Lý do tôi không được tiếp tục còm trong thớt về Checnya, Nga nói chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kiên Khùng

Xe điện
Kính gửi các Chã,
Bản thân tôi cũng biết là mình thường nói thẳng, có thể động chạm. Tuy nhiên trong Thớt về Checnya, còm của tôi tựu trung lại, có 3 ý:
1. Phê phán dàn lãnh đạo LX ăn hại, để đổ vỡ tan nát 1 xã hội con người vì con người, không nhận thức được hậu quả của cảnh nồi da xáo thịt giữa các dân tộc anh em cho đến tận hôm nay, ở Ukraine.
2. Phê phán tầng lớp tạm gọi là "me tây" ở Liên Xô, tham bát bỏ mâm, nghe lời người ngoài xúi bẩy, thay vì tập trung đoàn kết sửa chữa các khiếm khuyết của thể chế mà chính tay mình xây dựng nên, mà lại đập bỏ hết, quay ra giết hại lẫn nhau.
3. Nhắc nhở các cụ mợ về cái may mắn của các cụ và tôi là được sống trong đất nước có Bác Hồ dẫn dắt, được sự lãnh đạo khôn ngoan của các nhà lãnh đạo VN hôm nay.
...
Có thể lời tôi nói khá thẳng, nhưng chắc chắn là phản biện cần thiết trong những không gian mà nửa kín nửa mở, rất nhiều diễn biến tư tưởng kiểu "bài Nga, tôn Mỹ", công khai hoặc mập mờ.
Nếu các cụ duy trì diễn đàn 1 chiều theo hướng "tô màu tím", chiều lòng các cụ "me tây", thì các cụ sẽ ăn nói sao với con mình khi chúng hỏi các cụ mợ, lý do gì các cụ mợ được sinh ra, lớn lên trong đất nước độc lập, giành chủ quyền với hơn 3,5 triệu người ngã xuống?

Kính thư.

Chào bác,

Em không theo dõi thớt, bác hungalpha theo dõi thớt. Để bác hungalpha vào trả lời bác cụ thể hơn.
Còn kiểm tra các bài xóa, BĐH đã xử lý đúng, chính xác khi các bài viết của bác hoàn toàn không phù hợp với định hướng của diễn đàn cũng như đường lối quan hệ chính phủ Việt Nam.

Kính gửi các Chã,
Bản thân tôi cũng biết là mình thường nói thẳng, có thể động chạm. Tuy nhiên trong Thớt về Checnya, còm của tôi tựu trung lại, có 3 ý:
1. Phê phán dàn lãnh đạo LX ăn hại, để đổ vỡ tan nát 1 xã hội con người vì con người, không nhận thức được hậu quả của cảnh nồi da xáo thịt giữa các dân tộc anh em cho đến tận hôm nay, ở Ukraine.
2. Phê phán tầng lớp tạm gọi là "me tây" ở Liên Xô, tham bát bỏ mâm, nghe lời người ngoài xúi bẩy, thay vì tập trung đoàn kết sửa chữa các khiếm khuyết của thể chế mà chính tay mình xây dựng nên, mà lại đập bỏ hết, quay ra giết hại lẫn nhau.
3. Nhắc nhở các cụ mợ về cái may mắn của các cụ và tôi là được sống trong đất nước có Bác Hồ dẫn dắt, được sự lãnh đạo khôn ngoan của các nhà lãnh đạo VN hôm nay.
...
Có thể lời tôi nói khá thẳng, nhưng chắc chắn là phản biện cần thiết trong những không gian mà nửa kín nửa mở, rất nhiều diễn biến tư tưởng kiểu "bài Nga, tôn Mỹ", công khai hoặc mập mờ.
Nếu các cụ duy trì diễn đàn 1 chiều theo hướng "tô màu tím", chiều lòng các cụ "me tây", thì các cụ sẽ ăn nói sao với con mình khi chúng hỏi các cụ mợ, lý do gì các cụ mợ được sinh ra, lớn lên trong đất nước độc lập, giành chủ quyền với hơn 3,5 triệu người ngã xuống?

Kính thư.
Chào bác!
Phản biện của bác sử dụng ngôn ngữ không phù hợp nên bác bị dừng viết bài tại thớt đó

Ngoài ra bác còn nhiều lần vi phạm điều 43 Quy định và Nội quy Diễn đàn mà chính bác đã thừa nhận ở trên: thớt về Chiến tranh Chechnya (Nga) nhưng bác quay sang đả phá phê phán lãnh đạo Liên Xô cũ cùng các nội dung khác.

43. Cố tình lái chủ đề đang thảo luận sang một hướng khác. Trong trường hợp thấy cần phát triển nội dung thảo luận sang một hướng khác, phải mở một chủ đề mới để thảo luận.

Với việc công khai vi phạm Quy định và Nội quy, dù được xử lý ở mức nhẹ nhất có thể nhưng bác vẫn lập thớt thắc mắc và quy chụp "BĐH duy trì diễn đàn một chiều" chứng tỏ bác không có nhận thức đúng đắn về trách nhiệm và nghĩa vụ của thành viên khi tham gia Diễn đàn
Vậy tôi ban nick bác 01 tháng để bác có thêm thời gian tìm hiểu lại điều này.

Sự việc dừng lại ở đây, tất cả thắc mắc khiếu nại sẽ không được chấp thuận, các nick tham gia thắc mắc, khiếu nại sẽ bị ban vĩnh viễn mà không cần thông báo.

Trân trọng!

Trạng thái
Thớt đang đóng