Một số mức xử phạt giao thông cho 2b,mời các bác bổ sung(Không spam ở đây)

TVBK

Đi bộ
Các bác cho em hỏi đứa bạn em đi xe của em vi phạm những lỗi sau.

Lưu thông chở quá số người quy định 3/2.
Cả 3 người không đội mũ bảo hiểm.
Lưu thông trên đường mà trong hơi thở có nồng độ cồn vượt quá 94mg/l. Khi thở 0.609mg/l.
Không mang theo giấy tờ xe, BLX.

Bác nào thông thạo luật cho em biết, những lỗi vị phạm trên sẽ bị phạt bao nhiêu tiền.

Vì con xe của em có 2-3 triệu phạt nhiều quá chắc em tính bỏ luôn quá.:(

Em cám ơn.

Kia_CD5i

Xe tải
Bây giờ em đi đường thấy ở đâu công an phường cũng lập trạm để chặn xe máy, mà chủ yếu là xin đểu tiền của xe máy khi không đủ giấy tờ hay gương chiếu hậu. Bác nào giải thích cho em xem công an phường có được làm thế ko ạ. và nếu công an phường được lập chốt thì được kiểm tra những gì của người tham gia giao thông? Theo em được biết thì công an phường chỉ làm nhiệm vụ hỗ trợ bắt khi đi xemáy tham gia giao thông không đội mũ BH mà thôi.

Ngày nào em cũng đi qua đoạn Yên Sở thì thấy ở đây chỉ có một hoặc hai chú áo xanh còn lại 6-7 ông dân phòng, có một ông già đứng trước trạm tầm 50m thấy xe nào biển lạ hoặc ko gương là dùng dui cui chỉ chỉ lập tức các bác ở phía trên nhảy xổ ra chặn lại bấp chấp nguy hiểm cho người đi đường, em thấy quá phản cảm, kiểu như em cầm cái chân gà gặm xong em vứt ra cho đàn dog 6 con nhà em nó tranh nhau ý (Các bác thông cảm em rất ức chế với mấy ông ở chốt này).

Chỉnh sửa cuối:

daynghethaison

Xe hơi
Website
www.daotaobanglaixe.com
em bị bắt xe vì vượt đèn đỏ , không phải vượt đèn đỏ vì em đi học muộn giờ nên lúc đèn xanh chuyển qua đèn vàng thì e vẫn cho xe chạy qua ( xe máy 2 bánh nouvo 3 ) và trên biên bản ngi 2 lỗi sau " không chấp hành đèn tín hiệu giao thông + không mang theo giấy xe, bằng lái xe, chứng minh nd, bảo hiểm. "
hôm em lên thì bên nhận hồ sơ phạt báo giá : 2 triệu 8 trăm ngàn. ( em chưa có bằng lái xe ) và áp dụng luật phạt mới từ ngày 10/10/2012. em bị bắt đúng ngày này luôn.
giờ em đang về đi học bằng lái xe xong lên trình hồ sơ phạt.
không biết ngày em có bằng lái xong mang lên kèm theo hồ sơ thì có hợp lệ không? vì ngày bị phạt và ngày có bằng có thể cách nhau tới hơn 1 tháng ạ. em đang chuẩn bị thi sát hạch và lấy bằng.
híc phạt nặng kiểu này chết dân nghèo

daynghethaison

Xe hơi
Website
www.daotaobanglaixe.com
em bị bắt xe vì vượt đèn đỏ , không phải vượt đèn đỏ vì em đi học muộn giờ nên lúc đèn xanh chuyển qua đèn vàng thì e vẫn cho xe chạy qua ( xe máy 2 bánh nouvo 3 ) và trên biên bản ngi 2 lỗi sau " không chấp hành đèn tín hiệu giao thông + không mang theo giấy xe, bằng lái xe, chứng minh nd, bảo hiểm. "
hôm em lên thì bên nhận hồ sơ phạt báo giá : 2 triệu 8 trăm ngàn. ( em chưa có bằng lái xe ) và áp dụng luật phạt mới từ ngày 10/10/2012. em bị bắt đúng ngày này luôn.
giờ em đang về đi học bằng lái xe xong lên trình hồ sơ phạt.
không biết ngày em có bằng lái xong mang lên kèm theo hồ sơ thì có hợp lệ không? vì ngày bị phạt và ngày có bằng có thể cách nhau tới hơn 1 tháng ạ. em đang chuẩn bị thi sát hạch và lấy bằng.
híc phạt nặng kiểu này chết dân nghèo
bác nào vào phán vụ này của em 1 câu với. hĩ luật gì mà phạt nặng thế không biết. con xe của e m giờ bán có 10 tr mà phạt tới 3 triệu rồi .

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Hum qua e đi xe LEAD với 1 xe SH đi cạnh nhau cùng tốc đọ 30k/1h bọn 141 chặn xe SH lại du ko vi phạm j là sao các bác nhờ :D
Là sao là sao cái gì hở bác. 141 là lực lượng đặc biệt. Làm theo chuyên đề nên có quyền dừng bất cứ các phương tiện nào để kiểm tra, nó khác với CSGT chỉ được dừng xe khi có chuyên đề từ cấp huyện, tỉnh trở lên hoặc khi phương tiên vi phạm luật GT mới được quyền dừng.

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
bác nào vào phán vụ này của em 1 câu với. hĩ luật gì mà phạt nặng thế không biết. con xe của e m giờ bán có 10 tr mà phạt tới 3 triệu rồi .
E thử phán phát. Nếu bác ở HN hoặc HCM thì:
-Không chấp hành đèn tín hiệu giao thông: phạt 600k
-Không mang theo giấy tờ xe ( gồm đăng kí xe, bằng lái xe, bảo hiểm): 70k+70k+100k.
Nhưng em ngờ cái không mang bằng lái xe của bác đúng ra là KHÔNG CÓ BẰNG LÁI xe thì đúng hơn, lỗi không có với không mang khác hẳn nhau nhé. Lỗi không có bằng lái phạt 1tr bác ạ:D.
Biên bản đã được lập và bác kí vào biên bản với cái lỗi đấy rồi thì bác có bằng lái hợp lệ cũng vẫn thế.

Gia_Khanh

Xe điện
Các cụ cho e hỏi ở những chỗ như ngã 4 từ Giang Văn Minh có hướng đi bắt buộc pải vòng qua Giảng Võ rồi mới rẽ vào Cát Linh hoặc từ Đê La Thành phải vòng qua Nguyễn Chí Thanh quay đầu rồi mới đi tiếp đc (ko đc đi cắt qua ngã 4) mà đi tắt qua đấy như nhiều xe máy vẫn đi hàng ngày thì quy vào lỗi Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đg (60-80n đ) hay là lỗi Đi vào đg cấm, ngược chiều của đường 1 chiều (200-400n đ) ạ

Kia_CD5i

Xe tải
Cụ nào hiểu về vấn đề này trả lời em cái để lần sau có bị em còn cãi.
Bây giờ em đi đường thấy ở đâu công an phường cũng lập trạm để chặn xe máy, mà chủ yếu là xin đểu tiền của xe máy khi không đủ giấy tờ hay gương chiếu hậu. Bác nào giải thích cho em xem công an phường có được làm thế ko ạ. và nếu công an phường được lập chốt thì được kiểm tra những gì của người tham gia giao thông? Theo em được biết thì công an phường chỉ làm nhiệm vụ hỗ trợ bắt khi đi xemáy tham gia giao thông không đội mũ BH mà thôi.

Ngày nào em cũng đi qua đoạn Yên Sở thì thấy ở đây chỉ có một hoặc hai chú áo xanh còn lại 6-7 ông dân phòng, có một ông già đứng trước trạm tầm 50m thấy xe nào biển lạ hoặc ko gương là dùng dui cui chỉ chỉ lập tức các bác ở phía trên nhảy xổ ra chặn lại bấp chấp nguy hiểm cho người đi đường, em thấy quá phản cảm, kiểu như em cầm cái chân gà gặm xong em vứt ra cho đàn dog 6 con nhà em nó tranh nhau ý (Các bác thông cảm em rất ức chế với mấy ông ở chốt này).

Nam_6600

Xe tải
Khổ quá, cứ phí phọt thế này chắc đi xe đạp thôi

maithanh85

Xe buýt

Công an phường vẫn có nhiệm vụ chức trách như CSGT trong kiểm tra xử lý vi phạm giao thông.đây gọi là phối hợp giữa các lực lượng nghiệp vị trong đảm bảo ATGT, LL CSGT ko thể đủ để kiểm soát hết nên cảnh sát phường được phối hợp làm nhiệm vụ như CSGT,hơn nữa một số đường phố nhỏ,ngõ thì CSGT ko thể tham gia kiểm soát xử lý vi phạm giao thôg đc nên phối hợp với CA phường với mục địch họ ở đó nắm rõ được địa bàn tình hình và các nhánh ngõ ngách sẽ tiện cho khoanh vùng trong việc xử lý các tình huống chạy trốn,chống người thi hành công vụ.nên hãy chấp hành GT họ hành mình cũng là do mình trc ko thực hiện đúng PL.nếu mình chấp hành tốt khi họ hành mình còn vạn lại đc ko thì chỉ còn cách móc ví ra.

maithanh85

Xe buýt
Cụ nào hiểu về vấn đề này trả lời em cái để lần sau có bị em còn cãi.
Thức ra mình gét nhất mấy ông dân phòng ko hiểu gì cứ to mồm ăn nói thiếu văn hóa.còn CA mình ko nói thực ra họ vì nhiệm vụ thôi.

zakumi11

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, lắp 1 gương thời trang bên trái, còn bên phải không lắp gì thì có bị tóm không ạ???

zakumi11

Xe hơi
Ở Hn Nếu bị tóm không gương thì bị phạt bao nhiêu ạ???

Piaggio Junior

Xe điện

phamduyhp

Đi bộ
Nói đến sử phạt Em mới nhớ ra, các Cụ đã biết có một quy định mới chưa. quy định này rất hợp lý với lòng dân mà Em vừa đọc được sáng nay. theo quy định này chi CSGT có đeo phù hiệu bên ngực trái mới được yêu cầu người tham gia giao thông dừng xe và kiểm tra giấy tờ. để thêm chi tiết các Cụ tìm đọc trên báo Dân Tri nhé.

Piaggio Junior

Xe điện
Nói đến sử phạt Em mới nhớ ra, các Cụ đã biết có một quy định mới chưa. quy định này rất hợp lý với lòng dân mà Em vừa đọc được sáng nay. theo quy định này chi CSGT có đeo phù hiệu bên ngực trái mới được yêu cầu người tham gia giao thông dừng xe và kiểm tra giấy tờ. để thêm chi tiết các Cụ tìm đọc trên báo Dân Tri nhé.
Em có biết từ mấy hôm rồi ợ , lại dần dần được cấp hết ấy mà , đợt đầu như kiểu tập huấn mới cấp một số , về sau có khi ai cũng có hết :))

darkz

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, nếu mình ko sai gì thì cơ động có đc quyền dừng xe kiểm tra hành chính ko ạ?

Chỉnh sửa cuối: