Nhận xét tổng thể: CAM hành trình X3000

quangzin

Xe tăng
Em thấy mua con giống của cụ awu ý, xem được ttốc độ trên màn hình cam và buổi tối nhìn rõ biển số xe trước cụ ạ.
http://muagiagoc.vn/san-pham-107-9-7576/camera-hanh-trinh-hd-car-dvr-900---full-hd---gps---g-sensor-%28hop-den-o-to%29.htm
E mới mua con X3000 thấy báo tốc độ báo trên màn mình X3000 mà , con dvr 900 này có hay là phần HD có cổng HDMI nhưng lại ko bằng X3000 có 2 cam hay hơn hiệu quả hơn
* con X3000 của cụ chủ thớt e nghỉ 1 là chưa bật hết tính năng 2 là bản đời trước ,bản X3000 của e có hiển thị tốc độ

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Con này mà chở rau thì nhớ tắt camera trong đi cụ chủ thớt nhé.

longvu

Xe tăng
Cụ cho hỏi thẻ nhớ của cụ class mấy, mới lấy con này hôm nay, nhìn màn hình cảnh báo nó bảo dùng thẻ class 6 trở lên trong khi mua thẻ 8GB có class 4, bật lên thấy vẫn bắt format thẻ nhưng ko dám chắc lắm, để tối về thử xem có quay được ko trong khi mai phải đi rồi :(
Em cũng chả rõ class mấy. Thẻ 16GB thì chả thấy ghi gì, cái thẻ 4GB thì thấy có số 4 nằm trong cái vòng tròn chả biết có phải Class 4 không. Cả 2 cái đều dùng ngon cụ ạ
Kính các cụ đọc đoạn này, cóp bết hầu các cụ nuôn:
Thẻ micro SD SAMSUNG có 7 loại dung lượng: 1GB , 2GB, 4GB, 6GB, 8GB, 16GB, 32GB.Thẻ SD có thể được phân theo lớp tốc độ (Class), dao động từ Class 2 (chậm nhất) cho đến Class 10 (tốc độ đọc và ghi nhanh nhất thế giới hiện nay

GIẢI THÍCH VỀ CLASS

Với máy quay thì thông số về class là quan trọng, class ở đây là cam kết tốc độ tối thiểu cho tốc độ ghi file liền (class 2/4/6 nghĩa là tốc độ ghi cam kết của nhà sản xuất tối thiểu là 2/4/6MB/s).

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
E mới mua con X3000 thấy báo tốc độ báo trên màn mình X3000 mà , con dvr 900 này có hay là phần HD có cổng HDMI nhưng lại ko bằng X3000 có 2 cam hay hơn hiệu quả hơn
* con X3000 của cụ chủ thớt e nghỉ 1 là chưa bật hết tính năng 2 là bản đời trước ,bản X3000 của e có hiển thị tốc độ
Em thì đang nghi mua phải hàng fake kụ ạ. Em soi hết các setting mà không thấy cho hiện tốc độ chỗ nào kụ ạ. Có lẽ dành dụm ít tiền mua con LK 5100 của kụ Jong cho nó lành thôi

quangzin

Xe tăng
Em thì đang nghi mua phải hàng fake kụ ạ. Em soi hết các setting mà không thấy cho hiện tốc độ chỗ nào kụ ạ. Có lẽ dành dụm ít tiền mua con LK 5100 của kụ Jong cho nó lành thôi
GPS Tốc độ mang tính chất tham khảo thôi cụ ạ nó ko chuẩn đâu ,e toàn tắt màn hình x3000 đi cho đỡ lộ và khỏi nhìn vào khi đang lái xe còn cái chủ yếu là ghi hình ảnh(xe e nhiều màn hình lắm), bác mang ra cửa BH đi

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Cụ ơi cụ có nhầm kg ạ, em cầm X3000 nhiều rồi từ hàng xuất Nga, hàng xuất Hàn Quốc cả hàng nội địa cũng chưa thấy cái nào hiển thị tốc độ trên màn X3000 cả mà chỉ hiện trên file GPS thôi mà.
Em search Youtube ra cả đống nhưng cũng kg có clip nào có hiển thị tốc độ cả

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
GPS Tốc độ mang tính chất tham khảo thôi cụ ạ nó ko chuẩn đâu ,e toàn tắt màn hình x3000 đi cho đỡ lộ và khỏi nhìn vào khi đang lái xe còn cái chủ yếu là ghi hình ảnh(xe e nhiều màn hình lắm), bác mang ra cửa BH đi
Có cả chế độ tắt màn hình khi đang ghi hả kụ, làm như nào kụ ơi?

wacwac

Xe buýt
Cụ cho cái video clip có tốc độ với cả hướng dẫn cách tắt màn hình với để anh em về mày mò. Lắp GPS vào chỉ thấy show tốc độ trên màn hình CAM lúc đang chạy trên đường, tốc độ sai lệch khoảng 1-5kmh so với đồng hồ xe.

quangzin

Xe tăng
Cụ ơi cụ có nhầm kg ạ, em cầm X3000 nhiều rồi từ hàng xuất Nga, hàng xuất Hàn Quốc cả hàng nội địa cũng chưa thấy cái nào hiển thị tốc độ trên màn X3000 cả mà chỉ hiện trên file GPS thôi mà.
Em search Youtube ra cả đống nhưng cũng kg có clip nào có hiển thị tốc độ cả
Ko nhầm đâu các bác ah, đầu tiên e đọc bài của cụ chủ thớt cũng nghĩ là ko có hiển thị tốc độ trên màn hình của máy quay , nhưng thực tế là khi có GPS e mới ngạc nhiên khi xuất hiện trên màn hình có hiển thị tốc độ km/h thế e mới nói là máy cụ phiên bản trước .Tắt cái màn hình đi bằng cách vào cài đặt chọn màn hình LCD off là tắt màn hình thì chỉ hiện thị trong 20 giây rồi nó tự tắt đó bác .lúc nào e quay lại màn hình của e chứng minh .

Chỉnh sửa cuối:

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Ko nhầm đâu các bác ah, đầu tiên e đọc bài của cụ chủ thớt cũng nghĩ là ko có hiển thị tốc độ trên màn hình của máy quay , nhưng thực tế là khi có GPS e mới ngạc nhiên khi xuất hiện trên màn hình có hiển thị tốc độ km/h thế e mới nói là máy cụ phiên bản trước .Tắt cái màn hình đi bằng cách vào cài đặt chọn màn hình LCD off là tắt màn hình thì chỉ hiện thị trong 20 giây rồi nó tự tắt đó bác .lúc nào e quay lại màn hình của e chứng minh .
hi cụ, cụ chụp ảnh rõ hơn cho ae nghía nhé, em cũng tìm hiểu con X3000 này nhiều rồi, nếu h có thêm option Show km thì tốt quá e sẽ update theo cụ. Cụ cho cái clip lên là chuẩn nhất cụ ạ, vì có km thì nó sẽ hiển thị trên file luôn rồi

longvu

Xe tăng
hi cụ, cụ chụp ảnh rõ hơn cho ae nghía nhé, em cũng tìm hiểu con X3000 này nhiều rồi, nếu h có thêm option Show km thì tốt quá e sẽ update theo cụ. Cụ cho cái clip lên là chuẩn nhất cụ ạ, vì có km thì nó sẽ hiển thị trên file luôn rồi
Em lanh chanh tí: Có thể các ver X3000 đời đầu thì ko, nhưng em chứng kiên 1 em X3000 có và luôn hiển thị tốc độ km/h ngay khi đang Record.
Em chưa tậu cái Dock để đọc thẻ microSD nên chưa show hàng đc. Tiện thể cụ nào có Dock mà ko có nhu cầu dùng thì cho em giao lưu (em có 4 cái case iPad2, hí hí, cái tội cứ thích là mua), em sẽ post clip luôn và ngay.
Em hứa, em thề, em ...đảm bảo 8->

Chỉnh sửa cuối:

tomcar

Xe hơi
Con X3000 của em có warning chỉ dùng thẻ class 6 trở lên, e thử rồi class 6 trở lên là ngọt như mía, thẻ lởm hơn là cắm thẻ vào e nó chỉ khởi động lên cái logo rồi đi ngủ luôn ko thèm tiếp, cứ cắm class 6 trở lên là đâu lại vào đấy

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Con X3000 của em có warning chỉ dùng thẻ class 6 trở lên, e thử rồi class 6 trở lên là ngọt như mía, thẻ lởm hơn là cắm thẻ vào e nó chỉ khởi động lên cái logo rồi đi ngủ luôn ko thèm tiếp, cứ cắm class 6 trở lên là đâu lại vào đấy
Con của cụ lúc khởi động lên cả logo à. Em dự con của em firmware cũ hoặc hàng fake. Em nghĩ hàng fake nhiều hơn

quangzin

Xe tăng
Con của cụ lúc khởi động lên cả logo à. Em dự con của em firmware cũ hoặc hàng fake. Em nghĩ hàng fake nhiều hơn
Con của e khỏi động có logo tắt có bái bai ,e nghĩ chắc đời đầu và đời sau cải tiến thôi , e chưa chụp ddc cái hình phục vụ các cụ ddc vì xem e để trong gara ko có sóng gps mà e toàn đi xe máy đi làm cho nhanh sớm được 5 phút còn đi oto muộn 20 phút nữa lại còn hết chỗ chán .

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Con của em lúc tắt có BYE-BYE nhưng khởi động không thấy có logo. Sáng nay em set được OFF màn LCD sau 20 giây rồi, cái tính năng này cũng hay, cứ để nó ghi mà bên ngoài người khác không biết là mình đang quay (hữu dụng khi để xe trong gara buổi tối)

Em vẫn chưa tìm thấy chỗ để hiển thị tốc độ trên màn X3000 các cụ ạ (em cắm GPS liên tục)

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa test tốc độ thì như này, không hiểu nó là class bao nhiêu các kụ nhỉ?

Thẻ micro SD SAMSUNG có 7 loại dung lượng: 1GB , 2GB, 4GB, 6GB, 8GB, 16GB, 32GB.Thẻ SD có thể được phân theo lớp tốc độ (Class), dao động từ Class 2 (chậm nhất) cho đến Class 10 (tốc độ đọc và ghi nhanh nhất thế giới hiện nay

GIẢI THÍCH VỀ CLASS

Với máy quay thì thông số về class là quan trọng, class ở đây là cam kết tốc độ tối thiểu cho tốc độ ghi file liền (class 2/4/6 nghĩa là tốc độ ghi cam kết của nhà sản xuất tối thiểu là 2/4/6MB/s).
Vậy con thẻ của em là Class 3.171875 các kụ ạ, chắc làm tròn là Class 3 :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

wacwac

Xe buýt
tốc độ trên màn hình X3000 thì em làm dc rồi nhưng show trên màn hình video trên PC có tốc độ ko thì chưa thử. Cụ làm được thì hướng dẫn giúp vì tốc độ trên video sau này mới cần làm bằng chứng chứ để trên X3000 thì chỉ có tác dụng tức thời

wacwac

Xe buýt
Con của em lúc tắt có BYE-BYE nhưng khởi động không thấy có logo. Sáng nay em set được OFF màn LCD sau 20 giây rồi, cái tính năng này cũng hay, cứ để nó ghi mà bên ngoài người khác không biết là mình đang quay (hữu dụng khi để xe trong gara buổi tối)

Em vẫn chưa tìm thấy chỗ để hiển thị tốc độ trên màn X3000 các cụ ạ (em cắm GPS liên tục)
Cụ chụp ảnh cái vỏ hộp của cụ dc ko? Xem có phải khác loại ko. Cái của em mua về chỉ khổ là setup ban đầu tiếng Nga (chắc hàng xuất Nga), mò mãi mới ra chỗ chuyển đổi sang English. Cắm GPS vào là tự động hiển thị tốc độ, phần mềm thấy y hệt của cụ. Cụ chỉnh mấy thứ trong menu kiểu gì chả có. Lưu ý là muốn để nó hiển thị thì phải để khoảng mấy s để bắt sóng GPS. Con của em bật lên thì có WELCOME, tắt thì BYE-BYE, ko hiểu cụ nào bên trên bảo logo là logo gì.