[Funland] Mua quà cưới

jazzzzz

Xe lăn
Đàng trai là người nước nào? Nếu cũng lad Việt thì mua quà truyền thống: đôi khuyên tai vàng ta (ý nghĩa thì cụ search GG).

Gió_123

Xe tải
Em thấy quà cưới vật gì nên có tính kỉ niệm, dùng được lâu bền thì càng quý để mỗi lần dùng ngta nhớ tới người tặng mình là anh A, chị B..

Theo em thì ko nên tặng tranh vì tranh muốn treo lên phải hợp với phong cách thiết kế trang trí nhà cửa của gia chủ, mình ko biết thì ko nên tặng vì khó dùng mà họ cũng ko biết làm gì với nó. An toàn và dễ chịu nhất theo em là lọ hoa ạ. Lọ hoa pha lê hoặc bằng gốm sứ Bát Tràng kiểu đơn giản hiện đại và trung tính một chút (đừng khù khoằm quá ko hợp với nhà bên tây). Ko thì tặng một đôi khuyên tai bạc xịn đẹp kiểu dáng đơn giản dễ sử dụng. Em thì thích cái gương bạc thật để làm vật gia truyền cho con gái con dâu sau này.. :">

Nếu cảm thấy giá trị món quà thấp quá vs. budget thì kèm thêm một cái phong bì cho nó đậm chất văn hóa dân tộc. ;;)

vé tháng

Xe đạp
Em thấy quà cưới vật gì nên có tính kỉ niệm, dùng được lâu bền thì càng quý để mỗi lần dùng ngta nhớ tới người tặng mình là anh A, chị B..

Theo em thì ko nên tặng tranh vì tranh muốn treo lên phải hợp với phong cách thiết kế trang trí nhà cửa của gia chủ, mình ko biết thì ko nên tặng vì khó dùng mà họ cũng ko biết làm gì với nó. An toàn và dễ chịu nhất theo em là lọ hoa ạ. Lọ hoa pha lê hoặc bằng gốm sứ Bát Tràng kiểu đơn giản hiện đại và trung tính một chút (đừng khù khoằm quá ko hợp với nhà bên tây). Ko thì tặng một đôi khuyên tai bạc xịn đẹp kiểu dáng đơn giản dễ sử dụng. Em thì thích cái gương bạc thật để làm vật gia truyền cho con gái con dâu sau này.. :">

Nếu cảm thấy giá trị món quà thấp quá vs. budget thì kèm thêm một cái phong bì cho nó đậm chất văn hóa dân tộc. ;;)
em cũng thích tranh nhưng mà sợ cụ thân sinh mang vác xa, nên cũng đang tính hộp nữ trang sơn mài cô gái VN với 1 bộ nữ trang nhẹ nhàng ngọc trai hay đá gì đấy. Vừa là kỷ niệm nhưng phải gọn nhẹ thôi, mà cụ thân sinh vẫn chưa ưng. Lại xin CCCM mấy ý kiến vàng ngọc

Ranfer

Xe buýt
Nếu có nhà riêng (phòng riêng) tặng quả rèm thêu. Ý nghĩa, đắt, nhẹ!

Gió_123

Xe tải
Em thấy ý tưởng hộp đựng đồ trang điểm sơn mài và một món nữ trang quý hay có giá trị thủ công cũng thích mà ạ, vì sao cụ thân sinh chưa ưng ạ?

Mc Bia

Xì hơi lốp
Việc gì phải mua gì ạ. Phong bì 100EU là đủ. Cụ còn cất công sang tận nơi là quý rồi.

d4e

Xe buýt
Cụ làm 1 bức tranh thêu phong cảnh quê hương Việt Nam (tầm 10-30 củ là ổn), bức tranh treo lên luôn nhắc nhở cháu nó nhớ về nguồn cội (có thể chuẩn bị sẵn khung lắp ghép cho cháu nó đỡ phải tìm khung).
Các cháu nó sống bên tây lúc nào cũng vội vã/công nghiệp, tặng chúng nó một chút tĩnh lặng, ấm áp của quê hương đi cụ.
bọn chúng chả nhớ quê hương lắm đâu ;p

patuana76

Xe điện
Làm bộ bát đĩa Bát Tràng có thiết kế phù hợp với phong cách ăn uống ở bển là đẹp.
Đồ gốm sứ luôn là quà tặng phù hợp với gia đình mới.

vé tháng

Xe đạp
Em thấy ý tưởng hộp đựng đồ trang điểm sơn mài và một món nữ trang quý hay có giá trị thủ công cũng thích mà ạ, vì sao cụ thân sinh chưa ưng ạ?
em cũng thích ý tưởng ấy lắm mà cụ thân sinh thì lại cứ nghĩ ngọc trai là chỉ người già mới đeo, mặc dù có vô vàn mẫu trẻ để dẫn chứng :(

dalink

Xe điện
Hỏi thẳng nó ấy. Mua quà chứ gì đâu mà phải giấu. Em thường tặng quà người nhà hoặc bạn thân, thì sẽ hỏi họ có nhu cầu gì hoặc chọn thì sẽ hỏi họ xem có phù hợp k.

Chứ nhiều ông tặng quà kiểu như bức tranh ngựa to tổ bố, k thích nhưng k biết lamd gì với nó vì bỏ thì k đc mà treo cũng k xong.

Yeuaibaygio

Xe container
em cũng thích ý tưởng ấy lắm mà cụ thân sinh thì lại cứ nghĩ ngọc trai là chỉ người già mới đeo, mặc dù có vô vàn mẫu trẻ để dẫn chứng :(
Thôi chốt bộ kiềng + lắc tay + hoa tai + nhẫn bằng vàng 9999 là đẹp mà hợp ý cụ thân sinh đó ạ, và cũng phù hợp văn hóa nhà trai.