ hơ hơ hơ :D :D :D. Nói thì vẫn nói thế, tức là mình kém nó hơn. Đó là sự thực phải nhìn nhận thực tế. Nhưng mà sang đó sống hay không lại là chuyện khác. Tức là dù biết lòi ra là chả ra gì, nhưng bỏ quê hương đất tổ thì vẫn không được. Lý do nhiều lắm, và cũng đơn giản thôi. :)

;;) em nói rồi nó có máy bay thì mình có tên lửa phòng không , nó có tên lửa hành trình thì mình cũng có SA đánh chặn , nó có tăng thì mình có B-41 quan trọng là có dám bắn hay không chứ bom hột nhơn thì nó ư dám xài đâu !
Bác lại mang B41 ra dọa tăng á? Kể từ chiến tranh Campuchia rồi cơ thì B41 đã chủ yếu là để... bọp bộ binh, chứ xi nhê gì với tăng nữa! Còn tên lửa phòng không để chống máy bay thì ngon rồi, mỗi tội số lượng với chất lượng ra răng? Ngày xưa phòng không được viện trợ, chứ bây giờ phải mua, chắc là cứ tiền có 2 thì mua được 1, 1 còn lại thì biến hết thành nhà thành xe cán bộ đi mua. Vậy hy vọng chặn đống máy bay Khựa thì hơi bị khó. SA cũng thế thôi, có được vài khẩu đội chủ yếu là phòng thủ Hà Nội, trong khi Đông Phong của nó nhiều như tên trong phim Hero của Trương Nghệ Mưu hay ông đạo diễn gì em không nhớ rõ. Em cho rằng, chả phải tự nhiên mà không bao giờ thấy mình khoe vũ khí. Vì vậy đừng có hy vọng gì về khoản này. :)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
:DLính Vịt , xem lại mấy hình trước chụp cuộc thi bắn súng quân đội asean bác sẽ thấy rõ hơn !
em xin lỗi chính xác ư sphải philippin mà là lính Indo
có 2 lý do
màu quân phục dã ngoại
súng mà nó sử dụng
Pindad SS2

@mazspeed: tranh luận mà có gì đâu mà bác nâng cao quan điểm . cãi nhau cho nó xôm tý
dân ta bây h nó mạnh vì gạo bạo vì xiền nên nhìn chán thôi . chả biết đuọc

Mazspeed

Xe container

zPhanAnhz

Xe tải
Bác lại mang B41 ra dọa tăng á? Kể từ chiến tranh Campuchia rồi cơ thì B41 đã chủ yếu là để... bọp bộ binh, chứ xi nhê gì với tăng nữa! Còn tên lửa phòng không để chống máy bay thì ngon rồi, mỗi tội số lượng với chất lượng ra răng? Ngày xưa phòng không được viện trợ, chứ bây giờ phải mua, chắc là cứ tiền có 2 thì mua được 1, 1 còn lại thì biến hết thành nhà thành xe cán bộ đi mua. Vậy hy vọng chặn đống máy bay Khựa thì hơi bị khó. SA cũng thế thôi, có được vài khẩu đội chủ yếu là phòng thủ Hà Nội, trong khi Đông Phong của nó nhiều như tên trong phim Hero của Trương Nghệ Mưu hay ông đạo diễn gì em không nhớ rõ. Em cho rằng, chả phải tự nhiên mà không bao giờ thấy mình khoe vũ khí. Vì vậy đừng có hy vọng gì về khoản này. :)
=)) Kính bác ! B-41 là đồ bỏ chống bộ binh vậy tăng M-1 của Mỹ bị cháy là do chai xăng nó ném hả bác ? SA nhà ta tự trồng được nhiều như củi thiếu gì bác làm như là S-300PMU ý nhờ , em đến thua bác !

zPhanAnhz

Xe tải
em xin lỗi chính xác ư sphải philippin mà là lính Indo
có 2 lý do
màu quân phục dã ngoại
súng mà nó sử dụng
Pindad SS2

:D Vịt bác ợ , nhà mình mượn súng thôi vì bọn nó bắt thi súng 5.56mm

Chỉnh sửa cuối:

zPhanAnhz

Xe tải

:D Mới chôm của các cụ bên ttvnol !

Estonque

Xe điện
KSQS ở đâu mà có con PKL hoành tráng thế, KSQS chỗ em chỉ có 2 phương tiện: Sidecar hoặc ... xe của bộ :))