[Công nghệ] Hướng dẫn tìm các địa điểm mà Việt Map , Sygic, Navitel Việt Nam không thể tìm được trong phần mềm

nguyenvanhuy16a

Xe máy
Kính các cụ các mợ !

Khi lái xe hẳn nhiều cụ sử dụng chức năng dẫn đường tới nơi lạ
Và nhiều khi bực mình vì các phần mềm như Việt Map , Navitel hay Sygic lại không tìm được địa điểm mình cần tìm đến

Cảm giác rất thất vọng !

Nhưng nay em xin mách các cụ : sử dụng tọa độ của Google Maps để tìm chính xác tới bất cứ nơi đâu trên thế giới

Lý do : các phần mềm dẫn đường chuyên nghiệp khi sử dụng bản đồ việt nam có một số địa điểm không tìm thấy nhưng họ hỗ trợ tìm qua tọa độ ( tọa độ thì chuẩn không cần chỉnh rồi )
Google maps dù tìm rất đầy đủ nhưng thuật toán tìm đường không Ưu Việt so với đường xá quá phức tạp của Việt nam

Note : Bài viết tay của Nguyễn Văn Huy nên mong các cụ leech bài ghi nguồn ! Cảm ơn

Hướng dẫn lấy tọa độ ( kinh độ + Vĩ độ ) trên Google map để hỗ trợ phần mềm dẫn đường chuyên nghiệp như Việt Map , Navitel Việt nam , Sygic Việt Nam :

Trên google có cách hướng dẫn nhưng phải làm trên laptop , PC , đang lái xe cần gấp ai mà chờ có máy tính chắc chịu chết bỏ cuộc thôi !
Nên em hướng dẫn lấy trên ứng dụng Google Maps trên điện thoại luôn ( hoặc mở điện thoại vào trình duyệt gõ địa chỉ : http://google.com/maps )

Bước 1 : Mở ứng dụng google Maps , gõ địa chỉ cần tìm
Ví dụ : em gõ " đền cùng giếng ngọc " để ra vị trí ngôi đền này

Bước 2: Lấy ngón tay giữ 1 vị trí gầnvị trí cần đi đến ( điểm đến ) trong 3s , sẽ ra 1 con trỏ như hình trên và thông báo " Đã thả ghim "
Click chạm vào chữ " Đã thả ghim " để hiện lên bảng lựa chọn

Click chạm vào " CHIA SẺ " và chọn chia sẻ qua sms hoặc Note Ghi chú của iphone
Mục đích : save cái link có chứa tọa độ mà google map tạo ra khi chia sẻ

Bước 3: Mở ứng dụng Ghi Chú trên iphone ra ra và click link vừa được lưu tại ứng dụng Ghi Chú

và giờ ta có tọa độ cần tìm của địa điểm cần tới

Đây chính là tọa độ ta cần tìm để nhập vào các phần mềm dẫn đường ta thích như Việt map , navitel , Sygic

Việt Map thì click icon Tọa độ

Điền thông tin kinh độ vĩ độ
Các cụ cứ yên tâm mà điền vì như hướng dẫn dưới có điền nhầm kinh độ sang vĩ độ cũng không điền được

Kiểm tra xem tọa độ có đúng vị trí như trên Google Maps hay không ?
Như dưới là chuẩn 100% nhé

Navitel Việt nam :

Sygic Việt Nam

Với thủ thuật này , có thể kết hợp ưu điểm của các phần mềm có thể đến bất cứ nơi đâu mà không lo lắng gì nữa !

Chúc các cụ vứng tay lái

lighter

Xe tăng
Hay nhưng phức tạp cụ nhỉ, cảm ơn cụ ạ

Haan1102

Xe máy
Hay các cụ nhỉ giá có cái video hướng dẫn nữa thì ngon

hoacvxd

Xe tăng
Em dùng qua mấy phần mềm dẫn đường như vietmap, sygic... thấy cách tìm kiếm rất bực mình, thí dụ chỉ cần tìm đường đến 1 thôn, xóm, xã nào đó khi không có địa chỉ chính xác thì không tìm được, cứ đòi nhập số nhà, tên đường...
Gmap nhập loạn lên nó vẫn ra.

nguyenvanhuy16a

Xe máy
Em dùng qua mấy phần mềm dẫn đường như vietmap, sygic... thấy cách tìm kiếm rất bực mình, thí dụ chỉ cần tìm đường đến 1 thôn, xóm, xã nào đó khi không có địa chỉ chính xác thì không tìm được, cứ đòi nhập số nhà, tên đường...
Gmap nhập loạn lên nó vẫn ra.
Tại cụ tìm kiếm theo Địa Chỉ

Muốn tìm thôn xóm cụ phải tìm kiếm theo Danh Bạ hoặc Địa điểm thì sẽ ko phải nhập số nhà