Mua xe máy Dream II moi 100% ở Hà nội ở đâu ?

usa_usb

Đi bộ
hii chắc bác này ko hiểu bác usa nói rồi bác usa đang hỏi bác thay cái yếm xe hết bao nhiêu mà có phải hỏi cái bưởng máy đâu
Đúng đó ạ, cái yếm mới thì tầm bao nhiêu tiền :-s hic hic ai giúp em với. Thanks

botay.com

Xe tải
Theo e nghĩ là dream việt lên thái thôi...chứ h làm gì có dream thái mới 100% đâu bác...

dungma71

Đi bộ
Nhà em có con DRII biển 29F3-xxxx chính chủ luôn, lúc lấy nó là hàng 3 cục. Bây giờ để ý mới thấy là cái tem ở bàn thờ (gần đồng hồ - nếu là xe DRVN thì là chỗ gắn cái mác logô của Honda) nó màu vàng rất ít xe có, đa phần là tem màu trắng. Các cụ cho hỏi xe em có phải hàng xuất Lào kô? thấy nhiều người bẩu là hàng Lào. Nhà em đang định mang con này đi tút lại, thay biển cho nó mới. Làm kỹ mất độ 1 tháng đến tháng rưỡi và tốn khoảng 5 chai. Có được kô các bác?

Chỉnh sửa cuối:

StBu

Đi bộ
nghĩ gì khi so wave alpha vs dream =]]

AnhChang1102

Xe đạp
Website
AnhChang1102.Net
Em vừa li dị con Zim Thái biển S9 cho nó cưới ng` quen >.< H ngồi nhìn đứa bạn vi vu cưỡi trên con Vợ cũ của mình mà tiếc tiếc, còn con Vợ mới ăn chơi quá uống xăng gấp hơn 2 lần con Vợ cũ 8-| Trc' đi mấy cái xe Wave, Jupiter lúc bán mà chả có tí gì cảm giác cả, còn con la già gắn bó với em 5,6 năm zời này bán đi cứ thấy hụt hẫng, lắm lúc đi đường tự dưng có ng` áp sát táng đầu mặt hình sự hỏi " Bạn có bán xe ko ", " Xe bạn có chính chủ ko ", " Nếu bán thì bảo mình nhé mình xuống tiền luôn" cũng thấy oai oai :( Xe chính chủ nguyên bản biển 29-S9 biển khá đẹp 21tr có đc giá k bác :-/ Ng` quen nên nó bảo bao nhiêu em nhận bấy nhiêu #-o
Xe Zim Thái bây h em nghĩ đa fần là toàn lên từ Zim Việt Nam hoặc Zim lùn hóa Zim cao, còn 1 số kiểu đặc biệt khác thì ko biết :-?

Chỉnh sửa cuối:

Steff

Xe máy
Kiếm 1 con Dream Thái mới bây giờ như mò kim đáy bể =))

mrkhanh1992

Đi bộ
Thỉnh thoảng đi trên đường em thấy mấy bác đi xe Dream II Thái Lan xịn mới lắm, gần như là đập hộp ấy mà biển đăng kí là 30x hẳn hoi,em nghĩ chắc ở Hà nội fải có chỗ bán chứ nhỉ ? Không biết giá là tầm bao nhiêu?
Mong các bác giả đáp giúp.E xin dâng voldka(b)(b)
có thế la thái xịn mông lại và đăng kí lại. 2 là Việt mông thay bưởng Thái rùi đăng kí

tainon

Xe điện
quá nhầm nhé. xin thưa e sẵn sàng đổi con Ex và các thêm tiền nếu mua xe DR mới như cụ chủ thớt nói. về xe mấy e chỉ mơ có cái DR thái mới cóng đi thôi. đẳng cấp khó giải thik.
Không quá khó giải thích đâu cụ. Máy được thiết kế cẩn thận nên tương đối bền, êm ái, linh kiện chuẩn nên ít hỏng vặt (cái này thì cũng giống các dòng xe Cub), cải tiến lớn nhất so với xe Cub là bộ giảm sóc trước. có 100cc nhưng trong HDSD ghi rõ là: được thiết kế để đi đường trường và đi đường trường cũng chấp nhận được. Chuyển số 3-4 tối đa ở 70Km/h, má thiết kế để chạy vòng tua cao max power ở 8500v/p nên tương đối chiến. Đường tốt chạy khoảng 100 một đoạn tương đối dài k vấn đề gì. Dream VN máy khác hẳn đi số 3 lên khoảng 50 là không thể nào vào được số 4, cái này cũng làm giảm độ tăng tốc nhiều lắm đấy, nhưng đi chậm thì côn dính hơn, máy phản ứng rất nhậy với tay ga, Dream thái đi trong điều kiện này hơi bị ì. Nhưng Dream thái k bốc bằng các xe máy to hơn của Ya, các cụ cũng đừng so nhé, nhất là Ex. Nhưng mà đi trong phố thì chân tình là đi Wave hay hơn. Nếu nói về đẳng cấp thì nó tương đương với các chú SH của thời bây h, nhưng 20 năm nữa k biết người ta còn đi nhiều và nhớ nhiều đến SH như với Dream bây h không nữa.

tainon

Xe điện
Có cụ nào biết mua yên Dream ở đâu k, mới hoặc bãi cũng được, em hơi béo bụng thay phải cái yên đểu vào đi toàn bị sóc bụng hơi khó chịu.

blong

Xe hơi
Nếu là Dream Việt thì cứ để nguyên bản nhìn vẫn đẹp các bác nhỉ.
Xe đời này em thấy chẳng khác gì Dream Thái.

Xe Việt Nam mà đầu E giống như xe Dream 7 số của Thái.

MOTOYA

Xe tăng
chỉ tầm 25 củ là bác có 1 em xe thái xịn.. he he không nhiều đâu ạ... 18 củ mua con xe thái gần như mới... 7 củ làm lại... ngon!

nguyentuan30

Xe đạp
Dream xe mới chỉ có SuperDream của HondaVietNam thôi bạn à.

dream16

Xe máy
hic....sao giờ mà cụ vẫn còn mơ tưởng có dream2 cho cụ đi là sao nhở...e ý là 1 huyền thoại rùi cụ ợ
bác đi đường gặp xe mới toanh 1 là mông má...2 là dream việt chế thành Thailand

BVH0509

Xe tải
Dream II Thái giờ chỉ là giấc mơ thôi kụ ơi. Một là DR Việt chế lên. Hai là DR Thái gôm lại thôi. Còn mới keng thì tuyệt chủng rồi. Mà phải nói dòng DR Thái bền thật. Em đi 6 năm rồi mà vẫn khá mới và bền.

leoNTV

Xe tải
đính chính với cụ là Dream II Thái xịn là không sản xuất nữa nhé..nhìn xe thái ngày xưa vs xe bây giờ là phân biệt rõ ràng lắm..:)

tainon

Xe điện
Em thấy Dream VN đi cũng bền phết đấy. Chả hỏng mấy. Đời đầu với đời sau đều thế, nhưng mà đi nó khác Dream thái

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Em thấy có xe mới tinh mà. Nhưng mà là xe chạy trên đường chứ không phải xe bán.

Em thèm Dream lắm. Có lần còn dừng xe của một cậu lại, để xin cho lượn lờ tí.

Và công nhận là xe mới tinh. Lúc đấy em chỉ muốn đổi con Future Neo lấy Dream thôi. Tất nhiên là em phải thêm tiền. Em hỏi mua thế nào, cậu ta chỉ cười. Nói là "Có nghề thì mua được"

Vậy nghề ở đây là gì ạ?
E có 1 số điều biết và chia sẻ với cụ. Thứ 1 xe mới cứng e khẳng định luôn là ko có nếu có thì 50tr có người mua ngay. Thứ 2 nghề mà cụ hỏi e dự là nghề moi pha, móc mắt, đạp xườn, cao thủ hơn thì phang luôn cả nguyên chiếc. Thứ 3 ra chợ Trời mua máy Dream thái hịn mang về thay vào xe Dream tầu. Thứ 4 nếu cụ muốn có 1 chiếc mà cụ cho là mới cứng thì e có thể chỉ giúp kụ 1 hiệu ở HN chuyên độ lại xe Dream đó đảm bảo mới như xe cụ đã mượn đi thử đó. Đầu tiên cụ phải mua 1 con Dream cũ khoảng 7 đến 9tr rồi mang đến đó chủ CH đấy sẽ thay cho cụ các đồ khác cái j cũ họ sẽ sơn lại như mới luôn. E cũng định ra đó độ mấy lần nhưng chưa có thời gian về Qn lấy xe của gấu, e đã tận mắt thấy chỗ đó xuất xưởng xe này rồi.

bokeoxe

Xe tải
em nói mấy cụ wave anpha có ý không phải. các cụ đi con wave 100cc lên được bao nhiều km/h ?? 70 hay 80 rung bần bật, đi 1 năm xem tã không mà đòi đem ra so sánh. cụ nhà em đi dream từ 1994 đến bây h máy vẫn ngon, còn con dream của em biển P2 đăng ký 2003 chạy tẹt ga 8 vạn vẫn ngon chán,tẹt ga lên 110km/h. dream vịt thì em chả nói, hok phải thành kiến, mà là hd việt nam quá chán, máy móc như **** mà làm trò. mua wave thêm 100k em cũng hok mua, cái đấy gọi là mất tiền ngu đấy,đừng nói thêm vài triệu. chả đáng bao nhiêu đâu nhưng ngu là em hok muốn :))