Hỏi đường Hà Nội đi đảo Cát Bà qua phà Tuần Châu, mang xe ô tô ra đảo

nguyenlamcatba

Xe buýt

Usename

Xe tải
nhờ các cụ khác tư vấn thêm cho e về lộ trình như e đã đưa ạ.

Usename

Xe tải
Các cụ tư vấn e phát chiều nay e đi rồi ạ

conversehn

Xe tăng
Người OF
Các cụ tư vấn e phát chiều nay e đi rồi ạ
Em về được 2 hôm, xxx ở Phả Lại hay bắt chuyển làn không tín hiệu, đè vạch, xxx Quảng Ninh thì tốc độ
Cụ cứ để ý biển, vạch kẻ đường thì xxx đứng đâu quan tâm làm gì, cứ hết biển giới hạn tốc độ và khu đông dân cư cụ chạy 80
Cứ đúng tốc độ mà đi, đường vạch liền hơi nhiều, cụ nên kiềm chế học cách đi sau xe khác
Đã đi du lịch cụ cứ giữ tinh thần thoải mái, ức chế làm chuyến đi nó nặng nề mất vui
Phà thì từ Tuần Châu sang khá trống trải, chiều ngược lại từ Gia Luận thì cụ phải đi sớm không thì phải đợi khá lâu vì đông mà trời lại nắng nóng dù đã được tăng chuyến
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ

K3_52.21

Xe tải
Em về được 2 hôm, xxx ở Phả Lại hay bắt chuyển làn không tín hiệu, đè vạch, xxx Quảng Ninh thì tốc độ
Cụ cứ để ý biển, vạch kẻ đường thì xxx đứng đâu quan tâm làm gì, cứ hết biển giới hạn tốc độ và khu đông dân cư cụ chạy 80
Cứ đúng tốc độ mà đi, đường vạch liền hơi nhiều, cụ nên kiềm chế học cách đi sau xe khác
Đã đi du lịch cụ cứ giữ tinh thần thoải mái, ức chế làm chuyến đi nó nặng nề mất vui
Phà thì từ Tuần Châu sang khá trống trải, chiều ngược lại từ Gia Luận thì cụ phải đi sớm không thì phải đợi khá lâu vì đông mà trời lại nắng nóng dù đã được tăng chuyến
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ
Cụ cho em hỏi giá vé phà Tuần Châu ạ. 70k một người đi bộ, 450k một xe dưới 9 chỗ. Vậy lái xe có phải mua vé ko ạ?

nguyenlamcatba

Xe buýt
Cụ cho em hỏi giá vé phà Tuần Châu ạ. 70k một người đi bộ, 450k một xe dưới 9 chỗ. Vậy lái xe có phải mua vé ko ạ?
Lái xe không phải mua vé cụ nhé, tại vì 1 người 1 xe ô tô nó đã tính thành một rồi, còn người đi bộ tính những người ngồi phía sau cụ nhóe.

Usename

Xe tải
Đường từ cát bà - tuần châu (20km) có 1 đoạn biển 50 các cụ đi cho đúng nhé. từ 12h e từ tuần châu về đến việt trì ko có 1 phốt nào nhưng vẫn phải đi đúng biển ợ. phía bên kia đường thì có khoảng 3,4 phốt chiều ngược.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Đường từ cát bà - tuần châu (20km) có 1 đoạn biển 50 các cụ đi cho đúng nhé. từ 12h e từ tuần châu về đến việt trì ko có 1 phốt nào nhưng vẫn phải đi đúng biển ợ. phía bên kia đường thì có khoảng 3,4 phốt chiều ngược.
XXX Cát Bà hiền lắm cụ ơi, không vấn đề gì đâu không xin nhan không bị làm sao cả.

Viettri

Xe buýt
cụ này cùng quê với nhà chàu rồi. Cụ cho xin tý thông tn cụ thể về tỷ mỉ về CB với ạh, sang mai là em cũng đi rồi....

Usename

Xe tải
cụ này cùng quê với nhà chàu rồi. Cụ cho xin tý thông tn cụ thể về tỷ mỉ về CB với ạh, sang mai là em cũng đi rồi....
đường đi cụ cứ theo google map (hết biển nhấp nhô thì phang 80. tránh đè vạch). cụ đi ban ngày tới nơi thì vào phà tuần châu mua vé sếp hàng, đi tối thì nghỉ ở nhà nghỉ ngay đầu cổng vào tuần châu. sang bên cát bà thì cụ phải đặt phòng trc ko thì tìm hơi mệt đấy ah. ăn uống cụ tới địa chỉ này cũng đc. bà chủ là ng phú thọ.247 đường 1/4. Nhà Hàng TREO. tham quan nhà e đi mỗi vườn quốc gia. chỗ này vé 40k nhưng chỉ xem mấy con khỉ. đi bộ vào trong xa và mệt. theo e ko nên đi, còn có 1 cái cái động gì ấy e chưa vào.

Avelynn

Xe tải
tuần trước em mới đi CÁt Bà về xong đây, 9h10 thứ 6 đến phà Tuần Châu, đợi phà 3 tiếng rưỡi mới lên được phà, lúc CN về thì chỉ đợi phà mất ... 3 tiếng :(

K3_52.21

Xe tải
Em mới đi Cát bà về hôm 14-7. Sáng CN 7h30 em chạy từ CG - HN đến bến phà Tuần Châu lúc 10h30. Em chạy từ tốn chuẩn chỉ nên các chú CA nhìn thấy em chỉ cười thộ. Nghỉ ngơi, vệ sinh, ăn uống nhẹ rồi lên phà. 11h15 phà chạy. 12h sang đến cát bà. Chạy túc tắc vừa đi vừa ngắm cảnh đến 12h30 về đến khách sạn. Lấy phòng cất đồ rồi đi ăn trưa. Chiều 3h bắt xe điện đi tắm (10k/1 người lớn, trẻ em free). Em toàn tắm ở Cát Cò 3 ^^ (nghe nói sạch nhất cát bà với dịch vụ gửi đồ 30k, tắm tráng 20k ^^). Bãi tắm đông mặc dù là ngày thường. Nước hơi bẩn. Túi bóng, vỏ mì tôm vẫn còn bồng bềnh trong làn nước trong xanh ^^. Gần bờ nước có váng như váng mỡ mì tôm nên tắm xong lên bờ trên da có lớp mầu vàng vàng ^^. Ăn uống thì em có ghé qua Phương Phương ăn mấy bữa và một số bữa đổi gió tại mấy quán phía cuối đường 1-4. Chất lượng ăn uống và giá cả thì em thấy nó same same.

Viettri

Xe buýt
đường đi cụ cứ theo google map (hết biển nhấp nhô thì phang 80. tránh đè vạch). cụ đi ban ngày tới nơi thì vào phà tuần châu mua vé sếp hàng, đi tối thì nghỉ ở nhà nghỉ ngay đầu cổng vào tuần châu. sang bên cát bà thì cụ phải đặt phòng trc ko thì tìm hơi mệt đấy ah. ăn uống cụ tới địa chỉ này cũng đc. bà chủ là ng phú thọ.247 đường 1/4. Nhà Hàng TREO. tham quan nhà e đi mỗi vườn quốc gia. chỗ này vé 40k nhưng chỉ xem mấy con khỉ. đi bộ vào trong xa và mệt. theo e ko nên đi, còn có 1 cái cái động gì ấy e chưa vào.
cảm ơn cụ này đã có ý kiến tư vấn giúp em, em ra CB về hôm qua và có đóng góp cho mợ Hương (quán TReo) nhà mình 1 bữa vì bị nhà nghỉ ép đăt ăn tại ks. cụ ở chỗ nào PT vậy để em được mời cụ giao lưu cafe ????

Usename

Xe tải
cảm ơn cụ này đã có ý kiến tư vấn giúp em, em ra CB về hôm qua và có đóng góp cho mợ Hương (quán TReo) nhà mình 1 bữa vì bị nhà nghỉ ép đăt ăn tại ks. cụ ở chỗ nào PT vậy để em được mời cụ giao lưu cafe ????
em ở 2 nơi vừa ở việt trì vừa ở bãi bằng ạ ^^

Usename

Xe tải

Naviman

Xe tăng
Nhà nghỉ, KS tầm 2 sao CB có cái tệ là cứ ép khách phải ăn ít nhất 1 bữa thì mới nhận đặt booking ^:)^

ai lại đi qua tuần châu bác ơi, đi qua phà đình vũ tuy qua phà 2 lân nhưng ngon hơn
Qua Đình Vũ mà cuối tuần cũng đợi mệt đấy cụ: Lượt đi em đợi ở ĐV mất 2 tiếng, lượt về phải đợi cả 2 phà Cái Viềng và Bến Gót làm em rời CB tầm 2h chiều mà đến 9h tối mới đặt chân lên bến Đình Vũ. Haiz...

aotim

Xe container
Người OF
Đúng là tuỳ lúc bác nhỉ, trước e đi đợi khoảng 30'
Nhà nghỉ, KS tầm 2 sao CB có cái tệ là cứ ép khách phải ăn ít nhất 1 bữa thì mới nhận đặt booking ^:)^

Qua Đình Vũ mà cuối tuần cũng đợi mệt đấy cụ: Lượt đi em đợi ở ĐV mất 2 tiếng, lượt về phải đợi cả 2 phà Cái Viềng và Bến Gót làm em rời CB tầm 2h chiều mà đến 9h tối mới đặt chân lên bến Đình Vũ. Haiz...