Hỏi ngu về việc cập nhật Vietmap trên đầu Kovan dành cho Yaris

kuang_nguyen

Xe tải
Em mới tập lái nên có câu hỏi ngu nhờ các cụ giúp đỡ ạ

Cái đầu Kovan em lắp trên con xe Yaris của em nó như thế này

Em thấy nó có 2 khe là 1 khe thẻ nhớ và khe GPS-r, tuy nhiên, để cập nhật GPS Vietmap cho em này, em không thể lấy thẻ Vietmap ở cái khe đó ra được, thay vào đó, em thấy cụ lắp cho em phải tháo miếng nhựa chỗ chân phía trước ghế phụ để lấy thẻ ở đó

Vậy là cái đầu Kovan của em có thể chuyển cái thẻ Vietmap đó lên phía trên để tiện đường cập nhật sau này có được không ạ ? Chứ giờ mỗi lần cập nhật em lại phải đánh xe lên chỗ cụ lắp cho em để làm, hơi bất tiện vì em ở hơi xa ạ, hic

Em cám ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

phongbach

Xe hơi
Em mới tập lái nên có câu hỏi ngu nhờ các cụ giúp đỡ ạ

Cái đầu Kovan em lắp trên con xe Yaris của em nó như thế này

Em thấy nó có 2 khe là 1 khe thẻ nhớ và khe GPS-r, tuy nhiên, để cập nhật GPS Vietmap cho em này, em không thể lấy thẻ Vietmap ở cái khe đó ra được, thay vào đó, em thấy cụ lắp cho em phải tháo miếng nhựa chỗ chân phía trước ghế phụ để lấy thẻ ở đó

Vậy là cái đầu Kovan của em có thể chuyển cái thẻ Vietmap đó lên phía trên để tiện đường cập nhật sau này có được không ạ ? Chứ giờ mỗi lần cập nhật em lại phải đánh xe lên chỗ cụ lắp cho em để làm, hơi bất tiện vì em ở hơi xa ạ, hic

Em cám ơn các cụ
Theo ý của e thì cụ lắp cái này là cái box GPS tích hợp thêm vào đầu chứ k phải cắm trực tiếp vào khe GPS trên đầu của cụ, cụ qua chỗ lắp bảo họ chuyển để chỗ nào thoáng hơn dễ rút hơn cho tiện, lúc nào cụ tự cập nhật cũng đc (mà cập nhật miễn phí mà cụ, cụ qua đó tiện thể ủng hộ ae nội thất cho đông khách). Ý của e là như vậy ạ!

kuang_nguyen

Xe tải
cám ơn cụ, em gà nên không biết, để em hỏi lại cụ lắp cho em, chắc là đúng của em là cái đầu DVD hiển thị GPS vì em thấy củ GPS cụ ấy lắp cho em ở vị trí đó
Hồi lắp em này em có biết j đâu, bạn em dẫn đi là cứ thế mua thôi, công nhận hơi bất tiện thật :(

hanoi-danduong

Xe máy
cám ơn cụ, em gà nên không biết, để em hỏi lại cụ lắp cho em, chắc là đúng của em là cái đầu DVD hiển thị GPS vì em thấy củ GPS cụ ấy lắp cho em ở vị trí đó
Hồi lắp em này em có biết j đâu, bạn em dẫn đi là cứ thế mua thôi, công nhận hơi bất tiện thật :(
Theo em cụ lên để cái box GPS đó vào cốp phụ cho tiện

kuang_nguyen

Xe tải
cám ơn các cu, em đã nhờ cụ lắp cho em đưa nó vào cốp phụ nhưng không được, bắt buộc phải để sau cốp phụ, tức là phải dỡ cốp phụ mới thấy cục này, hic
Chắc phải sống chung với em nó thôi ạ
Tuy nhiên, có cụ nào rành về cái đầu Kovan này cho em hỏi là cái đầu Kovan này có đưa được cái thẻ đó vào cái khe đọc GPS không ạ ?

phongbach

Xe hơi
cám ơn các cu, em đã nhờ cụ lắp cho em đưa nó vào cốp phụ nhưng không được, bắt buộc phải để sau cốp phụ, tức là phải dỡ cốp phụ mới thấy cục này, hic
Chắc phải sống chung với em nó thôi ạ
Tuy nhiên, có cụ nào rành về cái đầu Kovan này cho em hỏi là cái đầu Kovan này có đưa được cái thẻ đó vào cái khe đọc GPS không ạ ?
Cái đầu của Cụ e thấy là khe đó chỉ là khe giả thôi, cụ vẫn phải dùng cái box kèm theo thôi, Cụ tập sống chung vs lũ đi! :D