[Công nghệ] Máy giặt electrolux không bảo hành bảng mạch

Mèo Tôm

Xe hơi
Chào các cụ, chả là cái máy giặt nhà em cũ quá nên em định thay 1 chiếc máy giặt cửa ngang mới. Ra siêu thị điện máy nghe họ tư vấn mà cứ rối tinh rối mù cả lên, nào là:
1. Máy giặt LG tốt nhất vì truyền động trực tiếp
2. Toshiba tập trung mảng khác nên không làm máy giặt, bên em chỉ còn hàng trưng bày bán nốt.
3. Coex là thương hiệu Korea sản xuất tại Thailand rất tốt
4. Electrolux thương hiệu lâu đời sx ở châu Âu nên lớp silicon phủ bảng mạch rất mỏng, dễ chập khi dùng ở VN khi trời nồm. Vì thế hãng Elec chỉ bảo hành máy không bảo hành bảng mạch.
Em nghe mà vô lý quá, nó xuất sang châu Á thì pải cải thiện theo đk nước đó chứ, thế mới có mã code đuôi E là EU, VN là hàng VN. Thế mà lại không bảo hành bảng mạch trong khi đó là cái dễ hỏng nhất. Hỏi TTBH thì nó bảo em k biết, anh đi mà hỏi sales. Thất vọng quá.
Chắc thể nào cũng có cụ đang dùng Elec, thông não em phát

Marance

Xe tăng
Em vẫn đánh giá cao Electrolux, tiếp sau là LG.

Mèo Tôm

Xe hơi
Em vẫn đánh giá cao Electrolux, tiếp sau là LG.
LG bảo truyền động trực tiếp tốt mà có mỗi LG dùng, các hãng khác đều gián tiếp hết.
Thế cứ Elec mà phang nhỉ, em thích Bosch nhưng ở VN giá cao quá

kiensurveyor

Xe tăng
Elex nhà e cũng die mạch sau ... 8 năm gì đó :))
Thợ bảo lỗi này phổ biến

Lucas_lee

Xe tăng
Nhà em dùng elex, đúng là nồm tới bị tèo mạch. Đã thay mạch thứ 2 rồi mà vẫn sắp tèo tiếp

Mèo Tôm

Xe hơi
Elex nhà e cũng die mạch sau ... 8 năm gì đó :))
Thợ bảo lỗi này phổ biến
Thế trong vòng 2 năm BH mà tèo mạch chúng nó có BH k. Sales bảo kinh nghiệm là trời ẩm a phải đem chăn ra đắp cho máy giặt để nó hút nc, không bị ẩm

duytrong

Xe lăn
Em có cái Elex bảng mạch hay bị hỏng do gián chiu vào làm chập, cẩn thận thì các cụ càivcho gói văng phiến vào cũng đỡ, nhưng chưa hỏng thù em cũng bỏ rồi,giặt thù kêu như công nông, căn chỉnh các kiểu vẫn vậy. Giờ em dùng sang LG êm ái, giá bình dân mà lại rất lành, chạy mãi chả thấy hỏng gì.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chào các cụ, chả là cái máy giặt nhà em cũ quá nên em định thay 1 chiếc máy giặt cửa ngang mới. Ra siêu thị điện máy nghe họ tư vấn mà cứ rối tinh rối mù cả lên, nào là:
1. Máy giặt LG tốt nhất vì truyền động trực tiếp
2. Toshiba tập trung mảng khác nên không làm máy giặt, bên em chỉ còn hàng trưng bày bán nốt.
3. Coex là thương hiệu Korea sản xuất tại Thailand rất tốt
4. Electrolux thương hiệu lâu đời sx ở châu Âu nên lớp silicon phủ bảng mạch rất mỏng, dễ chập khi dùng ở VN khi trời nồm. Vì thế hãng Elec chỉ bảo hành máy không bảo hành bảng mạch.
Em nghe mà vô lý quá, nó xuất sang châu Á thì pải cải thiện theo đk nước đó chứ, thế mới có mã code đuôi E là EU, VN là hàng VN. Thế mà lại không bảo hành bảng mạch trong khi đó là cái dễ hỏng nhất. Hỏi TTBH thì nó bảo em k biết, anh đi mà hỏi sales. Thất vọng quá.
Chắc thể nào cũng có cụ đang dùng Elec, thông não em phát
Đồ điện tử thì xác suất thôi cụ
Em dùng El từ 2018, giờ vẫn êm ru

kiensurveyor

Xe tăng

Mèo Tôm

Xe hơi
Thế đã có bác nào dùng cửa ngang Samsung chưa? Các bạn sales đang dụ khị mình mua hãng này

Mèo Tôm

Xe hơi
Các bạn hãng nói: bọn em chỉ bảo hành động cơ 7 năm thôi (quảng cáo là bảo hành 7 năm :)) )
Thấy toàn ghi 10 năm động cơ và thân xác mà. Còn cái khác thì 2 năm, bảng mạch có sale thân thiện thì bảo có BH, có sales tỏ vẻ nguy hiểm thì bảo k

nlamsung

Xe đạp
Mình mua máy Electrolux vừa được ít hôm thì hỏng bảng điều khiển đúng mấy hôm trời nồm ẩm, gọi bảo hành thì rất lâu.

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mình mua máy Electrolux vừa được ít hôm thì hỏng bảng điều khiển đúng mấy hôm trời nồm ẩm, gọi bảo hành thì rất lâu.
Thế cụ đã gọi BH rồi à? Hãng chấp nhận bảo hành chứ ạ? Làm gì có chuyện không bảo hành bảng mạch nhỉ, cái đấy dễ sự cố nhất mà ko BH ai mua :D

formen

Xe lăn
gọi phát trả lời luôn, h sau có ng đến trực tiếp luôn mà cụ. cụ thợ nó k đến ạ? nếu không đến cụ gọi lại tổng đài phản ánh tiếp phát nữa

nlamsung

Xe đạp
gọi phát trả lời luôn, h sau có ng đến trực tiếp luôn mà cụ. cụ thợ nó k đến ạ? nếu không đến cụ gọi lại tổng đài phản ánh tiếp phát nữa
có bảo hành bảng mạch, có đến, nhưng trình thợ kém, đến vài lần cơ

formen

Xe lăn
có bảo hành bảng mạch, có đến, nhưng trình thợ kém, đến vài lần cơ
À vâng,
Thợ đến tận nơi sẽ làm c tác tháo lắp, chẩn đoán ban đầu, kết luận h mạch là tháo mang về cho cc chuyên điện tử sửa, rồi lắp lại, vậy c tác chẩn đoán ban đầu chưa tốt, nó p sinh thêm v đề khác, cụ gọi lại t đài p ánh v đề bh của cụ là đội bh bị dí kpi sẽ gấp rút gq cho cụ, trời nồm này k máy giặt thì tắc tịt.

Em thấy giờ bh cũng khác xưa nhiều, hỗ trợ hậu mãi tốt. K riêng gì elex, các hãng khác nó cũng p chạy bon để hoàn thành kpi.

khottabit

Xe container
Các cụ hay hỏng bảng mạch xem có phải các cụ để máy ở trong phòng tắm hay chỗ ẩm thấp ko? chứ nhà e dùng 2 đời máy Elec: Đời 1 từ 1999 đến 2016, đời 2 từ 2016 vừa thay t2/2024 chưa lần nào phải sửa chứ đừng nói hỏng bảng mạch. Vừa rồi thay sang LG là do con gái e nó nghe tư vấn LG chạy êm, ko ồn như Elec chứ e thấy Elec dùng như vậy là rất bền