[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

tranvespa

Xe tải
Ảnh đẹp quá!

Vấn đê chủ quền là thiêng liêng, một tấc không khoan nhượng. Tuy nhiên xen kẽ a nhà giầu vẫn cắm cờ vài điểm, cái này là chấp nhận sống chung phải không cụ chủ ?
Buộc phải thế các cụ ạ. Năm 88, Cẩu chiếm vài bãi ngầm và xây công trình trên đó. Cẩu lực yếu, ko lấy được nhiều, nên chọn điểm đảo nằm giữa 2 điểm của ta và ở 4 vị trí đầu 4 hướng của quần đảo. Ngay sau đó, ta xây dựng gấp nhiều công trình trên các bãi ngầm chưa có người để khẳng định chủ quyền.

Các cụ nhìn thấy hình ảnh Cẩu ở giữa, ta xung quanh, ko phải là ta để nó chiến điểm giữa, mà là trước đó ta có 2 điểm, cẩu lấy điểm giữa, sau đó ta xây thêm các điểm bao vây xung quanh.

Sau đó 1 thời gian, các nước có liên quan đến Trường Sa và Cẩu thỏa thuận: Ai đang ở đâu, giữ nguyên ở đấy, củng cố điểm đóng quân, ko lấn thêm sang các bãi đá ko người. Thỏa thuận này vẫn được duy trì đến giờ, cho tới khi có vụ ông em Phi để Cẩu lăm le chiếm bãi ngầm vừa rồi.

Ra đó mới thấy Cẩu muốn đánh cũng ko dễ, mà có chiếm được, cũng ko giữ được. Các cụ mợ cứ yên tâm.

cut_kit1910

Xe tải
E đặt gạch để xem ảnh và nghe các cụ bàn chính sự...e rất thích ah.Cảm ơn Cụ chủ thớt vì việc làm ý nghĩa của cụ :)

neverfg

Xe điện
chẳng biết sau này có đòi đc HS ko nhi? nếu lấy về đc chiếm nôt luôn cái đảo HN cho nó sợ mềnh.

T91

Xe container
chẳng biết sau này có đòi đc HS ko nhi? nếu lấy về đc chiếm nôt luôn cái đảo HN cho nó sợ mềnh.
khả năng đòi được em dự là không vì nó chiếm được bao nhiêu năm nay rồi

nvthu

Xe buýt
Hình ảnh và chủ đề của cụ chủ hay quá, rất phù hợp với tuyên truyền biển đảo của mình trong thời đoạn hiện nay. Voka một ly nữa để có thêm những hình ảnh Hoàng Sa - Trường Sa nữa !!!

Mr Winter

Xe tăng
trước đây QĐ Hoàng Sa do bọn ngụy quân SG chiếm giữ, năm 74 TQ đi đêm với Mĩ ngụy đổ bộ đánh chiếm mất qđ này rồi , bây giờ những di tích lịch sử trên các đảo khẳng định chủ quyền của VN chắc chả còn gì nữa
Cụ này chắc chưa bao giờ đọc đến Hải chiến Hoàng Sa 1974 của Hải quân Việt Nam Cộng hòa rồi, những binh sĩ ấy cũng đổ máu vì đất nước đấy, chỉ tiếc là cho đến nay họ chưa được vinh danh thôi.

nvthu

Xe buýt
Nhiều bác không nắm được thông tin về Hoàng Sa, Trường Sa thì phải. Có một lần em ngồi trà đá với một bác khoảng 55-60 tuổi về Hoàng Sa và Trường Sa. Bác ấy chẳng biết là Hoàng Sa mất bao giờ. Em kể rằng Hoàng Sa mất hết năm 74 bác còn gân cổ lên cãi chưa mất.
Haizz, Trách nhiệm không của riêng ai. Của lớp trẻ và của cả những người có trách nhiệm nữa. Vì sao để những thông tin chủ quyền thiêng liêng của dân tộc mà rất nhiều người trong các bạn trẻ không biết.
Bác nào chưa nắm rõ hãy dùng mr google kiểm tra các thông tin như hải chiến Hoàng Sa, CQ88.. thì sẽ hiểu cha anh ta bảo vệ tổ quốc như thế nào.
Ngày trước thông tin Internet không có, đài báo ít phát nên cũng có thể bác ấy cũng không biết được. Việc thông tin và giáo dục về chủ quyền biển đảo của ta kém quá, chẳng có sách báo đề cập đến HS-TS trong giáo dục học sinh gì cả; trong khi đó bên Khựa nó còn dùng sách giáo khoa đầu độc, xuyên tạc cho dân nó từ nhỏ là HS-TS thuộc nó rồi. VN mình luôn luôn đi sau

laceti.se

Xe buýt
Em có hóng được từ mấy ông anh nói rằng hiện mình vẫn có huyện đảo Hoàng Sa nhưng bác Chủ tịch huyện giờ toàn ngồi ở ... Đà Nẵng.
Còn việc Trường Sa tuy rằng trước đây Khựa cũng khó đánh chiếm và giữ, nhưng bây giờ nó lại có cái tàu sân bay rồi các cụ ạ :(

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Bác nên đọc lại những trận hải chiến này để không làm đau lòng những người đã mất.
trước đây QĐ Hoàng Sa do bọn ngụy quân SG chiếm giữ, năm 74 TQ đi đêm với Mĩ ngụy đổ bộ đánh chiếm mất qđ này rồi , bây giờ những di tích lịch sử trên các đảo khẳng định chủ quyền của VN chắc chả còn gì nữa

N-DESIGN

Xe tăng
Em góp ý tí. Đề nghị Bác K_80A không nên gọi là bọn...SG ạ. Quân đội VNCH cũng đã làm hết sức mình để giữ quần đảo Hoàng Sa trước mưu đồ xâm lăng của bọn Khựa. Đặc biệt, gần đây đã có một số thông tin chính thống đề nghị vinh danh những chiến sỹ của VNCH đã hy sinh trong trận hải chiến 1974 chống bọn Khựa chó. Bác có thế tham khảo thêm thông tin ở đây:

http://daidoanket.vn/index.aspx?Menu=1501&chitiet=33629&Style=1
http://daidoanket.vn/index.aspx?Menu=1501&Chitiet=33703&Style=1

Em xin trích một đoạn của báo Đại Đoàn Kết ạ.
"Vinh danh những người con đất Việt hy sinh trong cuộc hải chiến Hoàng Sa 1974 là minh chứng sâu sắc rằng Tổ quốc là của mọi con dân nước Việt, là thể hiện sâu sắc sự công bằng với lịch sử, có tác dụng khuyến khích mạnh mẽ lòng yêu nước và tinh thần sẵn sàng bảo vệ, xây dựng Tổ quốc, là bước đột phá quan trọng trong sự nghiệp đoàn kết dân tộc.”.
Em nghĩ nên truy tặng các chiến sỹ đó là liệt sỹ!

abc_cad

Xe tăng
Hoàng Sa-Trường Sa. còn xa lắm...................................

namviet2008

Xe buýt
Xem mà thấy bồi hồi, xúc động quá.! [-O<
Thời gian này, hễ có thông tin gì về Biển đảo tổ quốc, em đều đọc hết thảy... 1 lòng hướng về Hoàng Sa - Trường Sa.
Ủng hộ các chiến sĩ nơi hải đảo - Phản đối Trung Quốc bành trướng.

Buộc phải thế các cụ ạ. Năm 88, Cẩu chiếm vài bãi ngầm và xây công trình trên đó. Cẩu lực yếu, ko lấy được nhiều, nên chọn điểm đảo nằm giữa 2 điểm của ta và ở 4 vị trí đầu 4 hướng của quần đảo. Ngay sau đó, ta xây dựng gấp nhiều công trình trên các bãi ngầm chưa có người để khẳng định chủ quyền.

Các cụ nhìn thấy hình ảnh Cẩu ở giữa, ta xung quanh, ko phải là ta để nó chiến điểm giữa, mà là trước đó ta có 2 điểm, cẩu lấy điểm giữa, sau đó ta xây thêm các điểm bao vây xung quanh.

Sau đó 1 thời gian, các nước có liên quan đến Trường Sa và Cẩu thỏa thuận: Ai đang ở đâu, giữ nguyên ở đấy, củng cố điểm đóng quân, ko lấn thêm sang các bãi đá ko người. Thỏa thuận này vẫn được duy trì đến giờ, cho tới khi có vụ ông em Phi để Cẩu lăm le chiếm bãi ngầm vừa rồi.

Ra đó mới thấy Cẩu muốn đánh cũng ko dễ, mà có chiếm được, cũng ko giữ được. Các cụ mợ cứ yên tâm.
Những thông tin cụ mang đến vô cùng quý giá ! Dù hậu phương nhưng những người như chúng cháu cũng luôn hướng về HS - TS !

Nếu điều kiện cho phép , cháu cũng sẽ ra Đảo 1 chuyến ! Xin hỏi cụ , khi ra đó thông tin có liên lạc tốt ko ợ ? 3G có sài được ko ? Sóng điện thoại mạng nào tốt nhất ? Để ít nhất , cháu có sự chuẩn bị trước !

Cảm ơn cụ rất nhiều ! Chúc cụ vui khỏe và có nhiều bài chất lượng nữa !

Thêm hình Nhà dàn để các cụ/mợ hình dung

Ở đây nóng, rất nóng. Bão, rất bão. Ồn, rất ồn. Cód lúc, sóng đánh lên đến gần chỗ ở. Nhà dàn như những cột mốc chủ quyền giữa biển

Năm 1988, lính ta xây kè chắn sóng đảo Trường Sa

Bờ kè thế này