Lắp bóng đèn LED cho đèn xe máy!

trieuphianh

Xe tải
độ led, áp dụng tù thú vui oto vào em nghĩ sẽ có nhiều sáng tạo đẹp hơn vs xe máy :P

phuc_thinhphan

Xe tăng
Hôm bữa em mua cái dây Led của Sing, dài nhõn nữa mét mà 400k ... :'(:'(:'(.
Đang định độ mi mắt cho AB thái ... Các cụ chờ nhé ... :6:

amanoginji

Xe buýt

buloonggi

Xe điện
Hôm bữa em mua cái dây Led của Sing, dài nhõn nữa mét mà 400k ... :'(:'(:'(.
Đang định độ mi mắt cho AB thái ... Các cụ chờ nhé ... :6:
Em nghe đồn là LED Sing nó sản xuất ở Tung Của ạ :)):)):))
60K/phát thì phải giá hơn :21::21::21:

Furious

Xe điện
Nói về đèn LED em cũng tò mò quá, thấy PS lắp kín mít cả dàn LED trắng bên trong khe hút gió ở mặt nạ nhìn rất được nhưng mờ em ứ biết lắp ở đâu, rổ rá là bao nhiêu :^). Cụ nào lắp rồi thông tin em phát.

flys_150

Xe hơi
Đọc trang này em ứ hiểu giề, hoá ra là do bác à:)):))
:)) :)) mọi người bi h cũng quay trở về với cụ chủ thớt rùi... hehe... (b)

Toorop Nói:
về đèn LED em cũng tò mò quá, thấy PS lắp kín mít cả dàn LED trắng bên trong khe hút gió ở mặt nạ nhìn rất được nhưng mờ em ứ biết lắp ở đâu, rổ rá là bao nhiêu :^). Cụ nào lắp rồi thông tin em phát.
thế lắp quả LED này có phải tháo tung điên đóm ko hở các cụ, e sợ gặp phải thèng thợ bựa nó đấu điện lại nhầm thì e vỡ mồm :77: mong các cụ chỉ giáo (c) (c)

buloonggi

Xe điện
thế lắp quả LED này có phải tháo tung điên đóm ko hở các cụ, e sợ gặp phải thèng thợ bựa nó đấu điện lại nhầm thì e vỡ mồm :77: mong các cụ chỉ giáo (c) (c)
Chả phải làm lại cái gì hết ạ... đấu cái này đơn giản mà... ông nào banh xe ra chẳng qua làm chòe thôi bác ạ. Không phải đấu lại cái gì hết. Chỉ có lấy nguồn sau ổ khóa điện và lắp công tắc riêng nếu thích. Còn không thì đấu thẳng vào nguồn của đèn pha/đèn đờ mi là được.

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
Hì hì! các cụ cãi nhau vui phết!
Thế này nhé. Mua dây LED ở chợ Giời (loại Led lắp cho đồng hồ công tơ met) 50K/ sợi. Các cụ cứ vào hàng đồ chơi xe máy, vênh mẹt lên hô to vào: ê! cho 2 (hoặc 3) sợi Led gắn mặt công là có ngay (nói thế để chúng nó tưởng dân sửa xe nó không chém các cụ) rồi cụ mặc cả mạnh vào chỉ khoảng 50k/ sợi thôi ợ.
đấu điện ở nhà, đối với xe YA cứ lấy dây mầu nâu nối vào 1 đầu dây LED. đầu còn lại cho vào khung. Còn xe hãng khác em chưa mổ. bác nào mổ nhiều xin cho ý kiến ạ

Huthasa

Xe container
tại e thấy cụ chê bọn xitin bây h gắn là bóng xenon nhái, còn xenon xịn thì theo cụ nó ko bị chói --> e mới nói là cụ chẳng hiểu gì mà phán như mẹ thiên hạ

xenon giời mà ko có gương cầu (projector) cũng chói hết :77:

hehe ko hiểu sao có rất nhiều cụ thầy bói xem voi, cứ nghĩ bixenon là cái projector, chắc do thấy projector nó cũng tròn tròn giống viên bi :))
Hé hé, thế cái xe của em Xenon không có gương cầu mà chả chói tí nào, chiếu lên tường một vạch thẳng băng là sao nhỉ :21::21::21::21:
Các cụ không tin tối về em chụp pót lên cho các cụ xem.

hay_doi_day

Xe tải
Hé hé, thế cái xe của em Xenon không có gương cầu mà chả chói tí nào, chiếu lên tường một vạch thẳng băng là sao nhỉ :21::21::21::21:
Các cụ không tin tối về em chụp pót lên cho các cụ xem.
Mời cụ.nhà cháu chẳng tin

Huthasa

Xe container
Hầu cụ mấy tấm vừa chụp. Lạnh quá không đưa xe ra ngoài được nên không rõ lắm, cụ thông củm nhé :)):)):)):))
Đây là cái bóng đèn

Còn đây là khi chiếu lên tường, cái này chỉ có 1 bóng thôi, còn bóng bên kia sát tường quá không chụp được

hani

Xe đạp
Các bác ơi, thế cái dây Led mua ngoài chợ giời mà các bác nói 50k/dây ấy thì tuổi thọ được bao lâu thế:102: Mà dây Led đó có sợ nước mưa ko vậy? Nước mưa có thể vào nó đc ko cơ:102::102::102:

buloonggi

Xe điện
Cái này có gì khó đâu ạ... lúc lắp bóng thì phải chỉnh tim đèn cho đúng vào vị trí phù hợp trong chóa để ra được ánh sáng tụ nhất thôi ạ.

Bình thường hay bị tóe loe và chói mắt người đi đường là do các ông thợ cứ tháo đèn dây tóc ra, lắp luôn bóng xenon vào mà không chỉnh lại tiêu cự. Vì bóng xenon thường dài hơn bóng dây tóc nên điểm phát sáng (tim đèn) sẽ bị lệch nếu lắp đúng vào vị trí đui của bóng dây tóc. Vì vậy khi lắp vào, nếu là thợ cẩn thận và có kinh nghiệm thì phải bật đèn lên và canh lại độ chụm của đèn pha thì mới đạt được hiệu quả chiếu sang tối đa và không bị tóe loe và gây chói mắt cho xe ngược chiều.

audi_a8.6789

Xe hơi
cụ này nói đúng.cái chỉn mấy cài đèn phải họ mấy ongthowj có tay nghề 1 chút.chứ mấy anh tập tẹo mới làm thì chỉnh chọt chán lém.

Piaggio Beverly

Xe đạp
hôm nọ e thấy 1 cậu phi sh có bộ đèn led đẹp lém

DanteXXL

Xe tải
Cái này có gì khó đâu ạ... lúc lắp bóng thì phải chỉnh tim đèn cho đúng vào vị trí phù hợp trong chóa để ra được ánh sáng tụ nhất thôi ạ.

Bình thường hay bị tóe loe và chói mắt người đi đường là do các ông thợ cứ tháo đèn dây tóc ra, lắp luôn bóng xenon vào mà không chỉnh lại tiêu cự. Vì bóng xenon thường dài hơn bóng dây tóc nên điểm phát sáng (tim đèn) sẽ bị lệch nếu lắp đúng vào vị trí đui của bóng dây tóc. Vì vậy khi lắp vào, nếu là thợ cẩn thận và có kinh nghiệm thì phải bật đèn lên và canh lại độ chụm của đèn pha thì mới đạt được hiệu quả chiếu sang tối đa và không bị tóe loe và gây chói mắt cho xe ngược chiều.
Cụ chỉ chỗ cho nhà cháu ra lắp với :77: Chứ mấy chỗ thông thường chắc cũng đếch biết mà làm :77:

dr29f40725

Xe hơi
xin lỗi e nói thẳng, bác ko biết mà nói cứ như biết tuốt :77::77:

xenon or bixenon ko có projector đều chói mắt hết

thưa bác bixenon chỉ khác xenon là nó có 2 tim 1 fa 1 cos nên gọi là bi thôi ạ (bi nghĩa là 2)

còn cái bi mà bác đang hiểu lầm nó là cái projector giúp hội tụ ánh sáng nên nó ko chói mắt chứ ko phải là bi trong từ bixenon đâu ạ :77::77:

lần sau bác ko biết thì tìm hiểu trước rồi hãy chê bai này nọ nhé :^):^)
cứ sáng là chói rồi em nói chuân ko bác xenog xịn mà ko chói hóa ra bác lắp điện quang ak

buloonggi

Xe điện
Cụ chỉ chỗ cho nhà cháu ra lắp với :77: Chứ mấy chỗ thông thường chắc cũng đếch biết mà làm :77:
Mấy món này thực ra là nhà cháu đa số tự mày mò làm lấy... đấy là cái thú độ xe bác ạ... mất công tí nhưng có cái thú của nó.

Đã là thợ thì làm cái này đơn giản thôi, cái chính là chúng nó hay lười... nếu mình biết một chút, ngồi ốp chúng nó làm thì ok.

Nếu ở HN thì bác chạy thử ra Vạn Lợi - 49 Tuệ Tĩnh xem thế nào, chỗ này làm khá ổn, tuy nhiên bác cứ phải ngồi soi (biết hay không cứ ngồi soi), thỉnh thoảng cứ hỏi nó dăm câu ba điều, vừa là hù nó tí cũng vữa học thêm được chút ít bác ạ.

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
Hầu cụ mấy tấm vừa chụp. Lạnh quá không đưa xe ra ngoài được nên không rõ lắm, cụ thông củm nhé :)):)):)):))
Đây là cái bóng đèn
Nếu không nhầm thì cái mà cụ đang lắp trên xe là có gương cầu đấy ợ. Hôm nào phải xem thực tế mới rõ hoặc cụ chụp cái ảnh khác trông rõ hơn 1 chút.