[HỎI ĐÁP] Xe ô tô "for track use only" nghĩa là gì???

bunnyfunny

Đi bộ
Chào các bác! Em đang có vấn đề này thắc mắc quá.

Chẳng là em đọc tin tức, thấy nó giới thiệu một mẫu xe mà "that is purely for track use", em chẳng hiểu thế nào cả :-/??? Đọc tiếp thì thấy họ mô tả là "It stays with the company enven after you buy it. You're invited to drive at track days, from which company uses telemetry, but you're not allowed to put it in your garage".

Em lăn tăn quá. Chẳng hiểu nó là xe theo "công nghệ gì nữa các bác ạ ~X(. Bác nào vui lòng giải thích giúp em, cho em mở mang đầu óc với ạ 3:-O.

HANOICity

Xe điện
Bác cắt đầu cắt đuôi rồi đố mọi người là con gì thì khó quá nhi!
Track days : Là sự kiện để các tay đua kiểm tra thử nghiệm tốc độ, khả năng an toàn phương tiện của họ trên đường giao thông công cộng an toàn và có kiểm soát. Tham dự phải trả phí. Ở Hà Nội có đường đua quanh Hồ Gươm.

bunnyfunny

Đi bộ
Bác cắt đầu cắt đuôi rồi đố mọi người là con gì thì khó quá nhi!
Track days : Là sự kiện để các tay đua kiểm tra thử nghiệm tốc độ, khả năng an toàn phương tiện của họ trên đường giao thông công cộng an toàn và có kiểm soát. Tham dự phải trả phí. Ở Hà Nội có đường đua quanh Hồ Gươm.
Vâng, cụ tỉ nó là em Ferrari [FONT=&quot]599XX ạ! Nguyên văn câu nó là như thế này ạ:

[/FONT] [FONT=&quot]"It's an enhanced version of the 599 GTB Fiorano that is purely for track use--it stays with the company even after you buy it. You are invited to drive at track days, from which Ferrari uses telemetry, but you aren't allowed to put it in your garage."[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Các bác giúp em với ạ!
[/FONT]