Mất giấy phép lái xe, sao phải thi lại?

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hành chính là hành là chính mà bác. Thằng bạn em bên sú quán Pháp cũng bị một quả tương tự. Hắn chạy quá tốc độ ở Lạng Sơn 95/70. CSGT thu bằng lái + bấm 1 lỗ + > 1 triệu tiền phạt + 3 tháng giữ bằng. Nó phải xin nghỉ phép mấy ngày để đi lên LS lấy lại bằng.:'( :'( :'( :'( :'( :'(

Phan3H nói:
Lại còn chuyện bác nào bị giữ GPLX cho bị bắn tốc độ ở 1 địa phương nào đó thì cũng phải đến địa phương đó mà nộp tiền vào Kho bạc. Thế mới củ chuối :(

Ngộ nhỡ có bác nào chạy xe ở trong Bình Định, đi qua Lạng Sơn bị bắn tốc độ rồi giữ GPLX >> thế là cứ lộn Bình Định - Lạng Sơn mà nộp phạt. (u)

nhimcon

Xe đạp
danglong nói:
@ Lãng du: Em cũng bị mất bằng đây xin gửi bác hành trình (Chưa kết thúc) của em:
- Lấy hồ sơ gốc
- Làm giấy khám sức khoẻ
- Làm đơn xin xác nhận công an phường
- Ra Sở GTCC xin tờ khai & đơn
- Đem cả đống trên ra nộp, 2 tháng sau mới lấy lại (Cũng toàn bộ đống trên) + 1 tờ giấy ghi lằng nhằng (Lý do mất, còn hạn SD không, bấm mấy lỗ,...) yêu cầu đi thi lại lý thuyết ở Trường KT GTVT Nhổn --> Cò đang ngã giá 2tr thi luôn, nhưng em chưa đồng ý.

Đau đớn lắm bác ạ!
Anh bạn em cũng phải làm như bác nói và 2 tháng mới thi lý thuyết để lấy bằng. Nếu bác cần gấp thì 2tr cho nó nhanh bác à. Mà qui định này nó khắp cả nước mà bác. :D

anhemvietnam

Xe tải
Bác nào biết cho em hỏi việc đổi từ bằng nước ngoài sang bằng Việt Nam mất bao lâu? Hôm qua có bác bày cho em cách này, sang Thái làm cái bằng lái xe của .... Mỹ khoảng 500 baht (~250k VNĐ), rồi về Việt Nam thi lý thuyết đổi sang bằng Việt Nam, em tính làm chuột bạch thử.

Beifahrer

Xe máy
Lãng Du nói:
Đi giường nằm, toa 4 giường, mà 4 giường đều là quân mình mới đau. Uống rượu nhiều quá, nhét ví vào áo khoác để ở đâu đó trên giường, khoá chốt đàng hoàng đi ngủ. chắc mất vào lúc đồng chí nào đó đi WC. Về đến ga mới biết mất cả áo và ví. Ngoài tiền ra còn mất cả thẻ Visa ACB, VCB,Agribank và 1 nắm các thẻ linh tinh khác. đau nhất là cái bằng lái xe
các bác nhớ cẩn thận nhá, em đúng là chủ quan quá
Chia buồn cho cái bằng của bác, bác đi tàu hỏa mang bằng ôtô đi làm gì, có dùng để lái tàu được đâu!

theo em bằng lái ôtô ko nên đi cùng cái ví vì bọn đạo tặc chú ý đến cái gì đựng tiền mà, đi cùng tiền dễ bị oan gia, tiền "BẠC" mà!

LADA_2007

Xe đạp
Hichic, lại chuyện hành là chính. Trong chuyện hành này của bên Sở GTCC trong việc cấp bằng lái còn có vụ thi lấy bằng nữa cơ các bác ạ. Con vợ cả E vừa lấy bằng xong. Hichic, thi lại lần 2 mới lấy được vì lần 1 xe thi bị hỏng CHÍP. Kết quả là cả đợt thi chỉ có 15 người thoát (vì xe còn ngon), số còn lại phải thi đợt 2, đóng thêm xiền, mất thời gian vì lỗi của Sở GTCC. 8o| 8o| 8o|

Drifter

Xe buýt
anhemvietnam nói:
Bác nào biết cho em hỏi việc đổi từ bằng nước ngoài sang bằng Việt Nam mất bao lâu? Hôm qua có bác bày cho em cách này, sang Thái làm cái bằng lái xe của .... Mỹ khoảng 500 baht (~250k VNĐ), rồi về Việt Nam thi lý thuyết đổi sang bằng Việt Nam, em tính làm chuột bạch thử.
Cần gì đổi hả bác. Bác để nguyên bằng (cơ mà bằng đó có phải bằng quốc tế không?) đi đường bị CSGT thổi thì đưa ra. Bằng đó chắc phải khoan chứ bấm sao nổi.