[Công nghệ] Mùa lạnh đến rồi, cho em hoi ý kiến máy sấy quần áo Heatpump

cascadabadboy

Xe buýt
Cho em hỏi nhà các cụ đã dùng máy sấy quần áo Heatpump thấy sao ạ, em đang tính đầu tư mà phân vân giữa loại Ngưng tụ và Heatpump.
Nghe đọc bảo Heatpump nó dùng công nghệ máy nén khí gas để sấy thay vì thanh nhiệt nên tiết kiệm điện + áo quần đỡ nhăn hơn ngưng tụ, điện thì em không care vì chênh nhau 5 triệu mà phân bổ vào tiền điện thì hoà cả làng. Điều làm em kiên quyết phải mua bằng được cái máy sấy là để hạn chế bụi vải, giải phóng diện tích phơi phóng (em ở chung cư).

Có một điều em lăn tăn nữa là máy Heatpump ở Việt Nam ngoài hàng Nhật đắt kinh hồn ra thì ít lựa chọn quá, có mỗi mã của Sam như ảnh em tra thì 13 củ, Sam em thấy thương hiệu không mạnh lắm về khoản máy giặt sấy, em xin ý kiến các cụ có nên quyết mã này không?
Kính cẩn nghiêng mình rót rượu ;)

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ mua máy sấy Electrolux nhé, máy giặt thì LG. Mua mới mà dùng cho sướng, Nhật bãi thì bỏ qua đi

j23

Xe container
Cụ thớt cứ làm dòng mới mà giã, tiết kiệm thì mua Elec loại 8-9 củ, dư dả thì SS/LG loại mười mấy củ nhiều công nghệ hơn và chi phí Marketing nhiều hơn :) Đùa tí thôi chứ công nghệ giặt sấy cứ 10 năm mới có nâng cấp đáng kể thì cụ cứ mua theo túi tiền, nghe các ông hãng bôi ra content marketing thì nghe sướng tê người :D
Em dùng mãi con sấy Elec 9 củ 3 năm rồi vẫn tạm hài lòng, sấy 24/24 kể cả mùa hè 38 độ ko phơi quần áo bao giờ..

Mr HNHX

Xe tải
Cụ thớt cứ làm dòng mới mà giã, tiết kiệm thì mua Elec loại 8-9 củ, dư dả thì SS/LG loại mười mấy củ nhiều công nghệ hơn và chi phí Marketing nhiều hơn :) Đùa tí thôi chứ công nghệ giặt sấy cứ 10 năm mới có nâng cấp đáng kể thì cụ cứ mua theo túi tiền, nghe các ông hãng bôi ra content marketing thì nghe sướng tê người :D
Em dùng mãi con sấy Elec 9 củ 3 năm rồi vẫn tạm hài lòng, sấy 24/24 kể cả mùa hè 38 độ ko phơi quần áo bao giờ..
Nhà cháu cũng dùng Elextrolux giặt sấy kết hợp, quần áo cứ gọi là thơm phưng phức, mùa trời nồm ẩm mới thấy hiệu quả của máy sấy giá trị như thế nào.

cascadabadboy

Xe buýt
Cám ơn các cụ, em đã mua được máy đúng như nhu cầu rồi ạ. Theo em thì không bao giờ nên dùng máy giặt sấy nhé, trừ các máy to tiền như hàng Nhật thì mỹ mãn :D

j23

Xe container
Cám ơn các cụ, em đã mua được máy đúng như nhu cầu rồi ạ. Theo em thì không bao giờ nên dùng máy giặt sấy nhé, trừ các máy to tiền như hàng Nhật thì mỹ mãn :D
Chúc mừng cụ. Chắc chắn quyết định sáng suốt đới hehe

DuyAnh1209

Xe hơi