[Funland] Lao động định cư thì nên đi Úc, Canada hay New Zealand vậy cccm?

vochin

Xe hơi
E nghĩ Canada đi cụ.
Hiện tại e vợ cụ cũng đang có bằng cao đẳng kĩ sư điện (ngành này cũng đang khá là hot ở Can)
Thứ 2 nếu được khuyên e cụ nên có 1 cái chứng chỉ ielts. Nếu có chứng chỉ ielts tối thiểu từ 4.5 cũng là 1 lợi thế.
Còn tất nhiên ở Can thì cũng có nhiều công việc với yêu cầu tiếng anh khá là đơn giản nhưng nếu như hồ sơ đẹp, công việc làm cẩn thận thì khả năng sau 2 năm có thể xin PR cụ nhé.
E cảm ơn cụ đã chia sẻ, e sẽ cân nhắc về vấn đề này.
Cụ cứ hỏi kĩ từng thủ tục và yêu cầu cụ thể của từng nước xem thế nào. Còn với lao động tay nghề ở Úc thì cụ cần xin được visa 407, sau khi làm 2 năm tiếp tục xin visa 482 như vậy thì mới xin định cư được cụ. Nếu như cụ qua trung tâm như Linhuk thì họ sẽ giúp cụ chứng minh kinh nghiệm, các bước về sau mới là định cư và đưa gia đình sang nhé. Hành trình này cũng phải mất khoảng 2-3 năm nếu thuận lợi cụ nhé
E tham khảo trước, để chắc chắc bao nhiêu % khả quan, như vậy thì mới đưa ra quyết định được cụ ạ. Giờ nhìn chung đang tìm hiểu và chờ chốt, cũng đang đợi bên trung tâm cập nhật thêm 1 số ngành nghề và công ty phù hợp.
Em thích đi...Thái Lan.

Nhà cửa rẻ, thực phẩm rẻ, không bị chiến tranh, văn hóa tương đồng, quyền con người tốt, khí hậu giống SG và cách SG chỉ có 800k tiền máy bay.
Thái Lan giờ cũng có tuyển kiểu lao động tay nghề sang định cư rồi à cụ?
tìm hiểu kỹ bọn môi giới vào .

công dân gia nã đại muốn hành nghề cũng cần quá trình để có li xăng . vậy một đứa ất ơ ở đâu đến muốn có li xăng để làm việc thì không bao giờ có

tốt nhất là cho theo khoá master , khi ra tốt nghiệp được thì lập tức xin PR được ngay .
E cảm ơn ạ! E sẽ tìm hiểu kĩ hơn về vấn đề này.
Đã xác định đi lao động ở nước ngoài thì cụ cứ xác định phải có tài chính, tiếp theo là vốn ngôn ngữ, còn mình theo ngành nghề gì mình có kinh nghiệm thì tất nhiên đó là 1 lợi thế.
Cụ chưa có kinh nghiệm thì nên thì thông qua Linhuk cũng được, bên này e biết, chuyên luyện thi ielts, giờ chắc làm thêm mảng này. Cô cũng khá nhiều kinh nghiệm vì học tập và làm việc ở nước ngoài 1 thời gian rồi.
Nhưng cụ cũng cứ nên tham khảo qua 1 vài bên nữa mà so sánh, thấy ở đâu ok thì m chọn
Đã xác định đi thì cũng cân nhắc về vấn đề tài chính, e có đọc qua 1 số mức thu nhập thì thấy khá là hấp dẫn (cái này e tự tìm hiểu trên google thôi). E cảm ơn bác

Phè Văn Phỡn

Xì hơi lốp
Gửi cụ đường link visa 462 Úc. Tổng chi phí 1k.USD. Đừng nghe mấy trung tâm nó chém cắt cổ.
Yêu cầu tuổi dưới 30 và có bằng Cao đẳng, chứng chỉ tiếng anh.
Còn 3 tháng nữa cho em cụ chuẩn bị.
Đến 1/7 hàng năm họ mở cửa đăng ký. Nhanh tay là được.

Cudanlongbien

Xe máy
Ở VN vẫn dễ kiếm tiền mà các cụ cứ tính thoát ly nhỉ 😁

dungnguyenmxl86

Xe đạp
E chào các cccm! Chẳng là thế này nhà e có ông em vợ tốt nghiệp cao đẳng cũng có bằng kỹ sư điện, đã có vợ con mà nói thật cccm là thu nhập bấp bênh quá nên giờ gia đình đang có định hướng cho đi XKLĐ. Đầu tiên thì vc e cũng tìm hiểu về XKLD Nhật Bản, nhưng đợt này thấy nhiều người nói đồng yên rớt giá, sang làm cũng vất vả mà thu nhập khó kéo lại được chi phí ban đầu, thêm nữa là cũng khó để có thể định cư ở đây mà vc con cái xa nhau là dễ có biến lắm. Nên vc e quay xe và có tham khảo bên linhuk thì đang lăn tăn lao động định cư thì nên đi Úc, Canada hay New Zealand vậy cccm? Nước nào mình dễ xin được PR nhất để nhận được phúc lợi quyền công dân, có thể đưa gia đình theo và đặc biệt là mang lại được mức thu nhập ổn định. Vì em vợ mà đi thì vc e sẽ là người đứng ra vay mượn cho cu cậu nên e cũng muốn chắc chắn 1 chút. Mong được cccm có kinh nghiệm chia sẻ giúp e!
Em cũng chờ đi Úc mà lâu ghê.

greenblack

Xe đạp
Cung cấp một số thông tin cho cụ chủ tham khảo:
1. Kinh tế suy thoái, các công ty từ to đến bé cắt giảm hàng loạt, người đã ở bển còn chả có việc.
2. Cả Úc và Can đều đang siết chặt nhập cư, NZ cũng theo gót sớm thôi.
3. Để hành nghề kỹ thuật điện ở mấy nước này cần có license và bằng cấp quy đổi tương đương với hệ thống bằng cấp bên này chứ không phải cứ vác cái bằng cao đẳng kỹ thuật điện ở VN sang là được làm việc đâu.
4. Thông tin visa, nhập cư đều có trên các trang web của chính phủ các nước này, rất rõ ràng, nên nghiên cứu trước chứ đừng phó mặc cho trung tâm môi giới
5. Từ 4 cái ở trên thì theo tôi trường hợp này là khó, cố đấm ăn xôi tốn nhiều tiền thì ở nhà còn hơn.

kaku223223

Xì hơi lốp
Cung cấp một số thông tin cho cụ chủ tham khảo:
1. Kinh tế suy thoái, các công ty từ to đến bé cắt giảm hàng loạt, người đã ở bển còn chả có việc.
2. Cả Úc và Can đều đang siết chặt nhập cư, NZ cũng theo gót sớm thôi.
3. Để hành nghề kỹ thuật điện ở mấy nước này cần có license và bằng cấp quy đổi tương đương với hệ thống bằng cấp bên này chứ không phải cứ vác cái bằng cao đẳng kỹ thuật điện ở VN sang là được làm việc đâu.
4. Thông tin visa, nhập cư đều có trên các trang web của chính phủ các nước này, rất rõ ràng, nên nghiên cứu trước chứ đừng phó mặc cho trung tâm môi giới
5. Từ 4 cái ở trên thì theo tôi trường hợp này là khó, cố đấm ăn xôi tốn nhiều tiền thì ở nhà còn hơn.

Đi theo kiểu nhiều tiền, sang định cư mua tài sản là chính, kiếm tiền là phụ thì em nghĩ sẽ đỡ khó, và sẵn dịch vụ hỗ trợ tận răng.
Còn đi kiểu ít tiền, vừa mục tiêu kiếm tiền vừa kiếm thẻ xanh thì em nghĩ khoai.

Càng yếu thế càng khó

--Lamborghini--

Xe lăn
Đã đi xklđ mà sợ vất vả thì thôi ở nhà thôi.
Đi mấy cái nước kia cũng vất vả chả kém có khi hơn Nhật mà phí đi thì cao mà thịt lừa thì nhiều.

hai rau pham

Xì hơi lốp
Khó đấy! Đi XKLD thì đơn giản nhưng để đi & mục đích có PR cụ nên bàn lại cho kỹ nhé. Đừng nghe mấy ông trung tâm, nói thật đấy! Bên Úc mình có đứa cháu gái đang sinh sống, bên Gia Nã Đại có gấu & trẻ con bên đó. Kinh tế khó khăn & chính phủ đang xiết chặt vụ nhập cư đấy.... do đó xác định đi XKLD để xin PR thời điểm này là vô cùng khó với CV như cậu em vợ cụ, không khéo tốn xèng mà giúp gia đình ko được bao nhiêu, chưa kể xa xôi nảy sinh nhiều vde ko hay. Vài thông tin giúp cụ chủ