Liberty 125 ie (VN) vs Liberty 125 (nhập) vs SH 125 fi

Trạng thái
Thớt đang đóng

PC_BienHoa

Xe đạp
Vậy theo bạn cứ hễ xe to hơn là kiểu dáng hơn hả bác, nếu thế thì bác chạy xe máy cày chắc cũng sang hơn đấy nhỉ? Xe SH nhìn cui cui không hơn Liberty về độ thời trang đâu. Chỉ được cái máy khỏe và đỉnh thôi, nhưng bạn đọc kỹ lại nhé, mình nói ở bài đầu thớt, hôm vừa rồi có so kè với SH thì thấy SH bị Lib 125 ie bỏ đứt đuôi mà! ==> đang nói về khả năng tăng tốc của xe Lib 125 ie.

Hơn nữa, dòng xe Piaggio không chú trọng vẻ hầm hố mà chú trọng vẻ thanh lịch, sang trọng và quý phái nhé, nói như bạn tungpr123 là chuẩn nhất, xe Liberty dành cho những bạn nào dáng người thanh mảnh, dáng công tử đi thì hợp, còn bạn nào to cao, đen hôi, béo phệ,... thì đi SH hợp hơn, còn ngược lại là không hợp nhé! Nói tóm lại, phom người thế nào đi xe thế ấy mới phù hợp. Mà bạn nói cũng cho chính xác nhé, xe Lib Việt có bé quá đâu, nếu các bạn muốn xe to thì thôi đi xe lam hay máy cày là hợp nhất đấy!
Hix hix không hiểu sao mà em lại thích cái máy cày hơn chiếc RollRoye ấy chứ . Máy cày là thể hiện dân Việt Nam bên cánh đồng lúa quê hương . Không có máy cày thì làm sao mua nổi xe hạng sang của thế giới ( bắt trâu đi cày thì biết khi nào đủ lúa mua xe mới đây ) . Còn bạn nói chuyện đàng hoàng tí nhé . Bạn cứ nghĩ mình đẹp nhất thế gian nên chê ai cũng đen hôi béo phệ. Bạn viết bài làm người ta hiểu được cai học thức của bạn rồi . Mốt viết bài chính chắn lên 1 tí nhé. Mà 2 xe này toàn sản xuất cho châu Âu chứ có chiếc nào 100% của VN tự sản xuất đâu mà cứ so sánh. VN mình chỉ nhập về rồi hãng thấy vậy nên mới lập nhà máy sản xuất thôi .

Chỉnh sửa cuối:

[K]club

Xe tải
em sưu tầm được bác lhxndd viết đấy :" dáng xe Lib ie bây giờ là chuẩn của thế giới đấy, nó được xuất từ Việt Nam sang các nước trong khu vực châu Á và châu Âu, cứ search Google sẽ thấy xe Liberty 2011 của châu Âu chẳng khác gì so với Việt Nam mình. Chẳng qua dân Việt Nam đặc biệt là Hà Nội cứ sính ngoại, ít tiền mà học đòi làm sang, thiếu hiểu biết nên mới chạy theo kiểu dáng xe nhập.." , chữ kí của bác thì TYL - tôi yêu liberty thì làm sao so sánh khách quan được bác . mà em cũng yêu liberty ạ nên đừng chém em :))

PC_BienHoa

Xe đạp
Các bác bớt bình luận đi . Muốn gọi đẩng cấp hả bỏ 20.000$ ra làm con CB1000rr.... Harley davidson ... BMW ..... xe PKL ấy ra đường mà ùn ùn tốc váy các em gái nhé :)). Đi trong thành phố đến đâu mọi người đều ngước nhìn hihi

[K]club

Xe tải
"dáng xe Lib ie bây giờ là chuẩn của thế giới đấy" @-)@-)
em đọc cái này em cũng phì cười ạ , công nhận em thấy rất đẹp nhưng chưa là chuẩn mực thế giới được , mỗi người 1 mắt

Liberty.150

Xe đạp
stop no tranh cãi nữa nào các cụ. Xe nào cũng đẹp xe nào cũng có giá. Vào quán cầm đồ xe nào cũng đc ưu tiên cả mà :-bd. Húc đầu vào ô tô thì xe nào cũng chết :-<

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Haizzzzzzzzzzzz, liệu còn bao nhiêu gạch nữa thì mới đủ cho cái thớt này ? Chắc là không đâu :(
Đọc cm mà mình muốn đổi xe quá, ko còn dám yêu li nữa rồi :)). Nhưng mà bán đi lại chả mua đc cái giấc mơ Audi nên thôi vậy =))
Ngồi hóng các cụ chọi gạch tiếp >:)

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Haizzzzzzzzzzzz, liệu còn bao nhiêu gạch nữa thì mới đủ cho cái thớt này ? Chắc là không đâu :(
Đọc cm mà mình muốn đổi xe quá, ko còn dám yêu li nữa rồi :)). Nhưng mà bán đi lại chả mua đc cái giấc mơ Audi nên thôi vậy =))
Ngồi hóng các cụ chọi gạch tiếp >:)
Xời,giờ đang có cơ hội mua Audi rẻ bèo mà cụ không biết nắm bắt à???(Sau 2 bước là cụ có giấc mơ ồi)
-Lập tức vay $ ngân hàng hay đâu đó mua Audi ngay!!!
-Chờ cho con Lib của cụ lên giá từ 3->10 lần(Mà em suy là 10 lần cơ đấy,theo cái đề xuất trời ơi đất hỡi của khất nào bị não úng đang làm thiên hạ phang gạch rộn ràng ngoài đời kìa)bán đi lấy $ giả ngân hàng hay đâu đó!

=)) =)) =))

lhxndd

Xe buýt
Em xin vào hóng hớt,bình loạn tí(Hay là bình địa khi bình loạn không hồi kết)cho forum thêm phần chật chội & đông vui các bác nhỉ.

+Em bấm vào google coi ĐẲNG CẤP là gì?Hóa ra:ĐẲNG là bậc, còn CẤP tạm như trên dưới cao thấp, vậy suy là cấp bậc,sự cao thấp,đồng nghĩa với RANK hay LEVEL, tuyệt đối không liên quan gì đến từ PROFESSIONAL(chuyên môn,chuyên nghiệp)cả. Tuy nhiên chúng ta đều tự hiểu rằng:Người có ĐẲNG CẤP dĩ nhiên có cái gì đó hơn hẳn người khác trong 1 góc nào đó của cuộc sống (Không phải là toàn bộ à nhe)!
-Ví như trong bàn nhậu:Anh A uống được 10 chai bia thì lăn cu chiêng,anh B chỉ 5 chai là bò càng.Vậy anh A uống bia có đẳng cấp hơn anh B!(Tất nhiên ngoài bia bọt thì không thể biết anh A hơn anh B ở khoản nào trong cuộc sống à)

+Quay lại chủ đề:Lib ie và SH 125 fi, xe nào đẳng cấp hơn?Vì bác chủ thớt hỏi chung chung nên riêng em tạm hiểu & phân tích như sau:
-Người mua xe SH125fi thật sự có đẳng cấp hơn người mua Lib ie trong việc bỏ ra 1 số $ để mua 1 món đồ dân dụng.Vì rõ ràng SH125fi có giá trị hơn hẳn Lib ie rồi!Còn các góc khác trong cuộc sống thì không thể biết được ai hơn ai vì không có dịp so sánh!
-Kiểu dáng của Lib ie và SH 125 fi theo em được biết đều có xuất xứ từ Italia,1 trong vài nước(Ví dụ thêm Pháp..)mà cả thế giới đều công nhận các sản phẩm dân dụng đều có tính cách:sang trọng, lãng mạn, gợi cảm, đẳng cấp và tinh tế!Cái mà cả thế giới đều công nhận thì em thấy không còn gì để bàn luận nữa rồi!
-Em thêm thắt tí:Kiểu dáng tất nhiên nó là cái bên ngoài.Đa số các bác ai cũng công nhận cái xe nó như vợ 2 vậy.Đã là vợ thì nhiều khi lấy chỉ vì yêu.Tôi yêu đôi mắt bồ câu ngây thơ mà lấy nàng,nhưng có anh lại yêu đôi mắt lá dăm liếc cháy cả lòng của nàng!Tôi yêu nước da trắng như bông bưởi,lại có anh yêu nước da bánh mật...Thành ra tôi mua Lib ,anh mua SH,hỏi tại sao,chỉ biết trả lời thích thì mua thôi,không vì gì cả!

(Em xin mở ngoặc tí:Giả sử xe SH được vẽ kiểu dáng tại phòng thiết kế Honda Việt Nam hay Honda China thì em xin thưa rằng chưa chắc nó đã được coi như là "Đế chế SH" mà người hâm mộ trao tặng đâu ạ!!!)

+Riêng về:chạy so kè với SH 125 fi, mình thấy nó thua đứt đuôi Lib 125 ie xa về độ vọt em thấy bác chủ thớt cũng viết chung chung quá.
-Chạy so kè thì luôn là sự tình cờ,không chuẩn bị trước,tùy hứng thôi.Nếu có hơn thua thì đa phần tùy thuộc vào người lái lúc đó có tinh thần,có trình độ lái xe,đôi khi chỉ là sự gan lỳ hơn 1 tí trong cách sử lý trên đường...
-Chưa kể là tình trạng xe lúc đó nó như nào: mới cũ,phụ tùng trong xe có làm lại cho xe ngon hơn thiết kế hay không(Độ xe )...
Thành ra cái sự hơn thua này không nói lên được điều gì cả!!!

+Vế cuối cùng Còn Lib VN và Lib nhập, xe nào các bạn nghĩ đỉnh hơn có lẽ không lôi kéo sự tranh luận nhiều lắm nên em không ý kiến!

Tới đây em chấm hết!!!
Em thì em thấy mợ lanhuong1965 chỉ được cái lói đúng ợ! Em nà em thấy đúng nà người nhớn tuổi lói có khác! Sẽ vodka cho mợ, đang chờ đến lượt vodka lại cho mợ đấy!

Chỉnh sửa cuối:

lhxndd

Xe buýt

lhxndd

Xe buýt
sh vn 125 đắt gần gấp đôi li vn 125 , xăng 2 đứa ăn gần như nhau, chưa kể mua sh việt nam có khi còn mất tiền ngu. xét về độc đáo, ở sg sh đầy đường, li hiếm hơn và nổi hơn nhiều. xét về đẳng cấp, chả ai chê li ko đẹp và ko đẳng cấp cả. dù giá li giờ thua cả giá con lợn xề pcx. sh có thể bền hơn pi, ok. nhưng chạy cái xe 2 3 năm, mẫu mới ra là đã muốn đổi rồi, ít người chịu đi xe kém đời lắm. giờ ra đường gặp 10 cái sh mới may ra mới thấy 1 cái sh dáng cũ. nếu bỏ qua vấn đề sở thích + cuồng thương hiệu thì chắc chắn li là lựa chọn đúng rồi. còn li nhập, xin lỗi chứ có tiền đến mấy cũng chả ai thích mỗi sáng đổ xăng cả, càng giàu càng biết xót tiền đấy các cụ. nhiều cụ cứ nói đi pi thì quan tâm gì đến chuyện xăng thấy hài vãi. các bác đi merc còn lo chuyện xăng cơ mà. ;))
Bác lày chỉ được cái lói đúng ợ! =P~

lhxndd

Xe buýt
Đẳng cấp thì 4 bánh đi - 2 bánh thì ko có xe nào là đẳng cấp cả !
Làm gì 2 bánh ko có đẳng cấp, bác cứ so một chiếc wave cùi bắp với chiếc xe ga trên dưới 60 chai đi sẽ thấy đẳng cấp rõ! Còn 2 bánh làm sao so với 4 bánh được, vì không cùng đơn vị! Muốn so thì so 4 bánh với nhau đấy! 2 bánh chỉ so với 2 bánh thôi!

lhxndd

Xe buýt
cụ này nói chuẩn, cụ chủ thớt lập cái thớt này làm gạch đá bay tứ tung, có lẽ đủ gạch xây chung cư rồi :P
em nghĩ không nên so sánh như thế, mỗi người đi xe 1 cảm nhận khác nhau, mỗi xe có 1 nét riêng, có điểm mạnh điểm yếu, tốt nhất cảm nhận thì nên theo ý kiến chủ quan của mình
Bác lói hay nắm, đã tặng vodka cho bác!

lhxndd

Xe buýt
E nói thật chứ thằng nào mà đi xe để mà thể hiện đẳng cấp thì lướt ra chỗ khak ,sĩ diện hão . dù là sh hay wave cũng chỉ là cái phương tiện thui ,k nói lên vde gì cả , đi sh mà đ dám chơi ,tiền khô cháy túi thì đ bằng thăg đi wave chịu chơi ,wan trog làm dám chơi hay k .Ch đẳng cấp hay k e k bàn đến .E chỉ khó nghe về câu chấp sh 125i 50m chạy trc thui .E nói thật Li thì giỏi lắm là ngang cơ sh là hết ,k bh có hơn .Bác nào đi Li ie 125 mún thử gặp e .Pm vào box
Đẳng cấp thì đẳng cấp, chứ không có ai nghĩ như bạn đâu mà bạn lo, có ai nói nhắc đến từ sĩ diện ở đây bao giờ đâu, chỉ có bác nhắc nó lần đầu tiên đó. Cái chính của thớt "ném gạch" này là ở chỗ so sánh để mọi người nói về xe, chứ không phải về cấp độ xài tiền nhé, xin lỗi bạn trước, nếu nói về cấp độ xài tiền thì ngay cả một người đi chiếc City 50 nhưng xài tiền phải nói đến đơn vị nghìn đô nhé (không lẻ hơn) mình đã từng gặp và biết rồi. Ở đây chỉ nói về xe, độ thời trang, tiện dụng, độ bền, độ khỏe của máy (thể hiện qua tốc độ và độ tăng tốc),...

lhxndd

Xe buýt
lại 1 lần nữa cống rãnh được đem ra ví với đại dương=))
em thề em ko có ác ý gì=))
Bác này nói cái gì thế nhỉ? Đề nghị bác bình luận thì bình luận cho nghiêm túc, không phán thế, không ai hiểu được nhé! Cái gì là cống rãnh ở đây, cái gì là đại dương? Bác so sánh cũng nên có mức độ, đã phạt bác một ly rượu vang đỏ...

Trạng thái
Thớt đang đóng