Thảo luận Mercedes E300 w212, tiếng hú trong cabin khi đi chậm

JackieNguyen

Xe hơi
Bảo dưỡng máy phát, thay bi đi ko có hỏng lại nằm đường và mất nhiều tiền bác ạ
Vâng bác, máy phát e cũng bảo dưỡng thay bi, thay puly rồi. Tiếng kêu hơn khoảng 50%, thi thoảng vẫn nghe thấy tiếng. Xe cũng lâu nên giờ kêu là cái gì cũng muốn thay :D

JackieNguyen

Xe hơi
Bảo dưỡng máy phát, thay bi đi ko có hỏng lại nằm đường và mất nhiều tiền bác ạ
e bảo dưỡng máy phát rồi ạ.
Tình hình thay puly máy phát cũng không hết tiếng réo khi đi chậm hay ga nhẹ. Thôi chịu khó bật nhạc khi lái xe vậy :D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
e bảo dưỡng máy phát rồi ạ.
Tình hình thay puly máy phát cũng không hết tiếng réo khi đi chậm hay ga nhẹ. Thôi chịu khó bật nhạc khi lái xe vậy :D
trị tới cùng chứ cụ, e đi xe cũ mà có tiếng lạ vẫn khó chịu lắm

Quang.nt

Xe hơi
Cụ kiểm tra cầu chưa, cụ để ý nếu tiếng hú rất nhạy với chân ga, tức là giảm ga cảm giác sẽ hết, thì khả năng rất cao là do cầu, bệnh hú cầu của Merc cũng phổ biến, cụ oánh xe ra gara ktra xem sao, chứ tự bắt bệnh cũng khó. Ra gara mấy bác sĩ đọc bệnh ra ngay khỏi phải rỏng tai nghe cụ ạ.

JackieNguyen

Xe hơi
Cụ kiểm tra cầu chưa, cụ để ý nếu tiếng hú rất nhạy với chân ga, tức là giảm ga cảm giác sẽ hết, thì khả năng rất cao là do cầu, bệnh hú cầu của Merc cũng phổ biến, cụ oánh xe ra gara ktra xem sao, chứ tự bắt bệnh cũng khó. Ra gara mấy bác sĩ đọc bệnh ra ngay khỏi phải rỏng tai nghe cụ ạ.
e qua gara rồi ý chứ, bắt bệnh do puly máy phát, nhưng e thay puly, thay cả vòng bi máy phát cũng k hết.
Dầu cầu e cũng mới thay. Để đợt tới e qua chỗ khác kiểm tra thêm xem sao.

JackieNguyen

Xe hơi
Đúng như cụ bảo, đi chậm, ga nhẹ sẽ có tiếng ríu ríu tăng dần, nhả ga, hoặc trôi xe sẽ giảm hẳn.

Quang.nt

Xe hơi
vâng cụ, sắp tới e qua thêm gara khác xem sao :D
Nhiều cụ thay vài chi tiết mà k hết bệnh, cụ thay mà k hết bệnh thì toi món vừa thay rồi. Cụ ở HN nhắn 0869339162 tôi chỉ cụ gara, cụ đem qua anh chủ gara đi 100m là bắt bệnh chuẩn cho cụ luôn nhé.

Được gửi từ iPhone - Otofun