[Thảo luận] Lái xe taxi cho hãng nào tốt nhất?

caydenkho

Xe máy
taxi abc ( màu hồng) 2 loại xe: Gentra 13k/20km đầu. Spark 11,5k/20km đầu. Em thấy bây giờ rẻ cũng phải 12k/20km đầu như Thanh Nga,Thành Công.....Nên em thấy đi xe Spark của ABC là rẻ nhất đó
Sao giá rẻ thí các cụ nhỉ. Em có đọc nhầm không??? Chác là 20km đầu 13k/km thì có. Cụ cứ đùa:|

transpo

Xe đạp
cụ theart đã đi lái chưa e cũng định nộp vào gruop có gì cụ pm e vs cụ cùng đi nộp hs lấy 1 xe mỗi người lái 15 ngày :D

smart_phone

Xe hơi
Chao bac, em post = BB 9k nen khong co' dau'. em dang lai cho MaiLinh, co 1 so dieu tu van cho bac nhu sau:
Ben em thi luc nao cubg tuyen nguoi, ke ca moi' co bang lai nhu bac, moi' vao the chap 5tr ( bac nhan xe kia-morning, xe spark thi 100% thuong quyen roi bac nhe). The chap 8tr thi nhan xe vios hoac innova.
Truoc khi nhan xe bac phai hoc qua 1 khoa dao tao 15 ngay ( kiem tra suc khoe va nuoc tieu xem bac co bi benh gi ko nhe, neu amater la out luon day' ak)

smart_phone

Xe hơi
em post tiếp ạ:
hợp đồng bác kí với cty là 2 năm nhé; nếu bác thanh lý trước thì ko lấy lại được 5tr đâu ạ, như ý bác 3 tháng nghỉ thì theo em bác chỉ lấy lai đựoc 2 tr thôi ạ ( vì 3tr cty - tiền đồng phục và học phí đào tạo rồi ạ)
tỉ lệ ăn chia 3 tháng đầu với nhân viên mới là 50/50 bác nhé, nếu bác chạy >1tr thì tỉ lệ của bác sẽ cao hơn tí, em ví dụ cho bác:
nếu bác chạy được 1tr thì cty lấy 500k, 500k còn lại bác đổ xăng hết khoảng 250k ==> ngày hôm đó bác được 250k

smart_phone

Xe hơi
giá cước thì từng loại xe mà có giá # bác nhé. spark 12k/1km. kia-morning 12.5k/1km. vios 14.3/1km. innova va nissan 7 chỗ 15.6k
những hãng khác em ko biết nhưng bác vào ML thi chịu khó dậy sớm từ 5h30 mà đi giao ca bác ạ ( mệt nhất khoản này vì ngày nào cũng phải dậy sớm). bác mà vào ML thì ko lo ko có xe để bác lái vì đang thừa khá nhiều xe. như em gần như phải lái cả tháng ko xin nghi được.
luơng lậu thì chịu khó thi cũng ổn định đấy ạ, tháng tết vừa rồi đa số toàn >10tr

codate

Xe tăng
Tôi vừa có bằng B2,định chạy taxi để nâng cao tay lái,nhưng chưa biết chọn hãng nào,ai đã và đang chạy taxi tư vấn cho tôi 1 số điều tôi chưa nắm rõ đc.
1. Thế chấp như nào
2. Tỷ lệ ăn chia của các hãng như nào (cụ thể từng hãng càng tốt)
3. Khi rút hợp đồng trước thời hạn thì mất bao nhiêu % tiền thế chấp (cụ thể từng hãng càng tốt)
4. Khi gặp tai nạn có đc công ty hỗ trợ ko?
Hãng Taxi ở Hà Nội các bác nhé
Nếu cụ muốn lên trình nhanh thì nên chui vào bên Group mà làm, bên này đàm nhiều, nổ liên tục nên cụ có cơ hội cọ sát nhiều.
Hoặc cụ chơi kiểu thuê xe (khoảng 8,5 tr đến 9tr/ tháng) rồi ra ngoài làm, nhưng cái này thì đa số cụ tự lượn lờ trong phố tìm khách, ít kinh nghiệm, ít đàm sẽ không đảm bảo thu nhập. Mà khi đó lớ nga lớ ngớ lại dễ ăn cái biên bản thì học phí cao lắm.
Tốt nhất cụ nên vào bên Group mà làm, cụ mới làm nên chắc chẳng được vào sảnh đâu nên sang bên JAC mà làm cho xe nó mới (toàn đời 2011 trở lên). Mà hợp đồng 1 năm chứ không phải 2 năm, nên có muốn nghỉ cũng nhanh hơn
Thế chấp 8tr
ăn chia hai tháng đầu được cố định 48% ở mức dưới 1tr2 thì phải, trên 1,2tr thì hình như được 62%.
Theo thằng em em nói thì nghỉ trước dưới 6 tháng thì trừ mất 50%, còn trên 6 tháng thì mất 70%.
Nếu cụ muốn nộp hồ sơ cho bên JAC alo em, em nhờ thằng em giới thiệu vào bớt được mấy trăm K thế chấp :D (vì nó được suất giới thiệu người vào công ty mà)

Chỉnh sửa cuối:

smart_phone

Xe hơi
về khoản hỗ trợ tai nạn:
nếu do thiên tai hoặc xe hỏng tự nhiên hoặc bảo dưỡng dịnh kì như thay dầu, thay lốp... thì cty sẽ chịu 100%
nếu do mình hoặc người khác gây ra cho mình thì cty chịu 50% bác nhé. vì mỗi ca kinh doanh bác phải đóng 6k 1 ngày tiền hỗ trợ tai nạn rồi ( tất cả mọi lái xe đều phải đóng hàng ngày).
mà bác mới lái cứ vô tư va quệt đi ạ ( đừng va quệt vào các bác OF khác là đựoc ^^), vì tiền sơn sửa cty lấy thấp lắm, lúc mới lái em quay đầu xước xát suốt mà mỗi lần sơn chỉ mất khoảng 200k.
theo em bác lái taxi nếu chỉ để nâng cao tay lái thì 1 tháng là ok. lái 3 tháng thì thông thuộc và ăn cướp trên dừong đựoc rồi ^^
em góp ý thế, có gì sai các cụ bỏ qua ạ

codate

Xe tăng
cụ theart đã đi lái chưa e cũng định nộp vào gruop có gì cụ pm e vs cụ cùng đi nộp hs lấy 1 xe mỗi người lái 15 ngày :D
cụ nộp gruop đưa hồ sơ em nhờ nộp cho, bớt được vài trăm tiền thế chấp vì có suất giới thiệu :D

thinhkieuphong

Xe điện
lái 3 tháng thì thông thuộc và ăn cướp trên dừong đựoc rồi ^^
em thấy cụ nói cái này đúng, taxi nhiều ông đi ẩu lắm, cướp đường vượt phải, vượt đèn đỏ... đủ cả :))

smart_phone

Xe hơi
Taxi đóng điểm thì phải thế cụ ạ, mong các cụ thông cảm không thì đói ạ, hic

corolla7930

Xe đạp
van xuan bac oi lenh co 3 lit

donlilama

Xe buýt
em nghĩ cụ cứ thuê tạm xe để lái cho quen đã, chứ cụ chưa thạo mà lại lái taxi thì rất nguy hiểm??????

company

Xe đạp
hehe e cũng vừa vào goup JAC lái taxi đây cụ. mới vào nộp 8tr e cũng bị xước xát 1 vài vết và lùi mải đá 2 gương bên hông k để ý ở giữa đâm vào cây lõm cái mít, nếu e k lái nữa thanh lý hợp đồng mất 6tr4 còn lại 1tr6 mà bọn group cứ nghe e ôm lệnh nó tính xước xát cho các cụ nghỉ lái thanh lý hợp đồng cao lắm ít nhất 500k 1 vết còn cụ nào lái tiếp cho nó nó chi trừ 1->200k, nếu cụ nào k muốn thanh lý hợp đồng thì ôm lệnh 1 ngày rút hết xăng trong xe chúng nó ra cũng lấy lại đc 2,3tr cho bõ công mất 8tr, lái 2 tháng e cũng cảm thấy tương đối rùi chắc sắp tới e cũng ôm lệnh và rút xăng song e phắn, còn cụ nào xác định tập lái cứ kiếm hãng nó bắt thế chấp ít nhất mà nộp cụ ợ.
Có cụ nào biết về luật cho e hỏi e ôm lệnh 1 ngày khoảng 1tr5 + rút xăng tầm 2tr có vi phạm pháp luật và dính đến XXX k ạ ( vì e nghĩ thế chấp 8tr rùi k vấn đề gì)

seed0608alo

Xe buýt
Có xe đi 3 hôm là quen, thế chấp giao nhận ký HĐ rồi mấy hôm nghỉ mất công cụ ạ
Lấy xe chạy một chuyến vào Xuân Thành - Vinh (nếu ở HN) là tay lái ngon ngay
ko dễ thế đâu bác ạ

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Đi xin ở đâu cũng đòi có kinh nghiệm,vậy bác lấy kinh nghiệm ở đâu ra??? Cụ cứ hỏi khó em,đi nhiều khắc có kinh nghiệm thôi. Xe nhà ko có thì chả vào taxi để luyện,ai mà chả lúc ban đầu bỡ ngỡ,kể cả cụ đấy
Em ko đồng ý với cụ! Cụ luyện tay lái mà lại đẩy hết rủi ro cho hãng taxi và hành khách là ko đc.
Vợ e rất nhạy cảm với lái taxi. Chạy 1 đoạn thấy ko ổn là toàn đòi xuống, đổi xe.
Nếu cụ học trong trường lái ko cẩn thận, thì bây giờ nên thuê xe tự lái mà tự tập. Em ngày xưa, nhờ bạn đứng tên thuê cho lần đầu tiên, e chạy lên Bắc Giang, rồi Hải Phòng. Mới lái thì đi chậm thôi, sau tăng tốc dần lên. Giờ e là khách ruột của chỗ chị Phương - 160 Nguyễn Trãi, hii.

trungtngt

Xe buýt
Em ko đồng ý với cụ! Cụ luyện tay lái mà lại đẩy hết rủi ro cho hãng taxi và hành khách là ko đc.
Vợ e rất nhạy cảm với lái taxi. Chạy 1 đoạn thấy ko ổn là toàn đòi xuống, đổi xe.
Nếu cụ học trong trường lái ko cẩn thận, thì bây giờ nên thuê xe tự lái mà tự tập. Em ngày xưa, nhờ bạn đứng tên thuê cho lần đầu tiên, e chạy lên Bắc Giang, rồi Hải Phòng. Mới lái thì đi chậm thôi, sau tăng tốc dần lên. Giờ e là khách ruột của chỗ chị Phương - 160 Nguyễn Trãi, hii.
e vodka cho cụ,cụ chủ nên nghe lời cụ này

nguyenthang87

Xe tải
Đi xin ở đâu cũng đòi có kinh nghiệm,vậy bác lấy kinh nghiệm ở đâu ra??? Cụ cứ hỏi khó em,đi nhiều khắc có kinh nghiệm thôi. Xe nhà ko có thì chả vào taxi để luyện,ai mà chả lúc ban đầu bỡ ngỡ,kể cả cụ đấy
cụ nói chuẩn,e cũng sắp lấy bằng,định xin vào taxi khoảng 3-6 tháng lái cho kinh nghiệm rồi ra,nhưng e nghe thằng e nó kể lái CP group,đóng 8tr,lệnh 1tr/n hợp đồng 1 năm rút hợp đồng mất tất,nghe mà nản quá ạ

nguyenthang87

Xe tải
cụ luyện để nâng cao trình thì cứ kiếm con xe rẻ rẻ mà chạy, khi nào vững rồi bán đi cũng được! cần gì phải chạy taxi cụ ơi?
cụ nói buồn cười quá,kiếm xe rẻ rẻ chạy cái j ạ??cảh nhẽ cũng cp với hãng taxi,1 ngày lang thang ngoài đường cũng mất 3,4l tiền xăng rồi