[Công nghệ] Magnufuel

Ksxdcd

Xe điện
Con vợ hai của em nó uống xăng như em uống bia.
Thấy có cái này quảng cáo hay ho , em muống đưa lên đây hỏi các bác Ofers đã có ai dùng chưa và kinh nghiệm thực tế có được như quảng cáo hay không?

Theo quảng cáo nó giúp tiết kiệm đên 20% lượng xăng tiêu thụ, tăng công suất máy đc 5HP, giảm khí thải CO, CH đến 40-50%.

http://magnufuel-asia.com/VN_official_T25/

MAGNUFUEL HOẠT ĐỘNG NHƯ THẾ NÀO ?

Bất kỳ loại nhiên liệu nào, bất kể là được cất giữ ở đâu đều liên tục thay đổi thành phần hóa học, như ảnh hưởng của nhiệt độ và độ ẩm. Những ảnh hưởng như vậy kéo dài và nén ép nhiên liệu. Các phân tử hydrocarbon (thành phần cơ bản của bất kỳ nhiên liệu nào) bắt đầu hút các phân tử bên cạnh để tạo thành các nhóm phân tử - "các khối phân tử". Các "khối" này không thể đốt cháy hoàn toàn vì một phần trong chúng không thể tiếp cận được với oxy. Khi nhiên liệu đi qua vùng Magnufuel được cài đặt, tần số cộng hưởng từ được tạo ra bởi thiết sẽ đánh tan các "khối" đó ra các phân tử riêng lẻ mang điện tích dương. Bằng cách này, các phân tử oxy xâm nhập vào mỗi phân tử nhiên liệu, giúp đốt cháy hoàn toàn hỗn hợp của nhiên liệu và không khí.

Kết quả là mức tiêu thụ nhiên liệu ít hơn và giảm các khí thải độc hại. Phần chính của thiết bị Magnufuel là hai thanh nam châm đất hiếm neodymium (NdFeB). Hiện tại, kết quả này chỉ có thể đạt được nhờ nam châm đất hiếm neodymium được sản xuất bằng công nghệ đặc biệt (Bằng phát minh số 4.802.931, 4.496.395, 7.458.412, tại Hoa Kỳ do tập đoàn "General Motors“ cấp).

Nam châm từ các hãng sản xuất khác (không tính loại hàng nhái rẻ tiền) không thể đem lại hiệu quả như vậy.

Lắp đặt

Việc lắp đặt không đòi hỏi bất kỳ kỹ năng đặc biệt nào. Phần quan trọng nhất là chọn đúng ống. Thiết bị phải được gắn lên trên ống nhiên liệu.
• Mở mui xe của bạn ra, tìm ống nhiên liệu và chọn nơi bạn muốn lắp đặt thiết bị;
• Gắn Magnufuel vào nơi đã chọn bên trên ống nhiên liệu. Ống phải nằm giữa hai phần của thiết bị.
• Để tính ổn định cao hơn, sử dụng vòng nhựa đi kèm trong gói sản phẩm. Lưu ý rằng vòng nhựa phải đi qua những lỗ nhỏ bên cạnh thiết bị. Gắn chặt nó và nếu cần thiết cắt bỏ phần vòng nhựa thừa.

Ksxdcd

Xe điện
sao bằng phát minh lại do gm cấp nhỉ?
Thực ra em cũng có nghi ngờ ít nhiều vì khi vào mục đặt hàng thấy nó giảm giá hơn 90% , hơn nữa cái đồng hồ đếm ngược thời gian kết thúc khuyến mại , nó thay đổi liên tục.

Em đưa lên đây để hỏi kinh nghiệm các Ofers đã dùng thử cái này chưa?
Mục đích chỉ để giảm lượng xăng tiêu thụ thôi.

9558

Xe tải
Thực ra em cũng có nghi ngờ ít nhiều vì khi vào mục đặt hàng thấy nó giảm giá hơn 90% , hơn nữa cái đồng hồ đếm ngược thời gian kết thúc khuyến mại , nó thay đổi liên tục.

Em đưa lên đây để hỏi kinh nghiệm các Ofers đã dùng thử cái này chưa?
Mục đích chỉ để giảm lượng xăng tiêu thụ thôi.
Em cũng mới nghe nói về cái này và cũng đang hóng... Tìm trên gg và YouTube cũng thấy 1 số video revew nhưng không biết thực hư thế nào. Cái mục khuyến mãi của nó thì em nghĩ là vớ vẩn, tính giá gốc thì hơn 140 triệu =>hoang tưởng

Ksxdcd

Xe điện
Em cũng mới nghe nói về cái này và cũng đang hóng... Tìm trên gg và YouTube cũng thấy 1 số video revew nhưng không biết thực hư thế nào. Cái mục khuyến mãi của nó thì em nghĩ là vớ vẩn, tính giá gốc thì hơn 140 triệu =>hoang tưởng
Em xem link tiếng anh thì thấy giá gốc của nó là 43 Euro và giá khuyến mại là 38 Euro - như vậy cũng gần sát với giá nó đang chào bán khuyến mại hơn 1.1 củ VND.

Bluehavent

Xe hơi
Con vợ hai của em nó uống xăng như em uống bia.
Thấy có cái này quảng cáo hay ho , em muống đưa lên đây hỏi các bác Ofers đã có ai dùng chưa và kinh nghiệm thực tế có được như quảng cáo hay không?

Theo quảng cáo nó giúp tiết kiệm đên 20% lượng xăng tiêu thụ, tăng công suất máy đc 5HP, giảm khí thải CO, CH đến 40-50%.

http://magnufuel-asia.com/VN_official_T25/

MAGNUFUEL HOẠT ĐỘNG NHƯ THẾ NÀO ?

Bất kỳ loại nhiên liệu nào, bất kể là được cất giữ ở đâu đều liên tục thay đổi thành phần hóa học, như ảnh hưởng của nhiệt độ và độ ẩm. Những ảnh hưởng như vậy kéo dài và nén ép nhiên liệu. Các phân tử hydrocarbon (thành phần cơ bản của bất kỳ nhiên liệu nào) bắt đầu hút các phân tử bên cạnh để tạo thành các nhóm phân tử - "các khối phân tử". Các "khối" này không thể đốt cháy hoàn toàn vì một phần trong chúng không thể tiếp cận được với oxy. Khi nhiên liệu đi qua vùng Magnufuel được cài đặt, tần số cộng hưởng từ được tạo ra bởi thiết sẽ đánh tan các "khối" đó ra các phân tử riêng lẻ mang điện tích dương. Bằng cách này, các phân tử oxy xâm nhập vào mỗi phân tử nhiên liệu, giúp đốt cháy hoàn toàn hỗn hợp của nhiên liệu và không khí.

Kết quả là mức tiêu thụ nhiên liệu ít hơn và giảm các khí thải độc hại. Phần chính của thiết bị Magnufuel là hai thanh nam châm đất hiếm neodymium (NdFeB). Hiện tại, kết quả này chỉ có thể đạt được nhờ nam châm đất hiếm neodymium được sản xuất bằng công nghệ đặc biệt (Bằng phát minh số 4.802.931, 4.496.395, 7.458.412, tại Hoa Kỳ do tập đoàn "General Motors“ cấp).

Nam châm từ các hãng sản xuất khác (không tính loại hàng nhái rẻ tiền) không thể đem lại hiệu quả như vậy.

Lắp đặt

Việc lắp đặt không đòi hỏi bất kỳ kỹ năng đặc biệt nào. Phần quan trọng nhất là chọn đúng ống. Thiết bị phải được gắn lên trên ống nhiên liệu.
• Mở mui xe của bạn ra, tìm ống nhiên liệu và chọn nơi bạn muốn lắp đặt thiết bị;
• Gắn Magnufuel vào nơi đã chọn bên trên ống nhiên liệu. Ống phải nằm giữa hai phần của thiết bị.
• Để tính ổn định cao hơn, sử dụng vòng nhựa đi kèm trong gói sản phẩm. Lưu ý rằng vòng nhựa phải đi qua những lỗ nhỏ bên cạnh thiết bị. Gắn chặt nó và nếu cần thiết cắt bỏ phần vòng nhựa thừa.
Em nghĩ: 1 các hãng sản xuất xe chưa đủ thông minh để nghiên cứu sản phẩm này.
2. Là theo định luật bảo toàn thì chắc khó thêm hay bớt năng lượng trong trường hợp này.
3. Tốt mà rẻ, đơn giản nữa, em không tin ạ

truonggiang400

Xe hơi
Em xem link tiếng anh thì thấy giá gốc của nó là 43 Euro và giá khuyến mại là 38 Euro - như vậy cũng gần sát với giá nó đang chào bán khuyến mại hơn 1.1 củ VND.
Có khuyến mãi đấy cụ ạ

thanhsonla

Xe buýt
mua cái này ở đâu bác ơi em thử ngiệm cái nếu ok em trang bị cho taxi của e

Ksxdcd

Xe điện
mua cái này ở đâu bác ơi em thử ngiệm cái nếu ok em trang bị cho taxi của e
Bác xem link em post ngay đầu thớt ấy.
Trong đó bác vào mục đặt hàng điền các thông tin đầy đủ. Sau 1-5 ngày họ chuyển đến cho bác và bác thanh toán tiền.
Em thấy lắp trong hình cũng đơn giản - chỉ kẹp 2 mảnh nam châm quanh ống dẫn xăng vào động cơ là xong. Từ tính sẽ làm nhiệm vụ hoạt hoá các phân tử hydrocarrbon để xăng đốt cháy triệt để hơn.
Đây là họ quảng cáo, không biết thật giả ra sao !

bkl88

Xe hơi
Website
www.facebook.com
E cũng đang định lập thớt về vấn đề này,độ hóng cực cao ạ,mời bác chủ thớt vài chén ạ :x

anhtho

Xe ngựa
Phân tử xăng là thuộc nhóm không phân cực, mà không phân cực thì không chịu ảnh hưởng của từ tính (ngoại trừ từ trường cực cao, cỡ thiết bị cộng hưởng từ), bởi vậy cái cục nam châm bé tẹo thế kia thì không làm gì nổi mấy phân tử bị "rối" (nếu có) đâu ạ.
Vả lại, các cụ để đúng 1 lít xăng, và sau khi cho qua cục nam châm, các phân tử vẫn là 1 lít, vậy thì làm gì có chuyện bó gọn lại thành búi ? Vì nếu thế thì sau khi gỡ nút, 1 lít xăng sẽ có thể phải tăng thành 1.1lít (hoặc 1.05) chẳng hạn :)).

bacon

Xe hơi
Cứ đúng nhà sản xuất cho lành lắp vào rồi cứ nằm đường thì...... Nhục lắm

Viking

Xe điện
Lại một câu hỏi cũ "Tiết kiệm thế sao nó không lắp từ nhà máy"

Huỳnh Mẫn

Đi bộ
Có bác nào dùng rồi cho một tiếng với

camry34

Xe buýt
Em cũng đang hóng ạ?

29H- 55-22

Xe tăng
em lót dép hóng xem có cụ nào dùng chưa thế cho xin ý kiến phát

duc5574

Xe tải

Đây ạ, tóm lại là không tin cậy đâu, ngon thì đã lắp cho tất cả các xe chạy xăng cho đỡ tốn rồi, nhất là taxi các bác nhẩy.

hoangmang550

Xe hơi
cụ nào dùng rồi cho xin ý kiến ? hóng