Kỹ thuật lùi xe

khanh1010

Xe hơi
e quan tâm ạ

trc em lùi siêu vẹo vì ko biết căn 2 bên xong đi bổ túc cụ mimoza07 trên này lùi ok luôn

lebachtung

Xe hơi
Các bác ơi có kinh nghiệm lùi xe thì post cho anh em nhé

1- Lùi vào để đỗ giữa hai xe đã lối đuôi nhau (hay áp dụng nhất)

2- Lùi phải vào hai xe đỗ song song (basic)

3- Lùi trái vào hai xe đỗ song song

Các bác phát biểu ý kiến nhé
Em cần học hỏi các Bác về khoản lùi nhiều, nhiều khi ông trông xe xi nhan xong còn mắng . ha hahah

lebachtung

Xe hơi
Em thường tiến lên song song với xe trước, đuôi hơi hướng vào chỗ đỗ. Lùi xe mình sao cho đuôi xe trước ngang với cửa kính sau xe mình thì chỉnh lái để lùi vào chỗ đỗ (quan sát gương phải). Khi xe đã bắt đầu song song với lề đường và lùi gần chạm (hoặc chạm một ít) xe sau thi dừng lại, trả hết lái, nhích xe lên trước gần chạm (hoạc chạm một ít) xe trước rồi dừng lại. Trả hết lái, lùi lại cho ngay ngắn. Nối chung là cứ thực hành nhiều thành quen. Hơn nữa mỗi xe có chiều dài khác nhau nên mỗi người phải tự để ý xem làm thế nào để đỗ xe tốt nhất.
Mà em có thói quen là cứ cắm cổ lùi vào chỗ đỗ nhưng mỗi lần đi ra quán ăn hay cafe là có mấy chú trông xe xung phong ra dẫn xe làm vướng hết cả đường, không có mấy chú ấy có lẽ là đỗ còn nhanh hơn.
nghe Bác mà chạm nhẹ vào xe sao thì Em sợ lắm, xe họ nhiều Tỏi càng run, thôi em dựng không chạm đâu.

lebachtung

Xe hơi
Hồi học lái xe em lùi chuồng chuẩn phết, thi tay lái điểm tối đa (ko đút lót luôn), nhưng không hiểu sao tâm lý của em nó tác động đến việc lùi xe vô cùng, hêhê. Nghĩa là cứ lùi xe ở chỗ vắng người (đông xe đỗ sẵn) thì khá ngon, còn ở chỗ đông người, em cứ có cảm giác bị soi nên mất hết tự tin. Cả một dãy xe đỗ sát nhau song song quay đầu ra ngoài thì một mình em chui vào giữa nhưng ... cắm mặt vào trong, hehe. Biết là "một mình trông chẳng giống ai" nhưng em cứ đành như thế cho an toàn. Còn hơn "đỏ nhiều phát mới bằng anh bằng em". Đằng nào cũng ngượng.

Có bác nào mắc bệnh này giống em không? có bác nào biết cách chữa bệnh này không? Mách em với, hic. Tks alot.
Hay Bác, nhà em cũng vậy, cắm vào cũng chả sao, lúc ra lùi dễ hơn, vì nhiều khoảng trống hơn. Ai cười hở mười cái răng.

cusao

Xe lăn
Sau 20 năm ngồi sau tay lái xe cá nhân, chìa khoá của em là phải quan sát tốt. Nếu không chắc chắn thì xuống xe ngó trước, nếu non-già thì cần sửa lại. Ai giỏi thì nhanh xong, ai kém hơn thì lâu xong...miễn đừng va chạm tốn tiền,đau xe, mất vui....Cấm thể hiện tài năng với ai khi mục đích chính là an toàn.

Hoang35lvt

Xe hơi
Bài lùi chuồng và ghép xe // cụ mimoza có bài hay chuẩn đét 1 đỏ vào luôn hay phết

lebachtung

Xe hơi
Lùi xe là bài khó nhất thật, nhà em cũng nhiều lúc khá lúng túng trong việc vào chuồng, nhất là nơi công cộng, các phương tiện vẫ di chuyển xung quanh, áp lực dễ làm sai lắm.

herewego1506

Xe hơi
Vẫn cứ phải thử và có va chạm nhẹ, sau mới thành thạo được các bác ah :D

Mr Sơn MD

Xe hơi
Mấy bài lùi chuồng này đều có mẫu hết nhưng mình đi quen xe và vào ngọt hơn thôi. Quan trọng nhất là mình phải biết cách quan sát và đánh lái chuẩn là OK

thangdni2021

Xe máy
em cũng có bài này khá hay vì học bổ túc cụ mimoza cụ nào cần em share skills