[Funland] Ngừng tim trước vạch đích.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Hay các cụ về Nam Định em mà chạy, e hứa sẽ ra cổ vũ cho các cụ

OmegaO9

Xe container
Người OF
Nói thế cũng rất khó cụ ạ, vì nhiều trường hợp tử vong không phải do ép quá, nhiều người chỉ đi bộ tập nhẹ nhàng về vẫn bị tai biến rồi chết. Nhiều trường hợp đã kiểm tra sức khoẻ kỹ càng không bệnh gì đi vẫn bị, và đến lúc bị mới tìm ra có bệnh nền tim mạch từ trước.
Mọi người cứ nói là "Chạy tự lượng sức mình, theo dõi nhịp tim, thấy mệt quá thì dừng lại..." thật sự đều là nói dễ hơn làm, đang chạy không thể tính toán được hết.... Dân chạy bộ vẫn kể vui với nhau vụ Bs ĐHLinh ở giải TPM năm 2019, hôm trước còn hướng dẫn đội y tế cách điều trị sốc nhiệt, hôm sau ổng chạy chính ổng bị sốc nhiệt cách vạch đích vài trăm mét.
TPM luôn là bài toán khó với những dân chạy cả chuyên và không chuyên cụ ạ. Đặc sản thường là nắng và dốc, trong khi Linh ở Hn, tháng 3 đang mùa mát và chưa thể tích luỹ đủ heat cho cái nắng Lý Sơn.
Chưa kể đoạn cuối luôn là negative.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Chuẩn cụ à

Bác sỹ Đinh Linh - 1 chân chạy Marathon nghiệp dư có tiếng ở HN. Bản thân đang là bác sỹ tim mạch bvien Bạch Mai.

Em hay nghĩ bác sỹ người ta nghiên cứu về tim mạch ng ta còn hiểu rõ nguy cơ ntn mà họ còn chẳng kêu ca gì mà ae cư như cháy nhà nào tai biến vs hỏng chân hỏng khớp.

Nhân vụ tim mạch mọi ng có thể đọc bài này để hiểu rõ hơn

Thực sự, khó tìm được vị Bs tim mạch nào đam mê và tâm huyết với chạy bộ như Linh. Chạy với hắn, không chỉ là chạy, mà còn cả tá cảm xúc xung quanh. Thường là 5h sáng thứ 7 lên hồ là gặp thôi.

Lạc Lạc 2008

Xì hơi lốp
Em thích chạy lắm, nhung không đủ sức khỏe nên thôi, ngồi ngắm cccm chạy thôi.

Thèm khát

Xe điện
Iem chạy bộ dần tim bình thường nó lười như này ạ,

Tim chạy training hàng ngày thì iem duy trì loanh quanh 130, tim race thì 170

Khi chạy race mà tim lên 180 nà iem giảm pace lại ngay, chứ không cố quá dễ thành quá cố.

isak

Xe tăng
TPM luôn là bài toán khó với những dân chạy cả chuyên và không chuyên cụ ạ. Đặc sản thường là nắng và dốc, trong khi Linh ở Hn, tháng 3 đang mùa mát và chưa thể tích luỹ đủ heat cho cái nắng Lý Sơn.
Chưa kể đoạn cuối luôn là negative.
Vâng em lấy ví dụ thế để cho mọi người hiểu là thật sự kể cả có hiểu biết và chuẩn bị đầy đủ thì nhiều khi không lường trước được các vấn đề về sức khoẻ. Tránh trường hợp có vụ việc gì xảy ra dân tình xông vào dè bỉu phê phán một cách quá đáng,