[HĐCĐ] Hỏi đường mòn Hồ Chí Minh từ Hòa Bình - Quảng Bình

ducleminh

Xe điện
Giờ đi đường mòn kém xa đi đường 1 vì đông xe rồi, đường nhỏ, chất lượng hơi xuống cấp, cảnh cũng không còn đẹp như xưa nữa

nab2195

Xe tăng
e dự định đi đg mòn hcm tới bỉm sơn xong chập vào 1A đi tới hải lĩnh cắm trại, theo các cụ từ bỉm sơn đi 1a còn lo tắc ko ah ( tất nhiên e hiểu tuỳ hôm ) , hay là cứ đi nốt đg mòn tới Yên lạc mới rẽ sang

Thanh Thanh 3010

Xe tải
Dạ thế e đang hóng cái Cao tốc HN- Thanh Hóa. Nếu mà ngon e lại QL1

xuanthangctm1

Xe hơi
năm nào em cùng đi đường HCM vào miền Trung, đường đẹp, hàng quán, cây xăng...đủ cả, không vắng như các cụ lâu ko đi bảo đâu ạ :D . Cá nhân em thích đường này hơn đường 1A, tốc độ đều đều, cảnh đẹp, đi qua Thanh Hóa thì đường rất vắng, lái nhàn đầu. Cụ đi sớm hẳn thì vào Phố Châu ăn trưa, ko thì Tân Kỳ, tà tà 5h chiều là vào đến Đồng Hới.
Em đi từ Vinh đến Phong Nha theo đường Hồ Chí Minh thì bác biết rẽ ở chô nào không ạ. Em xuất phát khoảng 9h ở Vinh thì trên đường Hồ Chí Minh có quán nào ăn trưa được không bác

chuot_bach

Xe tăng
Em đi từ Vinh đến Phong Nha theo đường Hồ Chí Minh thì bác biết rẽ ở chô nào không ạ. Em xuất phát khoảng 9h ở Vinh thì trên đường Hồ Chí Minh có quán nào ăn trưa được không bác
năm ngoái em chạy từ Vinh qua cầu Yên Xuân sang Đức Thọ ra đường HCM ở Vũ Quang thấy ổn, mỗi tội đoạn Đức Thọ xxx bắt rát tốc độ 50km đoạn đã qua khu đông dân cư nhưng chưa có biển báo hết.

anhtuan0117

Xe hơi
Em chưa đi từ Vinh vào bao giờ, nhìn bản đồ thì từ Vinh bác đi ra Đồng Lộc rồi cứ xuôi QL15 là sẽ gặp đường HCM ạ. Ăn trưa thì nhà em toàn ăn ở Tân Kỳ :D , hôm nào nhanh và sớm thì dừng ở Phố Châu, chứ đoạn sau thì em chưa dừng ăn bao giờ

Lionking288

Xe tải
Đoạn đường HCM từ ngã 3 Đồng Lộc Hà Tĩnh - đến Quảng Bình có chỗ nào dừng nghỉ ngơi ăn trưa dc ổn không các cụ nhỉ. Giờ đoạn đó có vắng vẻ lắm k ah, có dịch vụ gì xung quanh không. Em trước khi vào đường HCM cứ đổ đầy bình xăng chạy là vô tư các cụ nhỉ :D

30/4 tới nhà e muốn làm chuyến phượt vào Quảng Bình bằng đg mòn Hồ Chí Minh. Cả nhà cho e xin thông tin về đường mòn HCM hiện tại ntn ah? E cũng mày mò đọc các bài của cccm trong Of mà toàn bài hơi lâu rồi ah. e xin cám ơn
Theo em cụ đi như sau:
- HN- Xuân Mai- TX Thái Hòa, ăn trưa ở loanh quanh TX Thái Hòa.
- Nghỉ ngơi 1 lúc rồi đóng thẳng đường HCM, đến KCN gần sân bay Đồng Hới thì rẽ trái vào TP. Chiều tắm biển thoải mái.
Đường đẹp, dễ đi - khả năng năm nay các chỗ sửa đường xong hết rồi.
Chúc cụ thượng lộ bình an.

thanh040506

Xe trâu
Theo em cụ đi như sau:
- HN- Xuân Mai- TX Thái Hòa, ăn trưa ở loanh quanh TX Thái Hòa.
- Nghỉ ngơi 1 lúc rồi đóng thẳng đường HCM, đến KCN gần sân bay Đồng Hới thì rẽ trái vào TP. Chiều tắm biển thoải mái.
Đường đẹp, dễ đi - khả năng năm nay các chỗ sửa đường xong hết rồi.
Chúc cụ thượng lộ bình an.
Mợ í đi từ năm ngoái rồi cụ ơi.

anhtuan0117

Xe hơi
Đoạn đường HCM từ ngã 3 Đồng Lộc Hà Tĩnh - đến Quảng Bình có chỗ nào dừng nghỉ ngơi ăn trưa dc ổn không các cụ nhỉ. Giờ đoạn đó có vắng vẻ lắm k ah, có dịch vụ gì xung quanh không. Em trước khi vào đường HCM cứ đổ đầy bình xăng chạy là vô tư các cụ nhỉ :D
nhà em cứ đổ đầy bình xăng là có thể đi từ HN vào Đồng Hới mà có lỡ thì trên đường HCM cũng đầy cây xăng Petrolimex ạ. Nhà em hay ăn trưa ở Nghệ An, xa lắm là đến Phố Châu thôi nên em nhường cụ tiếp theo tư vấn tiếp ạ.

Lionking288

Xe tải
nhà em cứ đổ đầy bình xăng là có thể đi từ HN vào Đồng Hới mà có lỡ thì trên đường HCM cũng đầy cây xăng Petrolimex ạ. Nhà em hay ăn trưa ở Nghệ An, xa lắm là đến Phố Châu thôi nên em nhường cụ tiếp theo tư vấn tiếp ạ.
Em vừa đi đợt giỗ tổ vừa rồi, cây xăng rất nhiều và quán xá cũng có. Cảnh đoạn Hà Tĩnh đến QB khá đẹp qua 1 số di tích lịch sử. Cụ nào muốn đi thì nên thử trải nghiệm 1 lần nhé :)