Mời các cụ đánh giá ý tưởng.

DOLA

Xe buýt
Mời các cụ cho ý kiến xem có khả thi không:
Không thể nói trước được điều gì, khi mà chúng ta hàng ngày phải tham gia giao thông trong tình trang quá ư là lộn xộn như hiện nay. Nhiều vụ tai nạn đã xẩy ra, khi đó đôi bên đều cố to mồm cho mình là đúng, là chấp hành luật, v.v… Vậy câu hỏi đặt ra ở đây là khi chẳng may có tai nạn thì: ai đúng ai sai, thế nào là đúng thế nào là sai ? Các nhân chứng (nếu có) chắc chắn mỗi người nói mỗi phách (do góc nhìn và thời điểm chứng kiến của họ). Máy bay có hộp đen, còn Ô-tô của chúng ta thì sao ?
Em mạo muội đưa ra một ý tưởng: lắp Camera theo dõi và ghi lại lịch trình tham gia giao thông cho xe thân yêu của chúng ta.
Một số bác sẽ bảo: Ôi dào, lắp vào trông kềnh càng phát khiếp. Xin thưa ngay, cái cổ đại và kềnh càng đó chúng ta không nên dùng. Hiện nay trên thị trường em thấy rất nhiều nơi bán Camera siêu nhỏ (mời các bác nhấp chuột vào đây hoặc hỏi anh Google về Camere siêu nhỏ+ngụy trang để thấy em không điêu tí nào).
Như vậy, sau mỗi chuyến đi chúng ta muốn lưu làm kỷ niệm thì cất nó vào máy tính, còn không thì xóa nó đi.

Chờ tin các bác.

Chỉnh sửa cuối:

guidingstar

Xe tăng
Không ăn thua gì đâu cụ ợ. Những camêra siêu nhỏ ở đấy tốc độ ghi hình quá chậm, không thể ghi đuowjc hình khi va chạm. Nếu muốn ghi được va chạm phải dùng camera chuyên dụng cơ. Mà việc gì phải bí mật đến loại siêu nhỏ nhỉ:^):21:

DOLA

Xe buýt
Không ăn thua gì đâu cụ ợ. Những camêra siêu nhỏ ở đấy tốc độ ghi hình quá chậm, không thể ghi đuowjc hình khi va chạm. Nếu muốn ghi được va chạm phải dùng camera chuyên dụng cơ. Mà việc gì phải bí mật đến loại siêu nhỏ nhỉ:^):21:
Nó ghi chậm lắm hả cụ?
Em nghĩ cái siêu nhỏ để không bị cồng kềnh trong xe thôi.

TogetherWeChia

Xe hơi
Cụ DOLA nghiên cứu tính năng kỹ thuật của nó chưa?

NguoiGia

Xe tăng
Vài cụ đã lắp rồi, nhưng có khi giá hơi mắc nên bóng bàn còn ít. Em ủng hộ cái này!

(Hay lắm, cụ DOLA! Em vẫn khoái cụ từ lâu, kể cả đôi khi có bị rảm rá):))

hoa333

Xe hơi
Theo e thì không cần

Kiafoter

Xe máy
E thấy ko cần thiết cụ ah

vien phuong

Xe buýt
Em thì thấy có cũng hay hay, mà không có cũng chẳng sao. Tuy nhiên bây giờ bỏ ra cục tiền để trang bị cái này thì em không bỏ, vì có nhiều cái khác nó còn hay hơn, thiết thực hơn (giả dụ gắn cái gps chỉ đường...).

tuant

Xe máy
Em thấy cũng chả cần thiết ;)