[Thảo luận] Hôm nay em đã chiến thắng xxx đường 5 lỗi vượt phải! Yeahhhh

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ý em muốn phân tích là: với những đoạn đường chỉ có 2 làn cơ giới (làn 1 và làn 2) thì rõ ràng làn 1 chỉ dành cho những xe nói đến ở mục 3, nếu cụ đi xe con không được đi vào làn 1, Trường hợp các cụ vượt phải hay chạy vào làn 1 là sai làn còn gì nữa.
vậy nếu đúng như thế đường 5 chủ yếu có 2 làn, rất ít khi có 3 làn. chẳng hạn có 1 con xe bị hỏng đứng ở làn số 2 tức là làn tay trái thì toàn bộ xe con chết dý ở đấy à, hay có con dở người nào đi làn 2 tốc độ 20 cây chuốt thì cũng không thể đi sang làn 1. Luật lá VN như mứt. Em đã nói ngay từ đầu là thủ sẵn bộ này đề phòng xxx cắn thôi, chứ ranh giới giữa cái đúng và cái sai ở đây rất mong manh là bởi vì luật của mình không hoàn chỉnh ạ.:(

TranCB

Xe tăng
Em bị làm mất một củ vì tội vượt phải, nếu không nhầm thì đúng chỗ cụ chủ thớt. Chắc không có lần sau đâu. Cảm ơn Cụ nhiều.

kimiRaikonen

Xe hơi
Hoan hô bác ! bác kiếm được cái Quyết định hiểm thật :D .em phải học tập theo bác mới được .

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
em oánh dấu cái đã

hieubf

Xe hơi
em đọc luật của bác thấy chỉ phạt cái thằng cản trở người ta vượt lên bị phạt chứ cái ông vượt lên có nói j đến đâu. Luật với lệ như **** các bác nhể

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em đọc luật của bác thấy chỉ phạt cái thằng cản trở người ta vượt lên bị phạt chứ cái ông vượt lên có nói j đến đâu. Luật với lệ như **** các bác nhể
vâng luật lá chán đời lắm bác ạ. anh em ta đành phải quân tử phòng thân thôi

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Nghe các cụ bàn tán về vụ vượt phải đường 5. Em chưa bao giờ bị bắt vì lỗi này, nhưng cũng cẩn thận in 1 bản QUY CHẾ QUẢN LÝ, KHAI THÁC , SỬ DỤNG ĐẢM BẢO AN TOÀN GIAO THÔNG QUỐC LỘ 5 để sẵn trong xe làm bí kíp.;)).
...

Cụ chủ ơi, cái này hết hiệu lực rồi, may là xxx nó ko biết đấy, nhưng giờ thì nó biết mất rồi :D

À, chính xác ra là nó ko còn phù hợp

Chỉnh sửa cuối:

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chủ ơi, cái này hết hiệu lực rồi, may là xxx nó ko biết đấy, nhưng giờ thì nó biết mất rồi :D

À, chính xác ra là nó ko còn phù hợp
nếu nó không còn phù hợp thì có cái nào khác thay thế không ạ?

Hổ Con

Xe tăng
Đọc văn của cụ chủ về mấy ông XXX mà em bực hết cả mình. éo mẹ nó chứ, xxx là cái éo gì mà phải sợ nó( Em xin lỗi 1 số ít các bác xxx có học) còn đa phần chúng nó ng....u bỏ mẹ, pháp luật mình i tờ nên chúng nó làm càn. Giỏi thì đã làm bên an ninh, kinh tế...Ng...u mới ra đứng đường bắt nạt dân( chắc có 1% giúp dân). Riêng em cứ gặp xxx là em cãi, cãi tẹt ga, nó ng...u nó thua mình ngay mà, sợ éo gì> còn mình ngu thì đi nộp tiền( đằng nào chẳng phải nộp) nhưng nó sợ mình.( Sao em thấy mọi ng ở quê em sợ xxx thế nhỉ, buồn cười thât. Ở quê các cụ có thế ko??? Em dự là nó phải sợ và nể mình mới đúng chứ nhể các cụ)

mr.ken_no1

Xe container
Chúc mừng cụ chủ thớt đã cãi được xxx
Nhưng theo em với TH của cụ thì xử lý như cụ PhanXLT là đơn giản và dễ hiểu nhất
1. Có sai làn ko
2. Có quá tốc độ k
3. CHuyển hướng có xinhanh ko?

Rồi té thôi.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đọc văn của cụ chủ về mấy ông XXX mà em bực hết cả mình. éo mẹ nó chứ, xxx là cái éo gì mà phải sợ nó( Em xin lỗi 1 số ít các bác xxx có học) còn đa phần chúng nó ng....u bỏ mẹ, pháp luật mình i tờ nên chúng nó làm càn. Giỏi thì đã làm bên an ninh, kinh tế...Ng...u mới ra đứng đường bắt nạt dân( chắc có 1% giúp dân). Riêng em cứ gặp xxx là em cãi, cãi tẹt ga, nó ng...u nó thua mình ngay mà, sợ éo gì> còn mình ngu thì đi nộp tiền( đằng nào chẳng phải nộp) nhưng nó sợ mình.( Sao em thấy mọi ng ở quê em sợ xxx thế nhỉ, buồn cười thât. Ở quê các cụ có thế ko??? Em dự là nó phải sợ và nể mình mới đúng chứ nhể các cụ)
đọc câu đầu này của cụ em cứ tưởng cụ sắp chởi em. :-ss
Chúc mừng cụ chủ thớt đã cãi được xxx
Nhưng theo em với TH của cụ thì xử lý như cụ PhanXLT là đơn giản và dễ hiểu nhất
1. Có sai làn ko
2. Có quá tốc độ k
3. CHuyển hướng có xinhanh ko?

Rồi té thôi.
dạ đây là lần đầu em chiến đấu với xxx nên trong lúc tham gia múa rối có điều gì sơ xuất mong các cụ lượng thứ. lần sau em sẽ cố gắng làm cho nhanh gọn và xúc tích hơn ạ.:))

sontraha

Xe máy
E thấy vẫn dùng được . Thank bác e cũng phải làm 1 bộ vì e vượt thường xuyên QL5 nhưng không bị bắt bao h .

TranCB

Xe tăng
Em thấy đoạn bác đi có hai làn thôi chứ. Làm gì có 3 làn.

langtuvantinh

Xe hơi
Nghe các cụ bàn tán về vụ vượt phải đường 5. Em chưa bao giờ bị bắt vì lỗi này, nhưng cũng cẩn thận in 1 bản QUY CHẾ QUẢN LÝ, KHAI THÁC , SỬ DỤNG ĐẢM BẢO AN TOÀN GIAO THÔNG QUỐC LỘ 5 để sẵn trong xe làm bí kíp.;)).
Chiều nay từ HP lên đến đoạn Phú Thái em bị 1 chú xxx trẻ nhảy ra chỉ con cạp nong tấp vào lề như trong clip này:

[video=youtube;SvghZtKRIyI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=SvghZtKRIyI[/video]

Biết chắc các chú lại giở trò bắt lỗi vượt phải, trước khi ra khỏi xe cầm luôn tờ photo vừa mới in và giấy tờ và không quên bật chế độ quay ca mơ run ở điện thoại. Chú xxx trẻ bắt lỗi em như trong video này ạ ( các cụ thông cảm em cầm đt ở tay nên hình chạy lung tung, may mà nghe được).

[video=youtube;JoyiDvRbSfI]http://www.youtube.com/watch?list=FLKONyASdjgfIr9E4nO LqEzw&feature=player_detailpage&v=JoyiDvRbSfI[/video]

XXX trẻ chỉ em vào gặp đội trưởng. Vừa vào em đã phủ đầu luôn
Em: nếu anh bắt lỗi bượt phải thì em có xi nhan chuyển làn đàng hoàng, anh đọc cho em cái chương 2 điều 6 mục 4 có ghi rõ ràng
làn xe số 2 và làn số 3 chỉ giành cho xe con và để cho xe vượt nhau.
XXX : Anh bắt cả nghìn trường hợp như thế này rồi, làm sao sai được. chú thích anh lập biên bản giữ bằng 30 ngày, không nói nhiều.
Em bắt đầu bực mình : Vâng, mời anh cứ ghi biên bản, đấy là quyền của anh, còn tôi sẽ nói trước là sẽ ghi vào biên bản là theo quyết định 31 tôi không vượt phải. Tôi được phép đi ở làn số 2 và 3.
XXX bắt đầu lúng túng cầm cái tờ photo của em nhìn thấy mục 3 ngay bên trên có dòng: Tất cả các loại xe tải, xe ca, xe chở container, xe cần trục, xe chuyên dụng và các loại xe chạy với tốc độ chậm như xe máy, xe lam... chỉ được đi vào làn bên phải của hưóng đi (làn số 1), không được đi sang làn số 2 hoặc làn số 3 trừ trường hợp vượt. và bắt đầu lý sự.
XXX : trong cái mục này nó ghi là chỉ được phép đi ở tốc độ chậm ( chắc nhìn được chữ tốc độ chận như xe máy xe lam...:))). anh đi ở làn tốc độ cao được phép 80km cũng không được phép vượt.
Em : Anh đọc lại cái đoạn này đi. trong mục này không áp dụng với xe con, với lại nó chỉ nói là các xe đó không được đi sang làn 2 và 3 trừ trường hợp vượt. Tức là nếu vượt thì đi được làn 2 và 3. Anh làm luật mà chả hiểu rõ luật gì cả.
XXX Bắt đầu lúng túng thật sự, cộng thêm có 2-3 mống nữa cũng đang chờ xếp hàng cũng bị bắt vì vượt phải. mặt nóng bừng bừng kêu với em là : ông chả hiểu gì về luật cả, ông đi sai hoàn toàn. Bắt đầu gọi bộ đàm cho các chú ở bên dưới hỏi xem xe em chuyển làn có xi nhan không, rồi có đi quá tốc độ không.
Em : Anh hỏi làm gì mất công, ngay khi mới vào đây em đã nói là em chuyển làn xi nhan đàng hoàng, sau khi chạy qua xe ở làn bên trái em lại chuyển làn cũng xi nhan đàng hoàng. Còn nếu anh đưa ảnh em vượt tốc độ thì anh cứ lập biên bản cho em ( em đi không bao giờ quá tốc độ nên cho các chú bắn thoải mái =))).
XXX chắc sợ em đôi co lâu : Thôi thế này, lần này tôi bỏ qua cho anh, anh cầm lấy ( đưa em giấy tờ).
Em : Vâng em cảm ơn bác. :x
em đi được 5m rồi XXX còn nói với theo như kiểu vớt vát : Nhưng mà ông sai hoàn toàn đấy.=))
đoạn tranh luận với chú đội trưởng không biết em ấn nhầm hay sao nên camera nó dừng lại nên không quay được thế mới đau.
Tổng cộng mất 15p cho việc tranh luận với XXX xem có được vượt phải hay không.
Qua đây em rút ra được KL là:
1. Đường 5 cho phép vượt vô tư nhưng nhớ phải xi nhan xin chuyển làn, sau đó muốn trở lại làn cũng phải xi nhan.:P Nhưng các cụ cãi nhớ tránh từ vượt phải. cứ táng câu chuyển làn, xi nhan đàng hoàng.
2. Nên in 1 bản nghị định 31 để sẵn trong xe, nói có sách mách có chứng. Đầu tiên XXX nhìn thấy mình càm cái này cũng chùn rồi. :)). Link đây ạ: http://thuvienphapluat.vn/archive/Quyet-dinh/Quyet-dinh-31-1999-QD-BGTVT-Quy-che-quan-ly-su-dung-khai-thac-dam-bao-an-toan-giao-thong-quoc-lo-5-vb45172t17.aspx
3. XXX luôn bảo mình bắt lỗi đúng, dọa nạt viết phiếu phạt, đòi giữ bằng. Các cụ đừng có nghe thấy thế mà run, mình cũng phải cứng, dọa lại XXX sẽ ghi vào biên bản và ghi âm.:o)
4. Nếu các cụ cãi làm XXX chùn, trả lại giấy tờ xe cũng sẽ chốt hạ câu cuối là : Ông vẫn sai hoàn toàn rồi.=)).
Bonous các cụ quả tim rắn cho các cụ đủ mạnh khỏe để chiến đấu với XXX nhé.;))

[video=youtube;Q0v8c9m3oHI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=Q0v8c9m3oHI[/video]

Em hay đi HP HN, chưa bị bắt bao giờ, nhưng có kinh nghiệm của bác quả là quý, thank bác

airblade.2k11

Xe tải
Cái thớt này có từ lâu rồi mà có ng đào lên thì em cũng mời cụ chủ 1 ly ợh (b)