Tin tức Người Thái nói về xe điện VinFast ra sao khi tận mắt xem dàn xe trưng bày tại Bangkok

Kiên Khùng

Xe điện
Em không biết người Thái nói gì, nhưng em đoán họ sẽ nhìn nhận xe Việt cũng giống người Việt nhìn nhận về xe Campuchia. Họ đang phát triển hơn chúng ta, sẽ không tin Việt Nam và còn có ý ghen tỵ Việt Nam làm được xe còn họ thì chưa. Campuchia đã làm được xe. Nếu Campuchia mở bán xe tại Việt Nam, các cụ định còm thế nào thì người Thái sẽ còm xe Việt như thế.
Tò mò chút: Campuchia làm được xe gì vậy?

Kiên Khùng

Xe điện
Người Thái cũng sẽ tò mò giống cụ: Việt nam làm được xe gì vậy?
Cụ tìm giúp tôi thông tin về xe Campuchia chứ xe Việt Nam như Vinfast chắc sợ cụ cứ mở điện thoại lên là nó nhảy vào.
Còn nếu Vinfast không phải là xe Việt Nam thì Toyota cũng chẳng phải xe Nhật, Ford cũng chẳng phải xe Mỹ đâu cụ.

Bopbun

Xe điện
Cụ tìm giúp tôi thông tin về xe Campuchia chứ xe Việt Nam như Vinfast chắc sợ cụ cứ mở điện thoại lên là nó nhảy vào.
Còn nếu Vinfast không phải là xe Việt Nam thì Toyota cũng chẳng phải xe Nhật, Ford cũng chẳng phải xe Mỹ đâu cụ.
Thôi cụ. Tìm làm gì cho buồn. Có thể xe Cam sẽ thành công hơn xe Vin vì dân Cam hết lòng ủng hộ. Chứ dân Việt không hết lòng rồi. Với lại anh Cam chơi rất tốt với anh Tung nên anh Tung sẽ giúp đỡ hết mình.