Kinh nghiệm mua Camera hành trình

Ncgroup

Xe tải
Em lượm lặt trên mạng tìm mua Camera thấy bài này hay quá. Post lên cho các cụ có ý định mua tham khảo.
KINH NGHIỆM MUA CAMERA HÀNH TRÌNH

Tôi rất quan tâm đến camera hành trình có thể xem qua màn hình LCD có sẵn trên thiết bị hoặc xem lại qua thẻ nhớ nếu cắm vào máy tính. Trong vai người mua hàng, tôi đã bỏ nhiều thời gian để tham khảo trên mạng, khảo sát thực tế và có không ít kinh nghiệm xương máu để chia sẻ với các bạn.
Dạo qua phố phường, dạo quanh thị trường hoặc vào các trang bán hàng trực tuyến thấy chóng mặt hoa mắt bởi chủng loại, chất lượng, giá cả. Thị trường hiện tại người bán nhiều hơn người mua và toàn thấy người bán nói hay ho mà chưa thấy sự đánh giá hay phản biện của người mua. Cho nên người mua như bị lạc vào mê hồn trận. Vì vậy, trước khi mua bạn hãy lên mục tiêu rõ ràng cho sản phẩm mình định mua.
HIỂU RÕ TÍNH NĂNG, LỢI ÍCH SẢN PHẨM

Camera hành trình trước hết được hiểu đơn giản là một chiếc camera, được gắn trên ô tô, dùng để ghi lại video toàn bộ hành trình xe đã đi qua. Vì vậy, bạn phải tìm mua một sản phẩm có khả năng ghi hình đẹp, bền bỉ. Hãy yêu cầu người bán hàng cho xem video quay thực tế, cả ngày lẫn đêm của sản phẩm để có đánh giá chính xác nhất, đừng bao giờ tin vào độ phân giải ghi trên thiết bị.
Sau đó, bạn sẽ bắt đầu xếp hạng theo thứ tự ưu tiên các tính năng, lợi ích cảm thấy phù hợp với nhu cầu của mình. Bạn có thể tham khảo bảng sắp xếp của tôi khi lựa chọn sản phẩm Camera hành trình của Hàn Quốc.

MỤC ĐÍCH SỬ DỤNG CAMERA HÀNH TRÌNH ĐỂ LÀM GÌ?

Sau khi có được những kiến thức về Camera hành trình, bạn cần trả lời câu hỏi mục đích sử dụng là gì?
Bạn thường xuyên đi du lịch , thích quay cảnh đẹp, chắc chắn bạn sẽ cần 1 chiếc camera Hàn Quốc, có chất lượng quay đẹp từ HD trở lên và kèm theo các tính năng số (1),(3), (4), (9).
Bạn hay di chuyển trong thành phố, bạn sẽ cần một sản phẩm bền bỉ và kèm theo các tính năng số (1),(2),(3),(4), (5),(6),(7),(8)
Xe bạn hay cho mượn, hay đỗ ngoài trời, có lái xe riêng, bạn sẽ cần ưu tiên các tính năng số (2),(3),(4),(6),(7).
Nếu bạn định lắp cho xe vận tải, khi đó bạn sẽ ưu tiên việc giám sát chặt chẽ lên hàng đầu và cần phải chú ý các tính năng số (2),(3),(4),(7),(9).

[youtube]http://www.youtube.com/embed/BoqdpoYOdXo[/youtube]​

Video ghi bởi Camera hành trình trong một chuyến xuyên việt của thành viên diễn đàn
XÁC ĐỊNH KHẢ NĂNG CHI TRẢ

Bạn cần phải xác định khả năng đầu tư của mình cho sản phẩm Camera hành trình. Những sản phẩm của Hàn Quốc chính hãng thường có chất lượng video quay tốt và giá cả cũng cao hơn mặt bằng chung của thị trường. Tuy nhiên, ngay trong các dòng sản phẩm Hàn Quốc cũng có sự chênh lệch giá do được trang bị những tính năng phụ trợ cao cấp đã được đề cập ở trên. Giá sản phẩm Camera hành trình Hàn Quốc sẽ giao động từ 5 triệu - 8 triệu đồng.
Càng nhiều tính năng hỗ trợ, giá thành sản phẩm sẽ càng cao. Tuy nhiên, không phải càng nhiều tính năng phụ trợ càng tốt. Tốt nhất chính là vừa đủ với nhu cầu của mình. Và hãy lưu ý những tính năng tôi đã liệt kê, đó thực sự là những tính năng đáng đồng tiền bát gạo, đừng bị xa đà vào những công nghệ thời thượng mà quên mất những giá trị cốt lõi của sản phẩm đó là: “ chất lượng tốt ” “ tính ổn định cao” ‘’độ tin tưởng” và “ dễ sử dụng”.
LỰA CHỌN KIỂU DÁNG SẢN PHẨM

Tuy mỗi người có một gu thẩm mỹ khác nhau, tuy nhiên khi bạn cầm một chiếc Camera hành trình trên tay bạn phải cảm nhận được tính mượt mà của chất liệu vỏ nhựa, sự chau chuốt trong những đường cong, các mép nối phải khít nhau. Tổng thể sản phẩm phải chắc chắn.
Một điều khá quan trọng là sản phẩm phải có không gian thoát nhiệt cùng với các khe thoát nhiệt bởi camera hành trình hoạt động trong điều rất nóng, nếu không có giải pháp tỏa nhiệt hiệu quả sẽ dẫn đến bị cháy chip video, tiếng anh gọi là “ Over Heat”.
Tuyệt đối không nên lựa chọn những Camera sử dụng chân đế dạng hút chân không do khi nhiệt độ cao, cao su giãn nở sẽ làm rơi camera xuống, hay những sản phẩm có tay khủy gập rất vướng tầm mắt quan sát và sẽ bị lệch góc quay camera khi có va chạm mạnh do lực quán tính.
Kiểu dáng lạc hậu, không hiệu quả
QUAN TÂM ĐẾN CHẾ ĐỘ HẬU MÃI

Dù sản phẩm điện tử tốt dến đâu thì nhà sản xuất cũng không thể cam kết 100% sản phẩm không bị lỗi. Vì vậy, hãy tìm đến những thương hiệu chính hãng, có trung tâm bảo hành tại Việt Nam với chính sách bảo hành rõ ràng để bạn luôn được chăm sóc chu đáo nhất.

Nguồn tham khảo: http://camerahanhtrinhhanquoc.tin.vn

duongtrac

Xe hơi
E đang có nhu cầu, bác chủ cho e xin cái giá thiết bị vào mật thư nhé, khả năng tài chính của e là dưới 2 triệu và yêu cầu là lại tốt nhất trong tầm giá đó

quynh.nt

Xe hơi
Em cũng đang quan tâm camera hành trình, cho em xin báo giá vào hòm thư nhé? Thank

caisua

Xe lăn
Bổ sung tính năng thứ 10: có phát wifi cho smartphone để nói chuyện với xxx ăn bẩn, chúng mà chui vào xe xem dễ mất đồ

podr everet

Xe buýt
Xin báo giá vào mail em nhé. Em đang có nhu cầu, em ở Hoàng Mai

boydangyeu

Xe máy
Nhu cầu của các cụ nhiều quá. Có điều kiện lắp được là tốt nhất.

Vespa 1946

Xe hơi
Bài viết rất hay, cảm ơn thớt

Starmovies

Xe tăng
Chuẩn đấy ạ, Cụ thêm mục phát wifi nữa là chuẩn luôn

Ncgroup

Xe tải
có loại nào có cả màn hình và wifi thì hay quá các cụ nhỉ. Em thì em vẫn ưu tiên màn hình hơn vì không bị phụ thuộc. Nhiều khi đang xem cam mà có điện thoại thì cũng bực mình >:)

boytotbung

Xe hơi
Nhiều trang quá e chưa chọn được!

gà tơ

Xe tải
Cụ chủ cho giá yêu vào in box nhé

AMATAX

Xe điện
Cái camera ht này ổn nhất về chất và giá nhé.

AMATAX

Xe điện