I-coat Glass compound cho mùa mưa

Bobay

Xe điện
Sản phẩm made in Korea với tác dụng chống nước bám trên kính giảm tầm quan sát của lái xe.
Sử dụng đơn giản chỉ cần thấm nước vào tấm chà mút, rắc bột i-coat lên trên và xoa đều lên kính như hình. Sau 15-20p sau lau sạch lớp i-coat vừa chà....và hãy tận hưởng thành quả.
http://dangcapchoixe.com/i-coat-glass-compound-378482.html

[YOUTUBE]xG68I4Fb_bg#t=15[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]NpIuA0GR6YE[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

dhphuoc

Xe máy
Cái này giữ được bao lâu mà giá hạt dẻ vậy cụ :D

Bobay

Xe điện
Rẻ cụ nhỉ, thời gian sử dụng còn tùy thuộc vào điều kiện bảo quản, ví dụ để xe ngoài trời nắng gắt nhiều sẽ làm giảm độ bền của lớp i coat. Nó ko dám ghi là được bao lâu và chỉ nói là lâu thôi ạ.
Made in Korea nên chắc cũng ổn, em đang sử dụng test xem thời gian thế nào :)

dhphuoc

Xe máy
Mùa này dở hơi 1 cái là mưa thì mưa rõ to, mà nắng thì cũng vỡ đầu, nên e cũng lo ngại có khi chưa kịp đi mưa thì nắng nó thịt hết i-coat của e rồi :( . Giá nó hạt dẻ nên mình cũng ko thể đòi hỏi nó quá cao được cụ nhỉ . Mà cho e hỏi ngoài lề tí, cần gạt mưa của e vẫn ngon, nhưng gạt xong trong vòng 1-2s đầu thì kính bị như kiểu váng rồi lại trong. Cái này do kính bị bám bẩn hay do nước rửa kính ạ (nước rửa e dùng sonax ngon nhưng hôm vừa rồi vào hãng bảo dưỡng quên ko đổ đầy nên có khi bọn nó đổ nước máy đểu vào nhỉ )

Bobay

Xe điện
Mùa này dở hơi 1 cái là mưa thì mưa rõ to, mà nắng thì cũng vỡ đầu, nên e cũng lo ngại có khi chưa kịp đi mưa thì nắng nó thịt hết i-coat của e rồi :( . Giá nó hạt dẻ nên mình cũng ko thể đòi hỏi nó quá cao được cụ nhỉ . Mà cho e hỏi ngoài lề tí, cần gạt mưa của e vẫn ngon, nhưng gạt xong trong vòng 1-2s đầu thì kính bị như kiểu váng rồi lại trong. Cái này do kính bị bám bẩn hay do nước rửa kính ạ (nước rửa e dùng sonax ngon nhưng hôm vừa rồi vào hãng bảo dưỡng quên ko đổ đầy nên có khi bọn nó đổ nước máy đểu vào nhỉ )
Váng là bình thường mà cụ, khi nó dùng món này thì nó khuyến cáo nên dùng cho kính 2 bên, kính trên gương chiếu hậu trái phải và kính hậu sau cùng thôi. Còn cái lưỡi gạt do ăn quá nhiều hóa chất nên độ bền của nó cũng bị ảnh hưởng nhanh là thế :)

FujiS5200

Xe điện
Váng là do kính "bẩn", cụ à. Để dứt điểm thì cụ phải đi tẩy ố kính, hoặc dùng Vim con vịt để tự làm ở nhà (cái này cháu không khuyến khích lắm vì cụ cần cẩn thận chút). Còn để có hiệu quả tức thời thì em hay dùng nước xịt kính xịt lên kính rồi cho gạt vài phát. Cứ làm vài lần cho 1 lần thấy váng cũng có hiệu quả tương đối.