[Công nghệ] Hỏi về BROQUET

Ksxdcd

Xe điện
vừa rồi lang thang trên mạng em thấy có thông tin về 1 loại chất xúc tác để vào trong thùng xăng ( Broquet - in tank)hoặc lắp vào đường cung cấp xăng ( Broquet - in line) cho động cơ - có tác dụng tăng hoạt tính cho xăng xe dẫn đến đốt cháy tốt hơn, giảm chất thải tăng hiệu suất chát và cải thiện công suất động cơ. Có thể tiết kiệm 10% tiêu thụ xăng.

Em đưa lên đây http://www.broquet.com.vn/in-tank-b/8t-1478838043.html
và muốn hỏi các bác Ofers đã có ai dùng loại này chưa? Đánh giá hiệu quả thế nào và có tác dụng phụ gì ( negative) đối với động cơ không?

Nghe thì cũng ham lắm muốn thử nhưng cần hỏi các bác đi trước kinh nghiệm tránh làm chuột bạch.

Mặt khác giá cũng chát lắm - phải hơn 10 củ , có tác dụng cho 400k cây chuối.
Nếu thực sự hiệu quả thì cũng chỉ tốt cho ai phải đi nhiều. Còn đi ít thì chi phí này cũng tương đương 500-600 lít xăng thì cũng không đáng mạo hiểm lắm.

Em mong muốn các Ofers chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm để được khai sáng !

Thanks all!

vip tien sinh

Xe ngựa
Em hóng các cụ bên dưới.

E cũng đg tìm hiểu cái này mà chưa biết thế nào

Ksxdcd

Xe điện
Các cụ có thể tham khảo món Fitch - Xúc tác nhiên liệu, nó cũng giống Broquet, nhưng là hàng Mỹ, giá lại êm hơn :)
Bác có thể nói rõ thêm thông tin về nó và kinh nghiệm sử dụng đc không?

Trước đây em chỉ dùng mấy loại phụ gia đổ thêm vào với xăng hoặc nhớt máy chứ không dùng loại xúc tác thuần túy như thế này.

Ví dụ :
- Loại đổ vào nhớt

- Loại đổ vào xăng

bg--2-.png bg--2-.png

Ksxdcd

Xe điện
Em chỉ thấy loại đổ vào nhớt ( phụ gia Summit) hiệu quả 1 chút : máy nổ nhẹ, êm, ga nhẹ . Nhưng giảm tiêu hao nhiên liệu không rõ lắm.
Loại đổ vào xăng cũng không thấy rõ ràng. Máy thì cũng như cũ không thấy nhẹ và êm như khi dùng SUMMIT.

Chỉnh sửa cuối:

tienbamboo

Xe container
Bác có thể nói rõ thêm thông tin về nó và kinh nghiệm sử dụng đc không?

Trước đây em chỉ dùng mấy loại phụ gia đổ thêm vào với xăng hoặc nhớt máy chứ không dùng loại xúc tác thuần túy như thế này.

Ví dụ :
- Loại đổ vào nhớt

View attachment 648998
- Loại đổ vào xăng

View attachment 649025 View attachment 649025
Bản chất của xúc tác nhiên liệu nó can thiệp vào thành phần hóa học của nhiên liệu (xăng/dầu), cụ thể ở đây là tăng chỉ số Octan của Xăng và Cetan của dầu giúp nâng cao hiệu suất quá trình đốt cháy, làm động cơ vận hành mạnh mẽ hơn, nhưng sang số lại mượt mà hơn, không bị rốc máy

tienbamboo

Xe container
Thực tế Fitch cho oto hay sản phẩm của 1 số hãng khác như broquet có loại in-line tức là gắn nối tiếp vào đường nhiên liệu, chứ không thả vào bình nhiên liệu, điều này giúp người ta chỉ lắp đặt 1 lần mà có thể dùng trọn đời xe (400.000km) mà không cần đổ thêm hay căn thời gian cho thêm vào, nên rất thuận tiện, thậm chí đổi xe khác, tháo ra lắp vào được.

Ksxdcd

Xe điện
Loại này giá cả thế nào, hiệu quả sử dụng ra sao và có thể mua ở đâu - bác có thể chia sẻ được không?

Thực tế Fitch cho oto hay sản phẩm của 1 số hãng khác như broquet có loại in-line tức là gắn nối tiếp vào đường nhiên liệu, chứ không thả vào bình nhiên liệu, điều này giúp người ta chỉ lắp đặt 1 lần mà có thể dùng trọn đời xe (400.000km) mà không cần đổ thêm hay căn thời gian cho thêm vào, nên rất thuận tiện, thậm chí đổi xe khác, tháo ra lắp vào được.

tienbamboo

Xe container
Loại này giá cả thế nào, hiệu quả sử dụng ra sao và có thể mua ở đâu - bác có thể chia sẻ được không?
Vì nội quy không quảng cáo trên diễn đàn nên bác có thể tham khảo thông tin ở chữ ký em hoặc trang fanpage facebook:
www.facebook.com/horsec.auto
để có thêm thông tin hoặc cần tư vấn gì bác cứ inbox em nhé! Thanks bác