Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Bác hat cho em hỏi 4 quả mít ngày trước bác mua giá nhiu ? em đang tính làm 2 quả mít phía trước, mà có nên mua mít ko ?
Mít mới tăng giá, hôm trước em hỏi 800K/quả nhưng ko phải chỗ bác Hat (em chưa hỏi chỗ đó)

Gau_soc

Xe hơi
Tình hình V2 của em cũng có hiện tượng giống nhà bác camrybeo, cũng có tiếng keo nhưng kêu khi bắt đầu bật AC, tiếng kêu nghe rất khô như tiếng bắt đầu khởi động động cơ, em dự là hôm trc thợ tăng dây đai hơi căng ?
Còn một vấn đề nưa, dạo này em thấy đi xe cứ đuối đuối ý, bắt đầu khởi động số 1 thấy vòng tua tụt nhanh dù đã phải đệm và giữ gas hơi cao hơn bình thường
Xe đi có hiện tượng bị rung giật giật
Các bác cho ý kiến giúp em với

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Tình hình V2 của em cũng có hiện tượng giống nhà bác camrybeo, cũng có tiếng keo nhưng kêu khi bắt đầu bật AC, tiếng kêu nghe rất khô như tiếng bắt đầu khởi động động cơ, em dự là hôm trc thợ tăng dây đai hơi căng ?
Còn một vấn đề nưa, dạo này em thấy đi xe cứ đuối đuối ý, bắt đầu khởi động số 1 thấy vòng tua tụt nhanh dù đã phải đệm và giữ gas hơi cao hơn bình thường
Tý nữa Chỉ tụt với phá chỉ tụt kỹ thụt vào véo bác sau, em cứ dự trước là do chỉnh lửa chưa ngon hoặc 1 máy sắp đi ợ.

bluestar2006

Xe container

Bật AC, có tiếng kêu như khởi động: Em đoán là cái bộ côn điều hòa đã bị mòn, lúc cuộn dây hút vào nó có độ trượt gây tiếng kêu.

Máy yếu: thừa xăng, thiếu xăng, điện đặt chưa đúng, bugi kém đều có thể là nguyên nhân. Trường hợp của bác em đang nghi là có bugi kém nên rung giật.

Camrybeo

Xe tải
Cám ơn các bác. Chắc cuối tuần này phải cho "cháu" nó vào nhà trẻ vậy.
Các bác chỉ chi tiết cho em chỗ mua "mít" với - Mình đang tính ra Hai Bà Trưng, nhưng chưa biết vào cửa hàng nào

raotro

Xe container
Nhắc lại phát: trước cháu thay đôi thụt sau CD5 còn 1 cái vẫn ngon...
Bác nào nếu chẳng may cũng bị thọt thì lấy về chữa tập tễnh nhá!\:D/

bluestar2006

Xe container
Cám ơn các bác. Chắc cuối tuần này phải cho "cháu" nó vào nhà trẻ vậy.
Các bác chỉ chi tiết cho em chỗ mua "mít" với - Mình đang tính ra Hai Bà Trưng, nhưng chưa biết vào cửa hàng nào
Xưa em hay mua mít ở Hai Bà Trưng, hàng Ngọc Diễm, không biết giờ này giá bao nhiêu.

Hôm vừa rồi hỏi bác Skull trên OF này, 800K/quả, địa chỉ bác ấy ở Trúc Khuê - Nguyễn Chí Thanh

Còn địa chỉ nữa của bác hat cho nhưng phải mang về tự lắp, :D

bluestar2006

Xe container
Nhắc lại phát: trước cháu thay đôi thụt sau CD5 còn 1 cái vẫn ngon...
Bác nào nếu chẳng may cũng bị thọt thì lấy về chữa tập tễnh nhá!\:D/
OK bác, em cứ đặt gạch trước - tham chết được nhỉ.

Hổm rồi thợ tháo giảm xóc trước của em ra rồi bảo nó kêu, em bảo cứ từ từ mà lắp vào, hóa ra cũng chẳng làm sao cả.

Gau_soc

Xe hơi
Bật AC, có tiếng kêu như khởi động: Em đoán là cái bộ côn điều hòa đã bị mòn, lúc cuộn dây hút vào nó có độ trượt gây tiếng kêu.

Máy yếu: thừa xăng, thiếu xăng, điện đặt chưa đúng, bugi kém đều có thể là nguyên nhân. Trường hợp của bác em đang nghi là có bugi kém nên rung giật.
Cám ơn bác,
Cái này chắc Trường Giang làm được phải ko hả bác.
Hôm trc, em có nhờ thợ TG chỉnh lại củi lửa do tháo bugi ra thấy mầu trắng họ bảo là thiếu xăng

bluestar2006

Xe container
Cám ơn bác,
Cái này chắc Trường Giang làm được phải ko hả bác.
Hôm trc, em có nhờ thợ TG chỉnh lại củi lửa do tháo bugi ra thấy mầu trắng họ bảo là thiếu xăng
Thiếu xăng thì dễ thôi, bác lấy cái tuốc nơ vít ngắn vặn cái vít sau chế hòa khí, gần vách ngăn firewall, ngược chiều kim đồng hồ 1/4 vòng một, rồi chạy và theo dõi, chắc chắn xe sẽ bốc hơn đấy.

Gau_soc

Xe hơi
Em cám ơn bác
Cái vụ côn của điều hòa thì xử lý ở đâu hả bác chủ tịch

bluestar2006

Xe container
Em cám ơn bác
Cái vụ côn của điều hòa thì xử lý ở đâu hả bác chủ tịch
Vụ đấy nếu khi nó chạy rồi không kêu nữa thì mặc kệ thôi bác. Kiếm được cái puli khác khó đấy.

Camrybeo

Xe tải
Thiếu xăng thì dễ thôi, bác lấy cái tuốc nơ vít ngắn vặn cái vít sau chế hòa khí, gần vách ngăn firewall, ngược chiều kim đồng hồ 1/4 vòng một, rồi chạy và theo dõi, chắc chắn xe sẽ bốc hơn đấy.
Em là lính mới trong PC nên không biết gara nào làm CD5 ngon, các bác giới thịu em luôn nhé

bluestar2006

Xe container
Bác qua gara Trường Giang - phía trong của số 85 Láng Hạ, là nơi PC hay bảo dưỡng sửa chữa xe. Nói Pride's Club giới thiệu

Camrybeo

Xe tải
CÁm ơn bác Bluestar2006.

bluestar2006

Xe container
CÁm ơn bác Bluestar2006.
Có gì đâu ạ. Nhưng đợt tới bác định bảo dưỡng những gì? nếu điều hòa thì nên hẹn trước cậu thợ ở đấy, hoặc có thể ra thợ chuyên về điều hòa nơi khác cũng được.

bluestar2006

Xe container
Thế AC đã ổn chưa bác Sờ Ti Gơn? sau khi thay cái van 1 chiều?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
tiếp nữa ...
1) Hiện tại thấy lốc kém, độ nén yếu và rất nhiều mạt đen trong ống, em đang tháo lốc ra xem, tí ba cáo cầy tiếp

2) Tháo két nước làm mát ra bửn kinh, hình như bác toàn đổ nước ruộng . Bác xem nó đọng mầu lại sau khi nước đã khô rồi, lúc xả ra trông kin khủn lắm

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@ Stinger: Lốc kém rồi, em đang cô gắng cứu chữa, nếu thay lốc mới tinh là 3,3 triệu - vẫn đang cứu chữa theo y đức OF , nói chung là xe phải ngủ lại đến mai bác ạ

Tỉ lệ cứu SỐNG / CHẾT = 70/30
Trước đó lão vòi gọi điện cho em bảo là có 80% khả năng phục hồi được :((